Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli đơn giản bằng TEA2025B

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lạ thật, IC công suất không thiếu, tại sao cứ phải là TEA2025 ?
    Chán ko buồn ký.

Comment

• Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
      Lạ thật, IC công suất không thiếu, tại sao cứ phải là TEA2025 ?
      tại vì tea2025 hợp với nguồn 5v và 12v, công suất tạm chấp nhận,
      computer: enter password
      man: penis
      computer:your password isn't long enough
      man: :((

Comment

• Nguyên văn bởi nick phụ Xem bài viết
        tại vì tea2025 hợp với nguồn 5v và 12v, công suất tạm chấp nhận,
        Còn nhiều chứ, ta7283, la4620, la4630,ta8207,... nếu biết lắp thành mạch BTL ( VD ta8207 trong đài SONY 1110) cũng rất hay, con đài đó xài nguồn 9V mà kêu to và chắc tiếng ra phết nha, nhưng thôi, quên mất tên luồng này là dành cho em 2025, xin lỗi.
        Chán ko buồn ký.

Comment

• thiếu 2 tụ 104 ko sao đâu bạn,chỉ cần đi dây mass to to 1 tí là ok ko bị ù,mình mới biết có trang web này cũng hay mình xin gui đến mọi người tham khảo nhé...Audio Integrated Circuits (IC) Cross Reference

Comment

• em lắp trên testboard hàn, chạy ngon rồi, kêu to khá hay, vậy mà vô tình nối nhầm đường 12v vào đường line in, thế là cái tụ 470u nó bụp một cái, thay tụ mới thì bật lên nghe như mèo kêu, méo kinh khủng, không biết là hỏng cái gì, em lắp theo sơ đồ dùng tda2025b có 2 cổng vào, phiền các cao nhân giúp đỡ.

Comment

• Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
              Còn nhiều chứ, ta7283, la4620, la4630,ta8207,... nếu biết lắp thành mạch BTL ( VD ta8207 trong đài SONY 1110) cũng rất hay, con đài đó xài nguồn 9V mà kêu to và chắc tiếng ra phết nha, nhưng thôi, quên mất tên luồng này là dành cho em 2025, xin lỗi.
              lạ thật,IC công suất không thiếu,tại sao cứ phải là ta7283, la4620, la4630,ta8207,... hả bác
              Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
              Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi quanghn90 Xem bài viết
                em lắp trên testboard hàn, chạy ngon rồi, kêu to khá hay, vậy mà vô tình nối nhầm đường 12v vào đường line in, thế là cái tụ 470u nó bụp một cái, thay tụ mới thì bật lên nghe như mèo kêu, méo kinh khủng, không biết là hỏng cái gì, em lắp theo sơ đồ dùng tda2025b có 2 cổng vào, phiền các cao nhân giúp đỡ.
                Thay tụ input rồi tới IC đảm bảo ok!

Comment

• chắc là chết ic rồi,thay ic thử xem bạn ah.

Comment

• bác nào cho em xin mạch siêu trầm của TEA 2025b!! em xin cảm ơn!!

Comment

• bạn ráp thử này xem minh cung chua lắp nữa
                      Click image for larger version

Name:	loc thong thap nguon don.JPG
Views:	4
Size:	24.0 KB
ID:	1363164

Comment

• mình ráp rồi nghe ko có tiếng bass lắm!! mà bị ù ù ko biết răng!! mạch siêu trầm thụ động ko cần IC !!! có sơ đồ ko cho mình xin?/

Comment

• ai up giùm mạch loa sub vi tinh dùng tea2025b đánh sub thì cho mình tham khảo với

Comment

• stereo 2w mono 4w à? chạy từ 4,5 đến 12 thì chế điện thoại cũng đc! đảm bảo kêu gấp 5 lần mobile tàu

Comment

• Trong loa vi tính loại 2.1 rẻ tiền thì mình nhớ là có 2 con, một là tea2025b để cho ra 2 loa chính, còn một chú tda2030 để cho ra loa siêu trầm, sơ đồ cũng dễ kiếm, hôm nọ lắp thành công cái mạch dùng tea2025, khá ổn, giá cũng rẻ, 8k 1 chú tea2025

Comment

• Nguyên văn bởi quanghn90 Xem bài viết
                                Trong loa vi tính loại 2.1 rẻ tiền thì mình nhớ là có 2 con, một là tea2025b để cho ra 2 loa chính, còn một chú tda2030 để cho ra loa siêu trầm, sơ đồ cũng dễ kiếm, hôm nọ lắp thành công cái mạch dùng tea2025, khá ổn, giá cũng rẻ, 8k 1 chú tea2025
                                vậy bạn còn sơ đồ của loa vi tính này ko bạn,đưa lênh cho mọi người xem với.mình đang tìm để làm loa 2.1 dùng tea2025 này mà chưa tìm ra.

Comment

Về tác giả

Collapse

tctsoft Tìm hiểu thêm về tctsoft

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X