Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli đơn giản bằng TEA2025B

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=superspeed;572277]đây siêu trầm đây lọc bằng tụ và trở ,âm thanh mạnh phải biết, cái này mình vẽ từ loa vi tính ra, rất thông dụng trong các dàn vi tính cs nhỏ bây giờ
    mạch chuẩn này, mạch trên ghi nhầm giá trị tụ lọc trầm !

Comment

• Mấy hôm trước ghiền xem phim quá nên e cắm test bo giải mã 2.0 sang 4.0 nghe thử, âm thanh xuất ra nghe cũng đa đã nhưng hông bằng 4.0 thật các bác ạ! còn 2 cái loa vòm tiếng nó cứ nhão nhão ra sao ấy, hổng thật tẹo nào! Còn níu xem phim thì quá đã, âm thanh mạnh ghê hồn, níu các bác xem phim chiến tranh có nhiều trực thăng bay i như nó bay trên đầu mình vậy!
      Còn cách đấu 4.0 e làm như thế này: e lấy 2 cổng opamp của TL072 trộn 2 kênh L và R lại với nhau rùi đưa qua mạch khuếch đại để đưa ra loa >>> 2 loa Sourround. Còn 2 kênh kia e giữ nguyên, lấy TL072 đệm dòng và lọc cho âm thanh hơi trong tí ùi đưa qua cho TDA2030A đánh sau đó đưa ra cặp SONY- H801V.

Để hôm nào rãnh e pót cái si ma lên cho các bác chém!
      trình độ văn thơ của e thuộc loại siêu dở nên câu văn nó hông được suông lắm có gì các bác bỏ qua cho e nhá! thanks!

Comment

• mạch siêu trầm tea 2025b của superspeed sai hay răng ấy!!! rắp mạch xong nghe nhỏ lắm!! bạn kiểm tra lại giúp mình vs??? thank
        File Ðính Kèm 49433 ko xem đc!!! up lại cái

Comment

• Nguyên văn bởi bmx246 Xem bài viết
          mạch siêu trầm tea 2025b của superspeed sai hay răng ấy!!! rắp mạch xong nghe nhỏ lắm!! bạn kiểm tra lại giúp mình vs??? thank
          File Ðính Kèm 49433 ko xem đc!!! up lại cái
          xem lại con tụ này nhá bác nó là 10u loa em vẫ đang chạy rất ngonClick image for larger version

Name:	SubWoofer 6Wx1.JPG
Views:	1
Size:	33.4 KB
ID:	1365986
          hôm trước đánh số nhầm. còn lắp đúng đảm bảo chạy tốt (lưu ý TEA chỉ có 6w mạch cầu thôi nhá bác )

Comment

• chào các bạn mình có làm cái amli sử dụng 2 con TEA2025 mình ráp theo datasheet cho âm thanh theo mình thì ok,nhưng có vấn đề là khi có tín hiệu cũng như ko có,vol mức max hay min gì thì ở loa xuất hiện tiếng lụp bụp như bị sôi vậy đó,minh mong các bạn giúp mình khắc phục tình trạng này với,mình xin cam ơn trước nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi api.pro1402 Xem bài viết
              chào các bạn mình có làm cái amli sử dụng 2 con TEA2025 mình ráp theo datasheet cho âm thanh theo mình thì ok,nhưng có vấn đề là khi có tín hiệu cũng như ko có,vol mức max hay min gì thì ở loa xuất hiện tiếng lụp bụp như bị sôi vậy đó,minh mong các bạn giúp mình khắc phục tình trạng này với,mình xin cam ơn trước nhé.
              1 là :Cái nguồn lọc không tốt, kẹp thêm tụ 102/103/104 vào 2 đầu nguồn ngay chân IC á.
              2 là: nếu cầu diod nắn đang dùng 1con/ 2 con thì chơi thành 4 con cho nó "nhuyễn"
              3 là: con IC để chế độ KĐ cao quá.
              4 là: Con IC dỏm
              Check thử xem là trường hợp nào.
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• tụ lọc nguồn thì phải đế ngay xát phần chỉnh lưu để loại nhiễu cáng sớm càng tốt chứ nhỉ sao lại cho ngay ic hả bác em thấy loa nó toàn đạt ngay sau con tụ lọc san phẳng áp

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                  tụ lọc nguồn thì phải đế ngay xát phần chỉnh lưu để loại nhiễu cáng sớm càng tốt chứ nhỉ sao lại cho ngay ic hả bác em thấy loa nó toàn đạt ngay sau con tụ lọc san phẳng áp
                  đầu nguồn phải có là chắc rồi nhưng dây dẫn từ nguồn vào chân IC thường xa nên có thể nhiễu cao tần lọt vào,thêm 1 con tụ cũng chẳng đáng là bao nhưng nó lọc nhiễu.Trong các mạch nói chung chứ ko riêng gì mạch ampli,đều có tụ lọc trên 1 đường nguồn rất nhiều,thậm chí khi nhảy qua 1 cái jump cũng phải gắn 1 tụ lọc sau cái jump đó. ^^
                  ĐT: 0972 20 58 68
                  Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                    đầu nguồn phải có là chắc rồi nhưng dây dẫn từ nguồn vào chân IC thường xa nên có thể nhiễu cao tần lọt vào,thêm 1 con tụ cũng chẳng đáng là bao nhưng nó lọc nhiễu.Trong các mạch nói chung chứ ko riêng gì mạch ampli,đều có tụ lọc trên 1 đường nguồn rất nhiều,thậm chí khi nhảy qua 1 cái jump cũng phải gắn 1 tụ lọc sau cái jump đó. ^^
                    ặc ặc vậy hả bác em toàn chơi 1 con xát nguồn vì những mạch em làm khá nhỏ. dưới 100w nên thường ko để ý mấy cái đó

Comment

• Em chào các bác.
                      Em không phải là dân điện tử, món này em chỉ biết nếu đứt dây thì nối 2 cái dây lại với nhau là dùng được.
                      Còn chế mạch thì đọc qua hơn chục trang cứ như vịt nghe sấm.
                      Nhưng em cũng rất thích mấy thứ mạch này.
                      Không biết các bác nào đã làm rồi nếu có thời gian có thể làm giúp em 1 cái mạch loa được không nhỉ? các linh kiện nếu các bác có sẵn thì càng tốt. Chi phí thế nào em sẽ mua lại luôn. Nếu cho em ngồi cạnh tham gia xem bác làm thì tốt quá.

Comment

• Nguyên văn bởi qmha Xem bài viết
                        Em chào các bác.
                        Em không phải là dân điện tử, món này em chỉ biết nếu đứt dây thì nối 2 cái dây lại với nhau là dùng được.
                        Còn chế mạch thì đọc qua hơn chục trang cứ như vịt nghe sấm.
                        Nhưng em cũng rất thích mấy thứ mạch này.
                        Không biết các bác nào đã làm rồi nếu có thời gian có thể làm giúp em 1 cái mạch loa được không nhỉ? các linh kiện nếu các bác có sẵn thì càng tốt. Chi phí thế nào em sẽ mua lại luôn. Nếu cho em ngồi cạnh tham gia xem bác làm thì tốt quá.
                        có mach loa 5.1 muốn chuyển nhượng đây !

Comment

• Mạch đó gọn nhẹ ko bác
                          Chi phí bác chuyển nhượng thế nào

Comment

• Nguyên văn bởi qmha Xem bài viết
                            Mạch đó gọn nhẹ ko bác
                            Chi phí bác chuyển nhượng thế nào
                            mạch chạy 7 IC TDA2030A kích thứơc 17x10cm đã gắn với tản nhiệt . nếu bác thích thì em xuất giá 160k, âm thanh tốt bác ở hà nội hay ở đâu.

Comment

• Nguyên văn bởi superspeed Xem bài viết
                              mạch chạy 7 IC TDA2030A kích thứơc 17x10cm đã gắn với tản nhiệt . nếu bác thích thì em xuất giá 160k, âm thanh tốt bác ở hà nội hay ở đâu.
                              Với mạch của bác chạy được cho loa công suất như thế nào vậy bác?
                              Lấy của bác về em cần phải làm những gì?
                              Bác cho em xin 500 ảnh cho dễ hình dung với. Sorry bác em hơi kém về món này.
                              Em ở HN bác ạ

Comment

• ic này hát ko hay đâu.rè lắm mọi người ơi

Comment

Về tác giả

Collapse

tctsoft Tìm hiểu thêm về tctsoft

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X