Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli đơn giản bằng TEA2025B

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mua pin đó ở đâu zạ bạn,ở tp HCM thì mua ở đâu bạn

Comment

• Nguyên văn bởi kenken01 Xem bài viết
      con này bạn nào mua thêm 3 cục pin cell của pin laptop 20k/1cối về xài lúc mất điện thì khỏi nghĩ.1 lần sạc đầy chạy liên tục cả ngày ko phải nghĩ
      bạn chỉ mình chổ mua với.....

Comment

• Bạn nào ở HN thì cứ chợ trời thẳng tiến pin đó có giá trị là 3,7v dòng thì tùy từng pin hôm mình mua đc 3 cối 3,2A.Nhớ là mua hàng cũ ấy giá rẻ 20/1 cối chứ mua mới 80K/1 cối đấy

Comment

• Nguyên văn bởi api.pro1402 Xem bài viết
          mua pin đó, ...ở tp HCM thì mua ở đâu bạn
          Bạn liên lạc với thành viên thuandienluc trên diễn đàn này. 15.000đ/1 viên 2200mAh
          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

• Tea2025

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
            cái loa soundMax A-850 nó dùng con TEA2025 này mà oánh cũng dữ thiệt,bên trong có 2 con,một con chắc lắp mono để đánh sub,sub của nó cũng mạnh ác.Con còn lại mắc stereo để đánh 2 loa vệ tinh.
            Chào bác thấy bác có nhìu kinh nghiệm nên cũng mún nhờ bác.
            Chuyện là như thế này em có một cái ampli 2.1 dùng TEA2025 cũng là hãng soundMax tự nhiên cái loa lớn của em nó kêu bé xíu ak` em k pít sao nữa. mong bác giúp đỡ .
            P/s: Còn nữa bác qua đây giúp e vs : http://www.dientuvietnam.net/forums/...p;goto=newpost

Comment

• Nguyên văn bởi cddt12b Xem bài viết
              Chuyện là như thế này em có một cái ampli 2.1 dùng TEA2025 cũng là hãng soundMax tự nhiên cái loa lớn của em nó kêu bé xíu ak` em k pít sao nữa. mong bác giúp đỡ .
              P/s: Còn nữa bác qua đây giúp e vs : http://www.dientuvietnam.net/forums/...p;goto=newpost
              bạn có thể chụp hình sơ đồ mạch em soundMax này đc ko minh đang muốn làm loa sup cua em này ma ko bit như thế nào,thanks

Comment

• Nguyên văn bởi cddt12b Xem bài viết
                Loa lớn là loa sub phải ko bạn,bạn tháo ra dò chân của TEA nào là chân IN đưa tín hiệu nhạc vào đó,lấy 1 cái loa khác thay cho cái sub (loa này phải chắc ăn còn chạy tốt) nếu:
                - Loa thay vào hát => loa sub có vấn đề.
                - Loa thay vào ko hát IC TEA hỏng,thay con mới vào thử.
                - Thay IC,loa ko hát kiểm tra mạch lọc trầm trước đó.
                Bản phải mắc vào chân IN của TEA để thử IC coi còn sống ko,sau đó mới thử trước mạch lọc trầm.

Mà nếu có cái ảnh dễ phán hơn.
                ĐT: 0972 20 58 68
                Gmail:

Comment

• mình có ráp mạch của tea2025 này theo datasheet(ráp mono) mà ko hiểu sao khi mở nguồn lại phát ra tiếng "tụp" trên loa,nhờ các bạn chỉ giúp mình cách khắc phục với mình xin cảm ơn trước nha.

Comment

mình có ráp mạch của tea2025 này theo datasheet(ráp mono) mà ko hiểu sao khi mở nguồn lại phát ra tiếng "tụp" trên loa,nhờ các bạn chỉ giúp mình cách khắc phục với mình xin cảm ơn trước nha.
                    Chỉ kêu 1 tiếng lúc bật nguồn thì bình thường, không sao cả. Khắc phục thì mình chưa thấy cách nào, chỉ có các amoli công suất lớn có mạch bảo vệ loa làm việc này và dùng các IC có chân mute, stanby thì khắc phục dễ dàng hơn.

Comment

mình có ráp mạch của tea2025 này theo datasheet(ráp mono) mà ko hiểu sao khi mở nguồn lại phát ra tiếng "tụp" trên loa,nhờ các bạn chỉ giúp mình cách khắc phục với mình xin cảm ơn trước nha.
                      Làm cho nó cái mạch đóng điện loa sau 1 thời gian khi bật công tắt nguồn,kiều như mạch bảo vệ loa.
                      ĐT: 0972 20 58 68
                      Gmail:

Comment

• mình thấy mấy cái loa vi tính của TQ cua anh bạn mình khi mở lênh đâu có bị kêu như vậy đâu,ko bít họ làm như thế nào nhỉ

Comment

mình thấy mấy cái loa vi tính của TQ cua anh bạn mình khi mở lênh đâu có bị kêu như vậy đâu,ko bít họ làm như thế nào nhỉ
                          Loa của bạn của bạn có giống loa của bạn không? Tiếng "tịp" chỉ kêu rõ ở phần loa sub, các loa vệ tinh kêu rất nhỏ. Gắn tụ lọc nguồn to hơn sẽ khắc phục được phần nào. Khi mở lên để volume ở mức thấp, khi vặn max thì tiếng "tụp" kêu to nhất.

Comment

• Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                            Loa của bạn của bạn có giống loa của bạn không? Tiếng "tịp" chỉ kêu rõ ở phần loa sub, các loa vệ tinh kêu rất nhỏ. Gắn tụ lọc nguồn to hơn sẽ khắc phục được phần nào. Khi mở lên để volume ở mức thấp, khi vặn max thì tiếng "tụp" kêu to nhất.
                            loa đó là loa 2.0,khi mở nguồn cho dù volume to nhỏ thế nào vẫn êm ru ko có tiếng kêu "tụp" nào hết.

Comment

• Thiếu gì cách làm mạch mute, chỉ cần một bán dẫn, vài cái trở một hai cái tụ là làm cái công tắc nối tắt đầu vào mạch tiền KĐ là xong. Còn tầng công suất thì nhất thiết phải có hệ thống mạch bảo vệ thật tốt: quá tải, quá áp, thiếu áp, quá dòng, quá nhiệt, mất cân bằng điểm giữa...
                              By three methods we may learn wisdom:
                              First, by reflection, which is noblest;
                              Second, by imitation, which is easiest;
                              and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Nguyên văn bởi bmx246 Xem bài viết
                                ko có ai giúp làm Loa siêu trầm dùng TEa 2025b cả!!! chán quá
                                đây siêu trầm đây lọc bằng tụ và trở ,âm thanh mạnh phải biết, cái này mình vẽ từ loa vi tính ra, rất thông dụng trong các dàn vi tính cs nhỏ bây giờ
                                Click image for larger version

Name:	SubWoofer 6Wx1.JPG
Views:	3
Size:	32.5 KB
ID:	1364593
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

tctsoft Tìm hiểu thêm về tctsoft

Bài viết mới nhất

Collapse