Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hướng dẫn đấu công tắc đảo chiều máy khoan

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hướng dẫn đấu công tắc đảo chiều máy khoan

Em có xài cái máy khoan TPC nhưng nó chỉ có 1 chiều. Xem trên diễn đàn thì có hướng dẫn nhưng làm không được. Em cũng đã xem cách quấn dây là quấn dây 2 chiều nên có thể chế được. Các bác xem hình rồi chỉ em cách đấu nối với.

Cái này chạy điện xoay chiều hay 1 chiều vậy?

Comment

Chạy xoay chiều. Nó là khoan tpc 2026q

Comment

Có bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với

Comment

Em đã làm được sau gần 1 buổi tối mò
          Sơ đồ cho ai cần

Comment

Nguyên văn bởi thinhktdt Xem bài viết
            Em đã làm được sau gần 1 buổi tối mò
            Sơ đồ cho ai cần
            sơ đồ sai rồi ,post lên làm gì nữa .

Comment

khoan này bạn không đấu đảo chiều được đâu vì nhà thiết kế đã thiết kế cho chạy một chiều rồi nếu đảo chiều quay thì chiều được đảo sẻ bị xọe lửa và chạy yếu làm cháy khoan tốt nhất giữ nguyên như ban đầu để mà xài chứ đừng mày mò làm gì mà tốn công vô ích

Comment

đúng là quay ngược yếu sít và đánh lửa mạnh vì tớ ngày trước nghịch cái mô tơ máy xay sinh tố rùi. chắc là tại cơ cấu lò xo chổi than nó quay ngược bị kênh ấy mà. cái đó chắc là chỉnh được. về máy khoan tớ gặp rất nhìu máy có công tắc đảo chiều lên hy vọng mô tơ của bạn giống đám ấy đảo chiều được. chỉ cần đảo 2 cuộn stato mắc nối tiếp với chổi than cho nhau là quay ngược ngay...

Comment

không phải bị kênh lệch lò xo đâu vì mọi người chưa biết cách quấn loại roto dây quấn cho nên mới nói vậy chứ một chiều hay đảo chiếu là do nhà sản xuất quấn và đấu dây lên đầu lam của cổ góp và vị trí đặc chổi thang để cho nó quay một chiều hay đảo chiều được giả sử như máy mài cầm tay mọi người đảo chiều quay và cho nó chạy trong vong 5 phút nó sẻ xịt khói và hôi nghẹt cho mà xem

Comment

Nguyên văn bởi thinhktdt Xem bài viết
                    Em có xài cái máy khoan TPC nhưng nó chỉ có 1 chiều. Xem trên diễn đàn thì có hướng dẫn nhưng làm không được. Em cũng đã xem cách quấn dây là quấn dây 2 chiều nên có thể chế được. Các bác xem hình rồi chỉ em cách đấu nối với.
                    Roto ruột quấn thì một chiều quấn khác soay chiều ,soay chiều thì có thể thành một chiều chứ một chiều thành soay chiều là có khói nghi ngút nên bạn không làm đảo chiều được đâu

Comment

nhân vụ đảo chiều này các bạn cho hỏi rằng mình đảo vị trí của dây chạy và dây đề trong máy quạt bàn để quạt chạy ngược có bị cháy ko ạ? số là thỉnh thoảng mới cần chạy ngược để thoát hơi nóng ra khỏi nhà chứ thường thì chạy thuận.
                      Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                      SĐT: 0542234068

Comment

Nguyên văn bởi vanphan85 Xem bài viết
                        nhân vụ đảo chiều này các bạn cho hỏi rằng mình đảo vị trí của dây chạy và dây đề trong máy quạt bàn để quạt chạy ngược có bị cháy ko ạ? số là thỉnh thoảng mới cần chạy ngược để thoát hơi nóng ra khỏi nhà chứ thường thì chạy thuận.
                        máy quạt bàn thì bạn không thể đảo chiều quay bằng cách đảo vị trí dây chạy và dây đề được , trừ khi tháo chỗ đấu nối ra và đấu lại , chứ dây chỗ công tắc số và tụ thì không đảo được , mặc dù đảo thì quạt quay ngược lại nhưng rất yếu , cánh quạt quay rất chậm và rất nóng do dây đề nhỏ không đủ tải , quạt bàn thì bạn chỉ cần xoay nó lại là nó hút gió ra ngoài thôi

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết

máy quạt bàn thì bạn không thể đảo chiều quay bằng cách đảo vị trí dây chạy và dây đề được , trừ khi tháo chỗ đấu nối ra và đấu lại , chứ dây chỗ công tắc số và tụ thì không đảo được , mặc dù đảo thì quạt quay ngược lại nhưng rất yếu , cánh quạt quay rất chậm và rất nóng do dây đề nhỏ không đủ tải , quạt bàn thì bạn chỉ cần xoay nó lại là nó hút gió ra ngoài thôi
                          cảm ơn bạn đã nhiệt tình tư vấn, mình thiếu kinh nghiệm nên cũng ngại bung cái lốc quạt ra đấu lại, lỡ tay một phát nó đứt vài sợi là ko biết đường nối lại xem như vứt., hao.
                          Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                          SĐT: 0542234068

Comment

Về tác giả

Collapse

thinhktdt Tìm hiểu thêm về thinhktdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X