Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp máy giặt công nghiệp, lồng ngang, lồng đứng, inverter ...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

không có Bác cao thủ nào đi ngang sao?

Comment

vẫn chưa làm được. xin giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
        Cảm ơn bác trợ giúp .da làm thử như bác .nhung not ok .van tất cả các ctrinh đều chỉ có bơm nước ra chư ko cấp vào ko giặt ko vắt .da thay 2 ic đảo 2004 nhưng ko ok
        Máy này bạn nên test lỗi trên máy xem E? sau đó mới trả lời được

Comment

Nguyên văn bởi phamquynh76 Xem bài viết
          Nhờ trợ giúp:
          Chào Các Bác, tình hình là em có 1 con máy giặt cửa trên sanyo model F800zt bị hỏng nguồn, hiện tại em nó bị nổ nắp lưng 1 con ic 14 chân ăn nguồn 5v chỉ còn nhìn thấy số đuôi là 5HC. em nhờ các Bác trên diễn đàn xem hộ nó là con ic tên gì. hình ảnh bo mạch và vị trí em nó đây
          Chắc là ic 4069 dao động cho phao đấy

Comment

Xin giúp máy giặt lg cua đứng mở điện báo lỗi pe..

Comment

E có con máy giặt iverter tóhiba cứ bấm power là tất cả các đèn hiển thị đều sáng .bacs nào giúp e với no bị làm sao ạ .em xin chân thành cảm ơn

Comment

cảm ơn ad đã chia sẻ bài viết này nhé

Comment

Chào tất cả AE ! Mình rất mong AE giúp mình 1 chút kiến thức ! Chả là mình đang sửa con máy giặt sharp es-s1000 , hiện tượng là bấm nguồn còi kêu ầm ĩ . Mở ra coi thì thấy con trở R20 đã bị thay bằng 2 con ( 75+100)ohm/1w , 2 con này thợ trước đấu // . con trở này có 1 đầu từ chân âm của tụ ( 450v/10u ) và 1 đầu vê ic bp5046 . Nay mình rất mong AE nào biết con R này có trị số nguyên bản là bao nhiều thì chỉ giúp mình với . Mình xin cảm ơn tất cả mọi người !
                  Mình ko có hình mạch nên mong AE em thông cảm

Comment

Nguyên văn bởi quyenhoangvu Xem bài viết
                    bác xem máy kê cân chưa 4 quang cheo lò xo còn ngon không nếu tất cả ngon mình nghĩ là do vòng nước đối trọng lắp trên lồng cái này mình có gặp 1 lần và nghe mấy bô lão bảo là thiếu nước là sẽ lắc và cái vòng đấy là 1.6 lít nước đối trọng
                    Chào các bác
                    Con Electrolux lồng đứng 8kg của nhà e nó bị rung lắc khi vắt, trước đây nó không sao cả.
                    Có lúc nó bị rung nhiều, có lúc nó chạy êm (cùng một mẻ giặt)
                    E đã gọi mấy thợ đến mà chưa sửa được.
                    Theo các bác nguyên nhân ở đâu, em nên làm gì để khắc phục?
                    Xin cảm ơn các bác giúp đỡ.

Comment

Nguyên văn bởi tanthanh10 Xem bài viết
                      Chào các bác
                      em có con máy giặt electrolux FW-D950SV bị báo lỗi E-71. em tra tren mang "E7-1 máy giặt toshiba Lỗi tràn bộ nhớ,lập trình:bấm mực nước,hẹn giờ,xã,mở nguồn đồng thời.báo pip pip tháo nguồn điện và khoảng 1p ghim lại hoạt động tốt,trường hợp lập trình ko hết thì thay ic nhớ,8 chân,cạnh ic khiển." em tìm trên mạch không thấy con iC nhớ nào 8 chân cạch con vi điều khiển 7805 cả. các bác có kinh nghiệm giúp em với. em xin cảm ơn.
                      Bạn tanthanh10 đã sửa đựơc chưa. Mình cũng đang gặp máy tình trạng như vậy. Mong anh em diễn đàn góp í, chỉ giáo cho.

Comment

Các bác giúp e với ạ! e có con máy giặt Toshiba aw-a800sv! bây giờ có hiện tượng là chỉ giặt đc rất ít quần áo(tầm 1/3 lồng là tối đa) ,còn hơn nữa là có hiện tượng lúc vắt khi động cơ đang dần dần tăng tốc sẽ có 1 tiếng cạch và sẽ ko chạy nữa.Lúc này, nó sẽ lại cho nc vào và giặt lại từ đầu.Cứ như thế và sẽ ko hoàn thành đc chu trình.Vậy là bệnh gi vậy ạ?

Comment

Mình có con máy giặt elextrolux cửa ngang 9kg,chọn chức năng nào cũng vậy cứ bấm khởi động thì máy chỉ hoạt động bơm xả một lúc là đứng im luôn không hoạt động gì nữa,cũng không báo lỗi gì cả.ae ai gặp bệnh này rồi giúp mình với

Comment

Bác cho e hỏi với. Cái máy giặt của em là LG Fuzzy Logic có lỗi là không thực hiện được chức năng vắt chỉ có đáy lồng quay còn cả lồng không quay, các chức năng còn lại hoạt động bình thường Mong các bác giúp e với

Comment

Chào mọi người. Tình hình em đang gặp con máy giặt cửa ngang LG WD20600, máy em khi bấm khởi động chỉ lắc đi lắc lại vài lần ở động cơ một lúc sau báo lỗi LE. Em cũng đã kiểm tra và thay + rò tốc gần động cơ nhưng không được. Có bác nào gặp tình trạng như vậy chỉ giúp em với ạ.
                              Em xin cảm ơn đã đọc bài viết....

Comment

Nguyên văn bởi linhnv889 Xem bài viết
                                Chào mọi người. Tình hình em đang gặp con máy giặt cửa ngang LG WD20600, máy em khi bấm khởi động chỉ lắc đi lắc lại vài lần ở động cơ một lúc sau báo lỗi LE. Em cũng đã kiểm tra và thay + rò tốc gần động cơ nhưng không được. Có bác nào gặp tình trạng như vậy chỉ giúp em với ạ.
                                Em xin cảm ơn đã đọc bài viết....
                                Báo lỗi cụm động cơ bao gồm motor và mấy con Hand trước tiên xem dây Jack và mấy con Hand trọng động cơ báo về mạch MCU có gì bất thường không ?
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X