Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli đơn giản bằng TEA2025B

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• share giúp mình mạch sử dụng 2 chú tea 2025b của loa 2.1 đi, thank

Comment

• up lên nhanh bạn ơi!!! mình đang cần gấp !!! ko cần phải 2.1 đâu!! chỉ cần mạch siêu trầm là đc rồi

Comment

• không ai giúp ag? buồn nhỉ?

Comment

• các bác chơi IC làm giề, tụi nó được đẻ ra thiêng về míd với treble chứ bass hok có nhiu đâu! theo tui các bác nên chơi amp dùng Transistor, nghe phê hơn, âm thanh trung thực hơn nếu chạy ở nguồn đôi và k có tụ xuất âm. Tui có cái cặp loa SONY - H801V mà hùi đó giờ làm hok có mạch nào chạy ngon cả! ...Tui đang ngâm cứu chế ra cái mạch amp 4.0 nè, chả là tui có cặp loa nói trên, giờ nghe sì tơ reo 2 thùng chán quá, tính DIY 1 cái amp 4.0 nghe cho sướng, có bác nào tham gia hem?
          À, cái loa 1 tấc 6 đánh bass ra nổi hok các bác?

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhatung Xem bài viết
            các bác chơi IC làm giề, tụi nó được đẻ ra thiêng về míd với treble chứ bass hok có nhiu đâu! theo tui các bác nên chơi amp dùng Transistor, nghe phê hơn, âm thanh trung thực hơn nếu chạy ở nguồn đôi và k có tụ xuất âm. Tui có cái cặp loa SONY - H801V mà hùi đó giờ làm hok có mạch nào chạy ngon cả! ...Tui đang ngâm cứu chế ra cái mạch amp 4.0 nè, chả là tui có cặp loa nói trên, giờ nghe sì tơ reo 2 thùng chán quá, tính DIY 1 cái amp 4.0 nghe cho sướng, có bác nào tham gia hem?
            À, cái loa 1 tấc 6 đánh bass ra nổi hok các bác?
            muốn hay thì cắm trực tiếp 220VAC vào 2 cực của loa rồi để 5 giây, ngắt điện để 15ph cho keo khô lại rồi cắm apli vào (chỉ áp dụng với loa xịn như của bác, các loa thường không thể áp dụng được). IC chỉ dành cho newbie, các sinh viên thực tập hay các ampli chất lượng thấp để chơi các giàn loa bình thường. Còn SONY - H801V không thể chơi với IC hay sò thường được mà phải dùng sò xịn và cắm điện 220V như nói ở trên để làm tăng "độ nhạy" của loa.

Còn vụ amp 4.0 thì ủng hộ bác hay tay 2 chân luôn. Loa 6 tấc hiệu gì vậy bác? em có mấy cặp 3 tấc của JBL, B&W, denon chắc không đú lại loa 6 tâc của bác

Để thảo luận vần đề này thì bác hãy lập luồng mới để tránh làm loãng luồn 2025.

Comment

• ko có ai giúp làm Loa siêu trầm dùng TEa 2025b cả!!! chán quá

Comment

• Nguyên văn bởi bmx246 Xem bài viết
                ko có ai giúp làm Loa siêu trầm dùng TEa 2025b cả!!! chán quá
                Thì mạch pre siêu trầm dùng 4558 đầu out đi vào mạch TEA2025 thôi. Mạch siêu trầm thì bên luồng Siêu trầm; mạch 2025 thì lắp theo datasheet thôi mà. Bạn nên download datasheet 2025 để biết chính xác dãi điện áp, sau đó lắp cả 2 phần trên breakBoard là được.
                Chúc vui
                Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• Nguyên văn bởi box_milkcand Xem bài viết
                  muốn hay thì cắm trực tiếp 220VAC vào 2 cực của loa rồi để 5 giây, ngắt điện để 15ph cho keo khô lại rồi cắm apli vào (chỉ áp dụng với loa xịn như của bác, các loa thường không thể áp dụng được). IC chỉ dành cho newbie, các sinh viên thực tập hay các ampli chất lượng thấp để chơi các giàn loa bình thường. Còn SONY - H801V không thể chơi với IC hay sò thường được mà phải dùng sò xịn và cắm điện 220V như nói ở trên để làm tăng "độ nhạy" của loa.

Còn vụ amp 4.0 thì ủng hộ bác hay tay 2 chân luôn. Loa 6 tấc hiệu gì vậy bác? em có mấy cặp 3 tấc của JBL, B&W, denon chắc không đú lại loa 6 tâc của bác

Để thảo luận vần đề này thì bác hãy lập luồng mới để tránh làm loãng luồn 2025.
                  Hí hí, loa của bác ấy (NGuyenhatung) chỉ có 1,6 tấc thôi ạ.
                  Mà cái bác NGuyenhatung cũng hay, dám phát biểu " các bác chơi IC làm giề, tụi nó được đẻ ra thiêng về míd với treble chứ bass hok có nhiu đâu! theo tui các bác nên chơi amp dùng Transistor, nghe phê hơn, âm thanh trung thực hơn nếu chạy ở nguồn đôi và k có tụ xuất âm.. Bác ấy không nhớ rằng mấy con IC cũng cấu thành từ cái đám tụ + trở + transistor đấy thôi, ăn thua là dạng mạch bên trong nó ấy chứ. Khà khà hì hì haha.
                  Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                  <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• XIN CHÀO CẢ NHÀ CÓ AI O THỦ ĐỨC HAY QUẬN 9 GÌ KHÔNG ! NẾU CÓ CHO EM LAM WEN ĐỂ GIAO LUU HOC HỎI THEM mONG CÁC ANH EM CHỊ QUAN TÂM ĐẾN EM TÍ NHÉ SO ĐIỆN THOẠI CỦA EM LÀ 0937156447 CO JI ALO HAY NHAN TIN CHO EM CŨNG DC . THANKS FOR ALL !

Comment

• Click image for larger version

Name:	P0232_170712.jpg
Views:	1
Size:	95.2 KB
ID:	1363985
                      Click image for larger version

Name:	P0231_170712.jpg
Views:	1
Size:	86.6 KB
ID:	1363986
                      Mình cũng đam mê âm thanh con TEA2025B là lựa chọn hợp lý nhất của mình xài cho laptop nghe trong mà hay.
                      Trên là hình của em nó

Comment

• con này bạn nào mua thêm 3 cục pin cell của pin laptop 20k/1cối về xài lúc mất điện thì khỏi nghĩ.1 lần sạc đầy chạy liên tục cả ngày ko phải nghĩ

Comment

• tda 2822 nghe hay hơn

Comment

• Nguyên văn bởi girlhatinh Xem bài viết
                            tda 2822 nghe hay hơn
                            Hãy nghe và cảm nhận bằng chính đôi tai của bạn.

Comment

• Nguyên văn bởi girlhatinh Xem bài viết
                              tda 2822 nghe hay hơn
                              tùy "gu" của mỗi người và cách phối hợp linh kiện để cho nó phù hợp với đôi tai của mình.

Comment

• em cũng thấy vậy

Comment

Về tác giả

Collapse

tctsoft Tìm hiểu thêm về tctsoft

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X