Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm Ampli đơn giản bằng TEA2025B

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

1 cục pin 700mah nó chạy bao lâu nhỉ? nếu hay hơn con 2822 thì mình tội j phải xài 2822 hay 4871 chi nhỉ? chấp nhận kích thước to 1 tí thui mà
    "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
    yahoo:
    gmail:

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
      1 cục pin 700mah nó chạy bao lâu nhỉ? nếu hay hơn con 2822 thì mình tội j phải xài 2822 hay 4871 chi nhỉ? chấp nhận kích thước to 1 tí thui mà
      mình chưa test! cục pin 1020mah thì nghe chán mới sạc!
      mình vừa thử dùng loa nén với TEA2025B, nguồn pin 3.7V thì kết quả khá bất ngờ: loa nhảy căng màng, có cả âm thanh bass ^^

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
        cục pin 1020mah thì nghe chán mới sạc!
        Muốn biết time " chán" là bao lâu còn phải xem dung lượng của pin có đủ theo nhãn mác hay không và thực tế mạch CS ăn dòng bao nhiêu mA nữa, VD để có công suất 3W với pin 4V, cần dòng điện là 0.75A tức là cục pin 750mAh sẽ xài được đúng 1h ( lý tưởng).
        Chán ko buồn ký.

Comment

nếu dùng pin nokia thì pải mua thêm cục pin ak lờ hờ vờ nờ , mà cục pin nokia thì mắc qá

hic mua 2 con tea 2025B rồi ,mai đi học về test thử phát mí đc

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
            Con IC này mà không tản nhiệt cho nó thì nó chỉ có nước mà đọc kinh cầu nguyện để sống qua khỏi 1 bài hát thôi, . IC này cũng tỏa nhiệt nhưng ít thôi, bạn chỉ cần dùng cánh tản nhiệt loại nhỏ hoặc 1 miếng nhôm để tản nhiệt là đủ. IC này có công suất 2W, môn là 4W, hoạt động từ 3 --> 15V. tốt nhất là 9V. mạch có thể lắp theo datasheet nhưng nên thêm 1 điện trở 100 ôm vào giữa chân 11 với tụ 100 micro fara, 1 điện trờ 100 ôm vào giữa chân 6 và tụ. tụ lọc nguồn thì bạn nên dùng loại 2200 micro. bạn bỏ 2 điện trở C10 và C11 đi, thế là có 1 mạch công suất tuyệt vời dành cho di động. mình có mạch chỉnh tone để kết hợp với mạch này lun, nếu cần thì mail cho mình, mình không úp hình lên được, mail nà: chuyentinh_hoathuytinh2002@yahoo.com. chúc các bạn làm mạch này thành công.
            mà bạn ơi ,bạn có thể nói vì sao pải làm thế k ^>^

mà h bạn quất lun cái sơ đồ tinh chỉnh của bạn lên đây đi đc k ^^

Comment

pin nokia củ bán nhiều mà voi. 1 cục có 10k thôi.lựa cục nào có A/h cao cao tí.
              "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
              yahoo:
              gmail:

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
                pin nokia củ bán nhiều mà voi. 1 cục có 10k thôi.lựa cục nào có A/h cao cao tí.
                PIN NOKIA phải hàng xịn mới đứng A , hàng ZIN bên ngoài nó ghi 1024MA /3V7 , bóc cái vỏ ra hiện nguyên hình 650MA .
                còn hàng lởm 20K trở xuống thì thực tế còn thấp hơn nữa
                http://baohanhbeptu.vn
                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                ĐT: 0967 403 123

Comment

Mới lắp xong hum bữa test thử nghe rè kinh khủng lun. Rè còn hơn con LA4440 lun.ai bít mạch chống nhiễu tốt gửi giùm mình wa mail.
                  hungtrinh36@gmail.com
                  thank

Comment

Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
                    Muốn biết time " chán" là bao lâu còn phải xem dung lượng của pin có đủ theo nhãn mác hay không và thực tế mạch CS ăn dòng bao nhiêu mA nữa, VD để có công suất 3W với pin 4V, cần dòng điện là 0.75A tức là cục pin 750mAh sẽ xài được đúng 1h ( lý tưởng).
                    em xài cho con TEA2025B. Pin đảm bảo jean, em lấy trong điện thoại mới mua mà & theo EXP sinh viên của em^^! loa 8ohm. theo datasheet thì với nguồn "còi còi" thì CS chưa tới 1W.

Comment

Nguyên văn bởi voiconvuive Xem bài viết
                      nếu dùng pin nokia thì pải mua thêm cục pin ak lờ hờ vờ nờ , mà cục pin nokia thì mắc qá

hic mua 2 con tea 2025B rồi ,mai đi học về test thử phát mí đc
                      Thì voi bự cứ lấy nguồn DC <=12V cắm vào là ok. nhớ lắm đầy đủ linh kiện rồi bật nguồn sau nha. Loa gắn trước hay sao cũng được.

Chúc vui!

Comment

tuonglai91@gmail.com ơi gửi cho mình bài báo cáo tea2025 này nhé , mình đag cần gấp!!
                        than_bg@yahoo.com
                        01649591332

thanks!!!

Comment

nguồn 3v7 k nổi 1w nếu nguồn tốt loa ngon cần lắp tản nhiệt cho em nó
                          .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

k lắp tản nhiệt die đừng hỏi tại sao
                            .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

Nguyên văn bởi tandat_dt21 Xem bài viết
                              k lắp tản nhiệt die đừng hỏi tại sao
                              Trong mấy cái loa vi tính, chỉ dùng loa 8 ohm dạng loa thường với nguồn 12V không cần lắp tản nhiệt chạy vô tư bà bác (IC jean) cái mạch bị nóng vàng hoe mà nghe vẫn tốt chán. Ngày xưa chơi games nghe nhạc cả ngày chẳng hề hớn gì. Lúc đó còn nhỏ, nghịch tháo em nó làm làm pre cho loa 2.1 tàu nghe chất phết!

Comment

Thôi cứ lắp tản nhiệt vào cho nó an toàn về mặt tâm lí
                                Cắt lá tôn mạ thiếc như hình vẽ, bôi 1 ít kem tản nhiệt rồi ốp vào lưng con IC là đẹp
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

tctsoft Tìm hiểu thêm về tctsoft

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X