Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tắt chuông quạt senko

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tắt chuông quạt senko

Nhà em có quạt treo tường điều khiển từ xa Senko. Mổi lần bấm nút thao tác trên remote là quạt phát ra tiếng beep beep khá to.
    Quạt đó gắn phòng con em. Mỗi lần con em ngủ muốn điều chỉnh gì cũng không dám.
    Các bác cho em hỏi có cách nào tắt âm thanh đó không ?
    Cảm ơn các bác.

Oh bạn biết dùng tua vít chứ?
    để ai đó im miệng thì nên làm sao để ng ta đừng há há miêngj nói.
    1. Bạn có thể tháo ra, dán băng keo vào miệng cái loa chip (màu đen hình trụ tròn hoặc hình tròn dẹp giày chừng 3mm màu nhôm)
    2. Làm cho đẹp hơn thì tháo tháo chuông ấy ra thay vô là 1 con led, có trở và gắn đúng cực tính thôi. Để khi bấm nó nháy led báo hiệu cho vui mắt và đỡ buonf tai. Hi

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
      Oh bạn biết dùng tua vít chứ?
      để ai đó im miệng thì nên làm sao để ng ta đừng há há miêngj nói.
      1. Bạn có thể tháo ra, dán băng keo vào miệng cái loa chip (màu đen hình trụ tròn hoặc hình tròn dẹp giày chừng 3mm màu nhôm)
      2. Làm cho đẹp hơn thì tháo tháo chuông ấy ra thay vô là 1 con led, có trở và gắn đúng cực tính thôi. Để khi bấm nó nháy led báo hiệu cho vui mắt và đỡ buonf tai. Hi
      cái số 1 thì mình làm được. còn số 2 thì chắc phải đụng đến việc hàn này nọ, cái này mình thua rồi.
      Giả sử mình cắt chân tháo cái loa đó ra mà không hàn led vào thì quạt có hoạt động bình thường không bạn ?

Comment

Vẫn bình thường bạn nha. K sao cả. Nhưng cắt thì cẩn thận kẻo hư board mạch nhé!

Comment

Mình cũng vừa giải quyết xong. Cái loa hình trụ có 2 phần. Lấy dao lam luồn vào khe ở giữa thân (nhìn thấy mờ mờ), bẩy lên, vứt cái miếng sắt tròn tròn đi, chụp lại phần nắp trụ như cũ. Thế là không kêu nữa mà không phải hàn xì.

Comment

Về tác giả

Collapse

kt200707g11 Tìm hiểu thêm về kt200707g11

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X