Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẫn là vấn đề của CB ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Vẫn là vấn đề của CB ạ

Khi em tìm hiểu trên mạng thì có loại CB dùng cho cả dây pha và dây trung tính, có loại CB chỉ đi cho dây pha, và có loại CB đi cho cả 3 dây pha.......
    1) Vậy thì CB cho dây pha nó đã thực hiện tốt vai trò đảm bảo an toàn điện rồi thì người ta sản xuất loại CB cho cả dây pha và dây trung tính nó có bị dư thừa không nhỉ các a?
    2) Nếu không phải như trên thì CB 1 pha, CB 2 pha thường dùng trong trường hợp nào ạ?
    3) Có thể sử CB 3 pha để nối 1 dây pha, 1 dây trung tính và 1 dây đất không ạ?
    Lại một bài hỏi vớ vẩn nhưng mong mấy a giải đáp ạ T_T em cảm ơn

Chỉ cho mình cách post bài với

Comment

1. Dùng đơn thuần đóng cắt điện 3 pha thì cần 3 tiếp điểm là đủ. Nhưng thực tế nó còn dùng đóng cắt thêm thiết bị khác nữa hoặc đóng cắt chính nó. Lên 4 tiếp điểm hoặc nhìu thừa hay ko là do mục đích sử dụng. Ko phải do nhà sản xuất
      2. 1 tiếp điểm dùng đóng cắt dây pha. 2 tiếp điểm thì đóng cắt điện dân dụng...
      3. Có
      4. Vớ vẩn vẩn vơ làm thơ vớ vẩn. Mà vớ vẩn là gì vậy ạ cô giáo cháu hông thấy dạy từ ấy lên cháu hông biết ạ chú chỉ cho cháu với ạ...

Comment

Nguyên văn bởi hokbo98 Xem bài viết
        Khi em tìm hiểu trên mạng thì có loại CB dùng cho cả dây pha và dây trung tính, có loại CB chỉ đi cho dây pha, và có loại CB đi cho cả 3 dây pha.......
        1) Vậy thì CB cho dây pha nó đã thực hiện tốt vai trò đảm bảo an toàn điện rồi thì người ta sản xuất loại CB cho cả dây pha và dây trung tính nó có bị dư thừa không nhỉ các a?
        2) Nếu không phải như trên thì CB 1 pha, CB 2 pha thường dùng trong trường hợp nào ạ?
        3) Có thể sử CB 3 pha để nối 1 dây pha, 1 dây trung tính và 1 dây đất không ạ?
        Lại một bài hỏi vớ vẩn nhưng mong mấy a giải đáp ạ T_T em cảm ơn
        1- Không thừa tùy nhu cầu thôi .
        2- Gọi là CB đơn , tép và CB 1 pha , CB đơn gắn trong hộp điện nổi còn CB 1 pha gắn trên bàng hay hộp âm tường . Thường có CB 1 và 3 pha nếu cần thì cắt rời thanh gạt CB 3 pha để cắt 1 hay 2 pha .
        3- Thích thì dùng nhưng chỉ với CB thường .

Comment

CB tép đơn thì phải gắn vào dây pha mới an toàn.

CB 1 pha 2 dây thì gắn chiều nào cũng được nhưng gắn đúng chiều L/N thì tốt hơn vì nó bảo vệ được trường hợp dây nóng chạm đất.

Dây đất thì nên nối trực tiếp không qua CB.
          sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

hokbo98 Tìm hiểu thêm về hokbo98

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X