Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bình Thủy , ấm đun nước các loại Tổng hợp các loại đun nước re lay , điện tử , cao tần

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bình Thủy , ấm đun nước các loại Tổng hợp các loại đun nước re lay , điện tử , cao tần

đề nghị các đồng chí viết bài liên quan đến Bình thủy ấm nước vào đây để tiện quản lý và tra cứu

1/ chưa đủ sôi đã chuyển chế độ giữ ấm
    - kiểm tra relay
    - Kiểm tra cảm biến
    - Kiểm tra đáy bình đáy nồi có đóng can xi không ?
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

- có @ hàng xóm mang sang cái bình đun nước bị ngắt khi chưa sôi, tháo ra nó có mỗi con rơ le nhiệt như cái cúc áo, sợi đốt dạng dẹt như chiếc khăn quấn quanh thân bình đun
    chẳng có cái gì nên quyết luôn là tại cái rơ le nhiệt gắn dưới đáy binh, nó ghi 88 độ C. thế là tháo ra bôi kem đánh răng, gắn thêm 1 tấm đệm vào chỗ xoáy vít để cho nó có độ kênh hông tiếp xúc tốt với đáy bình nữa, lắp vào nước sôi nghi ngút 1 chút mới ngắt, thế là xong. cũng có 1 cách khác ấy là di chuyển cái sợi đốt kia lên phía trên, sợi đốt càng xa đáy bình thì càng lâu ngắt thậm chí ko ngắt nữa, và càng xa thì cũng càng phải đổ nhìu nước nếu hông nguy cơ cháy bình...

Comment

Tình hình là nhà em có cái bình thủy bây giờ bấm nút mà nó lại không ra nước không biết nó bị bệnh gì vậy các bác

Comment

Bình thủy điện Panasonic điện không vào , không hiển thị đèn . Không biết bị gì vậy các bác ?? lúc đầu đèn vẫn sáng , sau đó tắt luôn .

Comment

Em cũng vừa mở cái bình thủy giống y chang bác #2. Cho em hỏi con motor đó hình như 24V, vậy sao nó lấy được điện áp thấp như thế trong khi không thấy biến áp gì cả ạ?
          s2

Comment

Nguyên văn bởi Conan KLOP Xem bài viết
            Em cũng vừa mở cái bình thủy giống y chang bác #2. Cho em hỏi con motor đó hình như 24V, vậy sao nó lấy được điện áp thấp như thế trong khi không thấy biến áp gì cả ạ?
            trong đai nung nấu nước của bình thủy này có 1 đai dùng làm điện trở nung nóng , còn 1 đai có điện trở nhiều hơn dùng làm trở giảm áp để cấp nguồn cho mô tơ bơm nước 12v , vì thế nó không cần biến áp .

Comment

Các bác cho em hỏi, rong ấm đun siêu tốc của Braun, nó sôi nước chừng 30s mới ngắt điện. Vậy cấu tạo của nó khác gì ấm siêu tốc thông thường ?

Comment

Nguyên văn bởi thanky Xem bài viết
                Các bác cho em hỏi, rong ấm đun siêu tốc của Braun, nó sôi nước chừng 30s mới ngắt điện. Vậy cấu tạo của nó khác gì ấm siêu tốc thông thường ?
                Relay nhiệt có độ trễ hoặc 95 độ người ta thiết kế riêng cho nó nên như vậy cũng không lắp vào đâu được, còn đa phần các nhà sản xuất sử dụng relay KSD 90,95 độ có vài ngàn đồng dễ thay dễ mua còn relay đó nếu hỏng là bỏ luôn . Braun . Philips , westinghau , hay làm khù khoằm .

http://baohanhbeptu.vn
                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

Relay nhiệt có độ trễ hoặc 95 độ người ta thiết kế riêng cho nó nên như vậy cũng không lắp vào đâu được, còn đa phần các nhà sản xuất sử dụng relay KSD 90,95 độ có vài ngàn đồng dễ thay dễ mua còn relay đó nếu hỏng là bỏ luôn . Braun . Philips , westinghau , hay làm khù khoằm .
                  Chào bác Viettien ,chả là em có hai con bình thủy Nhật từ đời lâu lâu rồi,mua về nhà sài,có một con hiệu ZOji thì chạy ic nguồn em tháo bỏ và hạ áp bằng tụ trở và ghim bằng zenner thi relay cấp áp cho mayso và bơm hoạt động ok rồi,coi như chuyển điện thành công cả phần mayso nữa.,,,,,còn một con gặp phải là bình thủy của TIGER,thằng này nó hạ áp qua mayso phụ có R=133Ohm đã đo,công suất chắc lớn,và đi vào thẳng mạch chỉnh lưu lấy áp cho VXL điều khiển con SCR đóng cắt nguồn.
                  EM đã độ nguồn dùng thêm tụ,thêm trở thì chạy được đèn báo và vxl,relay hít nhưng nhấn bơm thì ko chạy được,áp sụt dưới 3v luôn,nguồn nuôi của nó là 8V chuẩn ở áp zin 100v nguyên bản... mạch này hơi đau đầu,,,,mong anh và các anh em cho ý kiến xử lý phù hợp .
                  .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

Bác việt tiến có bo mạch điều khiển của bình thủy tiger PDN A40W bán không ạ: đt của em 0983625366
                    Attached Files

Comment

Bác việt tiến có bo mạch điều khiển của bình thủy tiger PDN A40W bán không ạ, đt của em 0983625366
                      Attached Files

Comment

@mèomướp
                        Bình thuỷ nhà mình cũng kiểu #2 này, hãng Shap. Hôm nay, nó vừa mất nóng. Mình tháo ra và thử điện trực tiếp vào 2 đầu tấm nhiệt. Kết quả, điện có lẽ vẫn truyền (mình thử bút điện cả 2 đầu đều đỏ) nhưng không nóng.
                        Vậy bạn và mọi người cho hỏi có thể thay tấm nhiệt đó được không và mua chỗ nào vậy? Xin cảm ơn.

Comment

bạn chụp hình lên xem,nếu ko tìm được bán rẻ cho mình con ấm đó.

Comment

Nguyên văn bởi afrendly Xem bài viết
                            @mèomướp
                            Bình thuỷ nhà mình cũng kiểu #2 này, hãng Shap. Hôm nay, nó vừa mất nóng. Mình tháo ra và thử điện trực tiếp vào 2 đầu tấm nhiệt. Kết quả, điện có lẽ vẫn truyền (mình thử bút điện cả 2 đầu đều đỏ) nhưng không nóng.
                            Vậy bạn và mọi người cho hỏi có thể thay tấm nhiệt đó được không và mua chỗ nào vậy? Xin cảm ơn.
                            Bạn cho vài tấm ảnh dễ hình dung hơn .

Comment

Nguyên văn bởi afrendly Xem bài viết
                              @mèomướp
                              bác này quả là cao thủ võ lâm !? có ngày mặt mũi đen như Bao Công .

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X