Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Help] Bếp hồng ngoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Bếp hồng ngoại

Xin chào các bạn,
    Mình có con bếp hồng ngoại điều khiểm bằng cảm ứng trên mặt bếp. Vấn đề là bật lên thì chỉnh nhiệt độ max luôn mâm nhiệt cũng không nóng đó lên mà chỉ nong nóng thôi. Rồi mở thì thì mình thấy khi chạy nó vừa hơi đỏ lên ở mâm nhiệt là nó tự ngắt rồi chút lại tự hơi đỏ lại tự ngắt.
    CÁc bạn giúp mình với.
    Xin cảm ơn.

Mâm nhiệt chỉ hơi nóng chứng tỏ phần khiển vẫn chạy được, triac không sao. Khả năng cảm biến nhiệt độ mặt bếp hỏng. Tháo nó ra mang tới hàng linh kiện mua cái giống hệt thay thử vào chỗ cũ.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi quantamvn Xem bài viết
      Xin chào các bạn,
      Mình có con bếp hồng ngoại điều khiểm bằng cảm ứng trên mặt bếp. Vấn đề là bật lên thì chỉnh nhiệt độ max luôn mâm nhiệt cũng không nóng đó lên mà chỉ nong nóng thôi. Rồi mở thì thì mình thấy khi chạy nó vừa hơi đỏ lên ở mâm nhiệt là nó tự ngắt rồi chút lại tự hơi đỏ lại tự ngắt.
      CÁc bạn giúp mình với.
      Xin cảm ơn.
      Khả nặng là bị cảm biến. Bếp báo lỗi gì ko bác
      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
      Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
        Mâm nhiệt chỉ hơi nóng chứng tỏ phần khiển vẫn chạy được, triac không sao. Khả năng cảm biến nhiệt độ mặt bếp hỏng. Tháo nó ra mang tới hàng linh kiện mua cái giống hệt thay thử vào chỗ cũ.
        Mình để 1 lúc lâu thì bật lên lên bình thường. Nhưng khi bấm nút on/off để off thì đc 1 lúc và bật lại là y như bệnh ở trên mình mô tả. Mình đã thay cảm biến nhiệt mới vào rồi nhưng vẫn không đc

Comment

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
          Khả nặng là bị cảm biến. Bếp báo lỗi gì ko bác
          Bến vẫn chạy bình thường không báo lỗi gì bác ạ. Các nút bấm cảm ứng vẫn ok.

Comment

Các bác giúp em thêm nữa là cùng là cảm biến nhiệt nhưng B có thay thế được cho A không? Tại em thấy hình dáng khác nhau?

Cảm ơn các bác.

Comment

Thay được. Giả sử có chênh vài ôm cũng không sao.

Cảm biến nhiệt dạng này có R khoảng 3-4 ôm. Bếp hồng ngoại thông thường (nếu bí) nối tắt vẫn chạy bình thường.

Comment

Nguyên văn bởi quantamvn Xem bài viết
                Xin chào các bạn,
                CÁc bạn giúp mình với.
                Xin cảm ơn.
                Lỗi này là do điện trở cấp áp cảm biến đã bị sai trị số hoặc ic đệm điện áp bào về vi sử lý đã bị hỏng.
                Bạn tìm và thay thế là hết nếu bạn muốn hướng dẫn cụ thể xin hãy chúp ảnh lên để được hỗ trợ tốt nhất nhé!

Comment

Về tác giả

Collapse

quantamvn Tìm hiểu thêm về quantamvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X