Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lò Vi Sóng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi pthduc Xem bài viết
    Mình có cái lò panasonic NN-G335WF đang sử dụng tốt, hôm trước sử dụng xong quên rút phích cắm, để 1 đêm, hôm sao nó cứ đơ đơ không bấm nút nào được ngoài nút reset..rút điện ra để 1 ngày thì bấm để nấu được duy nhất 1 lần đầu tiên, sau đó lại đơ tiếp...rút điện ra để 1 ngày nữa thì cũng sử dụng được y như vậy..cho mình hỏi có tự sửa được không hay phải đem đi sửa, và địa chỉ của trung tâm bảo hành panasonic ở tp.HCM. thank nhiều
    bạn đem tới thợ chác ăn hơn

Comment

mình thấy trên này dân sữa lò vi sóng thi nhiêu.nhưng kg thấy mấy ai hiểu về vi sóng .và tác hại của nó.mình khuyên các bạn nên cẩn thận khi sửa chưa loại lo này.tần số của lò vi sóng là 2.45ghz chứ kg phải như 1 bạn trên diển đàn nói là vài trăm mhz .nếu như không đóng lại cửa lò khi sừa chửa hay một phạm vi an toàn.thì nó có thể sẻ làm bạn bị mù mắt và mang bệnh ung thư , các bạn nen cẩn thận . thân.
      chuyên sửa chữa lắp ráp máy hàn ép siêu âm làm khẩu trang.
      đầu hàn khuôn hàn.chấn tư....

Comment

Nguyên văn bởi huytapdi Xem bài viết
        mình thấy trên này dân sữa lò vi sóng thi nhiêu.nhưng kg thấy mấy ai hiểu về vi sóng .và tác hại của nó.mình khuyên các bạn nên cẩn thận khi sửa chưa loại lo này.tần số của lò vi sóng là 2.45ghz chứ kg phải như 1 bạn trên diển đàn nói là vài trăm mhz .nếu như không đóng lại cửa lò khi sừa chửa hay một phạm vi an toàn.thì nó có thể sẻ làm bạn bị mù mắt và mang bệnh ung thư , các bạn nen cẩn thận . thân.
        Nghe bạn nói mà mình sợ run cả người. Không biết sóng nó phát ra đường nào bởi vì nếu cửa mở ra thì mạch đã ngắt. Còn về ung thư thì mình không hiểu nó tác động ra sao và tài liệu nào nói đến. Xin bạn hãy trích dẫn tài liệu để mình tham khảo. Có lẻ bạn cũng chưa từng sửa đến lò vi sóng mà chỉ nghe người khác hù nên hù lại các bạn trên diễn đàn.

Comment

bác QUANGHIEN cho hỏi:
          1/ Diot tăng áp của lò vi sóng có dễ chết không? và có thể đo bằng VOM trên thang nào không ạ? nếu chết có thể tìm mua ở ngoài không?
          2/đèn Toshiba 2M24OH (IF) L có thể mua ở đâu ? cảm ơn bác trước!

Comment

Nguyên văn bởi dientuk5@ Xem bài viết
            bác QUANGHIEN cho hỏi:
            1/ Diot tăng áp của lò vi sóng có dễ chết không? và có thể đo bằng VOM trên thang nào không ạ? nếu chết có thể tìm mua ở ngoài không?
            Bác để thang X10K thì mới đo được. Nếu mua bác ra chợ trời loại nào cũng có.
            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
            Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi dientuk5@ Xem bài viết
              bác QUANGHIEN cho hỏi:
              Diode cao áp rất dễ bị chết. Nó gồm nhiều diode (6-7con) mắc nối tiếp với nhau nên không thể dùng VOM điện tử đo được mà phải dùng VOM dạng kim ở thang đo x10K ( pin 9V) mới đo được.
              Nếu ở TP HCM thì có thể tìm anh Dũng ở khu chợ Dân sinh đường Ký Con quận 1 . Nơi đây có bán các loại đèn và linh kiện của lò vi sóng.

Comment

Về tác giả

Collapse

dientul Tìm hiểu thêm về dientul

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X