Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp máy giặt công nghiệp, lồng ngang, lồng đứng, inverter ...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
    máy giặt lồng đứng nhật hàn bệnh thường liên quan đến :

1/ thạch anh
    2/ nguồn cấp VXL
    3/ led
    4/ key
    5/ phao " cảm biến nước "
    6/ Công tắc cửa " toshiba và hitachi là khoai đây thường chế công tắc cho lành nhưng mất tính an toàn "
    7/ cảm biến cân bằng
    8/ van cấp , van xả
    9/ hộp số
    10 /curoa
    11/ mất cân bằng
    12/ Thối mạch = >bệnh này hiểm và khó hiểu

Máy gặt lồng ngang thì phức tạp hơn nhiều nhất là dòng Âu - Mỹ
    nhưng chất lượng cao , quản lý lỗi chặt chẽ = > Không dành cho sửa mò

Thân chào anh ạ!
    em muốn hỏi bên công ty anh có tuyển và đào tạo nhân viên kỹ thuật không anh?
    anh cho em xin contact qua email được không ạ? many thanks!

Comment

Em chào mọi người!
      Em xin phép được hỏi một vấn đề mà từ trước đến nay trong khi học em chưa từng nghe các thầy nói, cụ thể với trường hợp là máy giặt ngày nay chẳng hạn (vì luồng này đang nói về máy giặt)
      1) Các hệ thống nhúng (embedded system) trong một cái máy giặt có thể hiểu là các IC (chip/mạch)... có chức năng là điều khiển một specific task nào đó ví dụ như bơm nước, điều khiển động cơ, điều khiển nguồn... phải không ạ?
      2) Nếu là các hệ ES như em hỏi ở câu 1 thì nếu hỏng về cơ bản là thay cả khối mới (trừ trường hợp test chỉ chết tụ/trở hay cái gì đó đơn giản mà ta biết và sẵn có. còn lại thì thay mới toàn bộ cái box ES đó ạ?
      Em xin chân thành cảm ơn!

Comment

Câu hỏi rất hay... bạn đã hiểu đến ES chắc trình rất cao..., không biết các bác khác thế nào chứ như em đây va chạm thực tế 2 chục năm nay chưa bao giờ giám can thiệp vào hệ này đối với máy giặt, mà chủ yếu tôi làm " phần cứng" thôi... sau khi kiểm tra và loại trừ khoang vùng sửa chữa mà không chạy thì em chịu, lúc đó chỉ biết " đổ thừa" cho thằng em vi xử lý đình công không làm việc thôi..., buồn thật...
        Bác co cao kiến gì về trình điều khiển thì mong bác chỉ dẫn cho anh em mở rộng tầm mắt với, tks bác nhiều ah...

Comment

Xin các bác trợ giúp e bo máy giặt electrolux ewf771 đời 1 vỉ .may mở tất cả các chương trình đều chỉ bơm xả nước ra chứ ko chạy mô to hay cấp nước vào .e đã kt kỹ nguồn ok . Đã xấy vỉ nhưng vẫn ko dc .xin ae cho hướng dẫn

Comment

1/Kiểm tra công tắc cửa
            2/Kiểm tra phao áp lực.
            =>trường hợp của bạn chỉ có 2 nguyên nhân trên!

Comment

Cảm ơn bác trợ giúp .ct cửa thì e kt thấy chốt ok .phao thì khả năng ko việc gì .e cũng tháo zac ra kt và cạo vs nhưng chưa khả quan

Comment

Bạn kiểm tra vs lọc, bơm đường xả xem sao, trước cũng gặp máy cũng hiện tượng vậy

Comment

Đã kt bơm ok bác ah .chi còn mạch thoil mong bác trợ giup thêm

Comment

Vậy bạn rút ống tio nước tại sensor ra và cho máy chạy xem sao, reset lại máy.

Comment

Cảm ơn bác trợ giúp .da làm thử như bác .nhung not ok .van tất cả các ctrinh đều chỉ có bơm nước ra chư ko cấp vào ko giặt ko vắt .da thay 2 ic đảo 2004 nhưng ko ok

Comment

các bác giúp em con máy giặt sayo inverter 9k báo lỗi u23 với

Comment

Các bác cho em hỏi máy giặt LG nhà em model "WF-C701VN" 7kg máy cửa trên, khi ấn giặt thì cấp nước bình thường, sau khi đủ nước nó xoay vài vòng rồi không giặt nữa, đồng thời nháy đèn nút giặt và vắt. Khi chọn chế độ vắt thì vẫn xả nước bình thường, đến khi vắt thì nó cũng lại nháy nút giặt và vắt. Theo hướng dẫn trên máy em thấy NSX ghi là: "Khi hiển thị đồng thời 2 đèn giặt và vắt thì nắp máy đang mở hoạc bị kênh". Em đã kiểm đóng nắp rất chặt rồi mà nó vẫn báo lỗi, em nghi nó bị chết con công tắc cửa nhưng mò mãi mà không thấy công tắc cửa đâu, bác nào có cao kiến gì chỉ em với ạ. Em xin cảm ơn.

Comment

máy giặt samsung lồng đứng bị liệt phím start mình đã đó kiêm tra tổng trở thay công tắc mà vẫn không bấm được xin ae giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                              Đề Nghị các đồng chí đồng bác vào luồng để dễ quản lý và tìm kiếm

1/ không bật được nguồn
                              - kiểm tra nguồn cấp trước
                              - kiểm tra VXL
                              - Kiểm tra thạch anh
                              - Kiểm tra bàn phím

2/ chức năng bất thường
                              - dựa vào tình trạng và lỗi để tìm
                              - kiểm tra các relay , triac , phô tô , motor , van xả
                              - kiểm tra các cảm biến nước , công tắc cửa , cảm biến cân bằng

3 / Báo lỗi dựa vào các mã lỗi để xem nó lỗi ở đâu ?
                              - mỗi hãng có một mã lỗi khác nhau
                              - mỗi dòng có một mã lỗi khác nhau

4/ cho biết chính xác model và mã lỗi kèm hình ảnh mô tả thực tế càng tốt
                              Chú ơi cháu có cái máy giặt toshiba 9kg nó bị lỗi e9 luc đầu nó bị chuột cấn ạh xin giúp ah

Comment

Nhờ trợ giúp:
                                Chào Các Bác, tình hình là em có 1 con máy giặt cửa trên sanyo model F800zt bị hỏng nguồn, hiện tại em nó bị nổ nắp lưng 1 con ic 14 chân ăn nguồn 5v chỉ còn nhìn thấy số đuôi là 5HC. em nhờ các Bác trên diễn đàn xem hộ nó là con ic tên gì. hình ảnh bo mạch và vị trí em nó đây
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X