Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp máy giặt công nghiệp, lồng ngang, lồng đứng, inverter ...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Có thể bị nghẹt xã bạn kiểm tra motor bơm xã

Comment

Chào mọi người.
      Máy giặt nội địa Toshiba Z360L nhà mình thường xuyên bị lỗi C21 (cửa không đóng hoặc cửa mở bất thường). Mình hỏi bên cửa hàng thì họ bảo mang hộp điều khiển tới để họ nối mạch, không dùng chức năng check cửa nữa nhưng mình không thích vậy nên tự mua công tắc về thay (Omron D2F-01-FL-D3). Lạ một cái là cứ thay tầm 1-2 tháng là bị lại, nhờ thằng em đo thì nó bảo công tắc không đóng, hoặc cháy gì đó.

Cho mình hỏi là có gì ảnh hưởng tới mạch điện làm công tắc cháy liên tục vậy không, hay còn các yếu tố khác làm bảng điều khiển cửa không hoạt động?

Hình mình up phía dưới vì không up chung được. Cái công tắc hình đầu tiên là hàng chợ 2k/ cái do đợt rồi xài hết hàng omron không còn cái nào để thay.

Comment

Comment

Bác nào giúp em chỗ mua hộp số máy giặt Toshiba AW-7400EV với ạ

Comment

Hi các bác. Chả là em có con máy giặt lồng ngang samsung inverter 7.5, lỗi DC tra thấy là lỗi cửa máy giặt. Các bác có kinh nghiệm giúp em với.

Comment

Nguyên văn bởi quynh277 Xem bài viết
              Hi các bác. Chả là em có con máy giặt lồng ngang samsung inverter 7.5, lỗi DC tra thấy là lỗi cửa máy giặt. Các bác có kinh nghiệm giúp em với.
              Lỗi công tắc cửa thì trình tự là tìm cách để tiếp cận công tắc cửa đo xem tiếp diểm có đóng tốt không , không tốt thì thay mới còn tốt thì phần nối lên công tắc có tốt không vv...và vv , tay ngang tháo máy tìm ra được công tắc để đo đã khó rồi .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Lỗi công tắc cửa thì trình tự là tìm cách để tiếp cận công tắc cửa đo xem tiếp diểm có đóng tốt không , không tốt thì thay mới còn tốt thì phần nối lên công tắc có tốt không vv...và vv , tay ngang tháo máy tìm ra được công tắc để đo đã khó rồi .
                Em tháo ra tìm được công tắc cửa rồi bác. Thử thì thấy nó hoạt động vẫn bình thường, đóng bật tanh tách và vẫn đo được điện vào. Em nghĩ không phải lỗi ở cái công tắc này mà ở chỗ khác nữa.

Comment

hiện tượng rung lắc thường xảy ra 2 bộ phận then chốt dây lò so treo và phuột nhún phía dưới. Nhưng còn một yếu tố khác khó khìn thấy được là long trong không đồng trục (bị rơ bác thới kì đầu trướt khi gãy cảng 3) . Do đó lò so dễ dàng quan sát, phuột nhún amazone u hơn khó ai có htể đánh giá mức đọ chắc cú của nó , bác thay thử xem sao ! Còn độ đòng trục thì quan sst khe hở giữa 2 lòng để có cái nhìn gần hơn cho hiện tượng rung lắc khi vắt bác nguyensu

Comment

Mình có máy giặt LG lồng đứng mở nút nguồn lên tự động nhảy thời gian .Nhấn start không hoạt động được xin mọi người góp ý cho nguyên nhân hư của máy này .Cảm ơn !

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X