Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp Điều hòa gia đình , điều hòa trung tâm

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
    Ý bạn nói là quạt dàn lạnh?

Tạm thời kiểm tra nguồn, các đầu cắm. Đo áp trên cảm biến có thay đổi khi hơ nóng không.
    Không ạ ý em nói là lok cắt thì quạt cục nóng cũng dừng ý ạ.

Comment

Các bác giúp em với chưa được cái này lại có cái khác, hiện em gặp máy panasonic chạy khoảng hơn 5p là lok ngắt quạt dàn nóng vẫn chạy, để cho chạy vậy khoảng gần 10p lok lại chạy được 5p, cứ như vậy được vài lần thì lok cắt hẳn, em rất mong các bác giúp em pan này với ạ cảm ơn các bác ạ.

Comment

cảm ơn bác. bài viết có nhiều thông tin hữu ích em rất quan tâm

Comment

Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
          Các bác giúp em với chưa được cái này lại có cái khác, hiện em gặp máy panasonic chạy khoảng hơn 5p là lok ngắt quạt dàn nóng vẫn chạy, để cho chạy vậy khoảng gần 10p lok lại chạy được 5p, cứ như vậy được vài lần thì lok cắt hẳn, em rất mong các bác giúp em pan này với ạ cảm ơn các bác ạ.
          máy bị thiếu gas bác nhé, bác kiểm tra dòng định mức xem chuẩn không là rõ
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
          Mobile: 0914.796.896.

Comment

Em dính em con Điều hòa nhật bãi Panasonic bị lỗi do cắm nhầm điện 220v kiểm tra thấy nổ tụ biến thiên ZNR và cầu chì.
            Sau đó đứa em do k biết đã đấu tắt tụ ZNR và cắm điện lại bụp tiếp cầu chì.
            Em kt sơ bộ k thấy Diode chết
            Anh em cho hướng xử lý với ạ . Ảnh đính kèm ạ
            Visit this link to download: 2019-12-31 17.29.00.jpg

Comment

Nguyên văn bởi brokenman Xem bài viết
              Em dính em con Điều hòa nhật bãi Panasonic bị lỗi do cắm nhầm điện 220v kiểm tra thấy nổ tụ biến thiên ZNR và cầu chì.
              Sau đó đứa em do k biết đã đấu tắt tụ ZNR và cắm điện lại bụp tiếp cầu chì.
              Em kt sơ bộ k thấy Diode chết
              Anh em cho hướng xử lý với ạ . Ảnh đính kèm ạ
              Con ZNR này hàn ở 2 dây nguồn vào mục đích để bảo vệ quá áp nguồn , khi áp vào lớn hơn áp làm việc con này sẽ nối thông như thế đường nguồn bị chập cầu chì đứt để bảo vệ lk phía sau .
              Khi đo thấy chập có thể chỉ tháo con hư ra không cần thay mới nhưng sẽ mất bảo vệ quá áp khi cắm nhầm , thớt sai khi nối tắt làm chập nguồn nên đứt cầu chì . Giờ thì đo lại xem có hư thêm cái gì thì thay thế trước khi gắn cầu chì và thử lại .

Comment

Có mấy linh kiện đâu ạ. Chú kiểm tra tụ lọc nguồn cầu đi ốt ic nguồn xem cái nào hỏng thì thay ạ. Nguồn bé xíu vậy lười sửa thì lấy luôn mạch nguồn khác câu vào cho nhanh ạ...

Comment

Em làm cty có con DH này giờ bật không lên nguồn , em kiểm tra thì điện nguồn 220 , sau biến áp nguồn 12volt vẫn có , còn nguồn sau chân con 7805 chỉ còn 2volt ( hôm trước bật lên chạy dc khoảng 1 tiếng thì nó tắt e kiểm tra vẫn như vậy ) giờ các bác giúp e bắt bệnh em nó với ạh ! Em cảm ơn ạh !
                  Attached Files

Comment

Comment

bác cho e hỏi e muốn chế đường xung cho bo đuôi nóng chạy bác có nhái đc xung cho nó hoạt động ko

Comment

bác sửa đc bo máy trung tâm ko ạ ?

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X