Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli đơn giản bằng TEA2025B

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
    Trong mấy cái loa vi tính, chỉ dùng loa 8 ohm dạng loa thường với nguồn 12V không cần lắp tản nhiệt chạy vô tư bà bác (IC jean) cái mạch bị nóng vàng hoe mà nghe vẫn tốt chán. Ngày xưa chơi games nghe nhạc cả ngày chẳng hề hớn gì. Lúc đó còn nhỏ, nghịch tháo em nó làm làm pre cho loa 2.1 tàu nghe chất phết!
    bạn nhầm rồi volum hết mức cả laptop lẫn loa đây dùng nhiều delux rồi đi hết lắp tản nhiệt là ok
    .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

Nguyên văn bởi tandat_dt21 Xem bài viết
      bạn nhầm rồi volum hết mức cả laptop lẫn loa đây dùng nhiều delux rồi đi hết lắp tản nhiệt là ok
      em không hiểu bác muốn nói gì?!

Comment

cho mình hỏi!! mạch sub của IC2025B cho mình xin mạch luôn nha!!!!

Comment

Ic 2025b

Comment

Nguyên văn bởi bmx246 Xem bài viết
            mạch sub ráp cầu (1 IC cho 1 loa) bạn có thể tham khảo trong datasheet

Comment

lvhn : Có thể chỉ rõ mạch sub của IC 2025b ko!!! mình là lính mới ko biết nhiều! mong giúp đỡ. có chi post ảnh lên luôn nha!!!

Comment

cho minh hỏi mấy cái tụ 100uf 470uf 0.22vaf 0,15uf bao nhiêu V vậy hả bạn .cả hai cái điện trở bao nhiêu k vậy ai biết chỉ dùm m với đi mình kô rõ mấy cai này lắm nhưng muốn tự chế một cái cho nó vui ai biết chỉ dùm với m cảm ơn nhiềuhooj vơ nha

Comment

lvhn : Có thể chỉ rõ mạch sub của IC 2025b ko!!! mình là lính mới ko biết nhiều! mong giúp đỡ. có chi post ảnh lên luôn nha!!!
                  Của bạn đây:
                  Click image for larger version

Name:	2025.jpg
Views:	1
Size:	40.3 KB
ID:	1361732
                  Cái hình bên trái là ráp "cầu" cho loa sub (thay tụ input lớn hơn để có nhiều bass hơn), hình bên phải ráp cho 2 loa vệ tinh.

Nguyên văn bởi minhkhanh030 Xem bài viết
                  cho minh hỏi mấy cái tụ 100uf 470uf 0.22vaf 0,15uf bao nhiêu V vậy hả bạn .cả hai cái điện trở bao nhiêu k vậy ai biết chỉ dùm m với đi mình kô rõ mấy cai này lắm nhưng muốn tự chế một cái cho nó vui ai biết chỉ dùm với m cảm ơn nhiềuhooj vơ nha
                  Bạn dùng tụ có số Vôn ghi trên vỏ cao hơn điện áp nguồn sử dụng là được. Đối với 2025 thì nguồn max nà 12V, sử dụng tụ 16 đến 25V là tốt nhất.

Chúc vui!

Comment

cam ơn bạn nhiều nha

Comment

a diện trở mấy k vậy bạn hộ m luôn một thể với thanks bạn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi minhkhanh030 Xem bài viết
                        a diện trở mấy k vậy bạn hộ m luôn một thể với thanks bạn nhiều
                        điện trở ngõ in thì bạn gắn từ 10K đến 22K đều được. Nếu bạn có gắn biến trở volume thì ko cần gắn điện trở này.

Comment

ui!!! thank bạn LVHN nha!!!! bạn tốt quá

Comment

cho mình hỏi! trên thị trường có bán mạch in của TEA 2025B ko? mình mua về dùng thử!!

Comment

cho mình hỏi! trên thị trường có bán mạch in của TEA 2025B ko? mình mua về dùng thử!!
                              Dùng bo test được mà.
                              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                              <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

mình ráp mạch sub của tea 2025b mà ko nghe đc!!!! mặc dù điện áp vẫn vào IC!! có khi nào mình ráp sai mach ko!! 2 cực của loa ko có tin hiệu !!! mong mọi người giúp mình vs@@??

Comment

Về tác giả

Collapse

tctsoft Tìm hiểu thêm về tctsoft

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X