Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mach dien mich khong day

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mach dien mich khong day

minh dang muon tim hieu mach mic khong day.Khi xem mach cua mot so ban chi thi chi la mach khuech dai don gian.Minh cung chua hieu ro lam ve nguyen ly cua mic khong day.Rat mong moi nguoi chi bao
    cam on!
    neu moi nguoi co thong tin xin gui cho minh vao dia chi saokhue_bn87@yahoo.com

nguyên lý của mic không dây là biến đổi tín hiệu sao cho nó không truyền trên cáp nữa mà truyền trong không khí được, xuyên qua được vật cản càng tốt. Còn khuyếch đại là nâng biên độ của tín hiệu lên. Hai cái đó khác xa nhau.

Comment

Nguyên văn bởi hợp nga Xem bài viết
      nguyên lý của mic không dây là biến đổi tín hiệu sao cho nó không truyền trên cáp nữa mà truyền trong không khí được, xuyên qua được vật cản càng tốt. Còn khuyếch đại là nâng biên độ của tín hiệu lên. Hai cái đó khác xa nhau.
      thank hop nga
      ban cho minh hoi mic khong day co can den am ly ko
      ban co mach mic khong day ko ? gui cho minh voi

Comment

nếu bạn nghĩ rằng công suất mạch mic không dây đủ kéo 1 cặp loa thùng thì khỏi cần amplifier. Cái này cần phân biệt mạch phát và mạch thu nữa.

Comment

Nguyên văn bởi blue_sky_dts Xem bài viết
          minh dang muon tim hieu mach mic khong day.Khi xem mach cua mot so ban chi thi chi la mach khuech dai don gian.Minh cung chua hieu ro lam ve nguyen ly cua mic khong day.Rat mong moi nguoi chi bao
          cam on!
          neu moi nguoi co thong tin xin gui cho minh vao dia chi saokhue_bn87@yahoo.com
          mach mic ko day rat don gia nhung ban co the cho minh biet ban dung vao viec gi de con tien

Comment

mic ko day la lay tin hieu dien bien doi thanh tin hieu dien tu co the chuyen trong ko gian

Comment

hop nga oi minh cun gdang lam ve mic khong day. Nhung minh cung khong co cau tao va nguyen li hoat dong cua cac loai mic. Ban co the giup minh khong. Thank ban nhiu`

Comment

Bạn có thể tham khảo bài điều chế FM tôi mới post. Đó là một phần tử chính trong Mic. Nhưng đầu vào phải qua một tiền khuếch = Opamp hoặc Transitor. Với công nghệ hiện nay, dùng Opamp lợi hơn cả vì dùng áp thấp (=pin), độ lợi cao, mạch nhỏ gọn=> can nhiễu thấp, trở kháng đầu vào cao... Còn về mạch thu không khác gì một radio bình thường. Hiện nay dùng sóng để dẫn tín hiệu vẫn là biện pháp tối ưu vì phạm vi phủ sóng rộng, ít bị ảnh hưởng. Chỉ có điều nếu bạn chế tạo mic phát FM, hãy chọn tần số cho phù hợp (không trùng băng sóng khác) kẻo người ta đang nghe nhạc hiếu mà bạn hát nhạc trẻ thì...
                Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Ban post bai o phan nao do sao minh khong thay nhi?

Comment

Nguyên văn bởi o_mo Xem bài viết
                    Ban post bai o phan nao do sao minh khong thay nhi?
                    Bài Mạch điều chế FM cho loa không dây. Mong được góp ý!
                    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Bài nội dung không có tính xây dựng NDV
                      Last edited by nguyendinhvan; 14-10-2007, 10:21.

Comment

là ở chổ nào vậy sao mình không thấy nhỉ

Comment

thấy các bạn bàn luận về mạch mic không dây hay quá ,mình cũng đang làm về mạch này ,có bạn nào biết sâu về cái này thì phân tich dùm cho anh em hiểu với nhé, mạch nay được viết bằng tiếng anh mà mình lại không sành về tiếng anh lắm nên chưa hiểu .mình đang rất cần sự đóng góp ý kiến của các bạn, cảm ơn!
                          Attached Files

Comment

mình thấy mấy bạn sao ko ghép luôn cả cái mic và cái loa ko dây vào chung luôn cho nó "lợi hại" chút nhỉ!

Comment

Nguyên văn bởi batda Xem bài viết
                              thấy các bạn bàn luận về mạch mic không dây hay quá ,mình cũng đang làm về mạch này ,có bạn nào biết sâu về cái này thì phân tich dùm cho anh em hiểu với nhé, mạch nay được viết bằng tiếng anh mà mình lại không sành về tiếng anh lắm nên chưa hiểu .mình đang rất cần sự đóng góp ý kiến của các bạn, cảm ơn!
                              cái mạch của bạn mình thấy hơi phức tạp chỉ phù hợp với ai có kỹ thuật còn với dân amatuer như mình thì mình thấy mạch này dễ làm dễ kiếm linh kiện và nhất là dễ thành công hơn, mình làm rồi và thấy hiệu quả cũng khả quan lắm, chỉ có điều là không bắt được sóng nếu khoảng cách xa quá 10 mét, và anten không làm âm được trông hơi kỳ kỳ.
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

blue_sky_dts Tìm hiểu thêm về blue_sky_dts

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X