Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Có cách nào ngắt được điện áp cao >270V không các bác?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi chuasonlam Xem bài viết
    Chỗ nào bán mạch ổn áp lioa bác genius1102 nhỉ. Quấn biến áp 300/18, 280/18, 380/18...đều được ah, e tưởng chỉ có mấy chuẩn 220, 380. Bác "minhson78" giải thích hộ e tại sao nối tiếp 2 biến áp mà lại chịu được điện áp lớn nhỉ, nối như thế nào đó, mà từ trước e chưa thấy, mà cách này giá thành sẽ cao hơn làm 1 cái 380/18V đúng ko ah
    bạn nối 2 biến áp nối tiếp vào nhau thì biến áp chịu 440v là gì thí dụ 1 biến áp đầu vaolaf 220v đầu ra là 30v chẳng hạn ta nối tiếp 2 biến áp với nhau đầu vào 220v nối tiếp 2 biến áp thị chịu đươc 440v là ji đầu ra sẽ bị giảm 30v còn 15v bạn lấy điện áp 15v nuôi cho mạch căn cứ vào đo để so sánh cắt rơlay thui biến áp đâu cần to mà tính chi phí cao bạn thử đi đặt quấn xem giá thành bao nhiêu? vừa mất time.

Comment

Chủ thớt tạo điều kiện cho cả nhà vui chơi đây.
      Đang ăn cơm, cúp điện cả nhà ra nhà hàng ăn cho vui vẻ.
      Đang nấu cơm, cúp điện cả nhà ăn cơm khê vì nấu cơm bằng bếp ga.
      Đang xem ti vi ,cúp điện cả nhà vô mùng ngủ sớm.
      ....... tỷ cái đang.........cần điện.

Mua ổn áp là hay nhất, vì không phải máy nào cũng sử dụng được điện thế 230volt-235volt. Sử dụng dược thì tuổi thọ giảm đi rất nhiều.

Comment

em thấy cả khu chạy điện áp đó ko sao đâu, bác "vi van" bảo sao mà cup điện được, ý e là điều chỉnh được áp mà, nó đang 238V thì e cho dải max là 240. Cái e đề phòng ở đây là 300V, nó mới bị cháy thiết bị thôi

Comment

em thấy cả khu chạy điện áp đó ko sao đâu, bác "vi van" bảo sao mà cup điện được, ý e là điều chỉnh được áp mà, nó đang 238V thì e cho dải max là 240. Cái e đề phòng ở đây là 300V, nó mới bị cháy thiết bị thôi
          Sử dụng điện max 240v lý thuyết thì được.
          Nhưng thực tế tăng 20 volt, kéo công suất tăng 1-200 w. Động cơ, tủ lạnh, bếp điện, lò sấy, nhất là mấy cái biến áp sử dụng dây nhôm nóng nhiều, làm tuổi thọ giảm. Không nên sợ tốn tiền mua ổn áp, sau này máy móc hư tiền sửa chúng nó nhiều gấp mấy lần .

Comment

Thôi các bác giải quyết vấn đề cho e cái, đầu tư vài trăm hoặc <1 triệu thôi, vì em đang đi ở nhờ, chưa có đủ xiền để xây nhà riêng, tự nhiên mua con ổn áp 10kvA (mới chịu được công suất 7-8000 W) nặng lắm mà tốn tiền. Sau này e có tiền xây nhà ra khu lô đất mới thì điện ổn định thừa cái ổn áp phí lắm! các bác xử lý Ngon, bổ rẻ cho e với các linh kiện sau: Biến áp, mạch điều khiển, Contactor. Các bác biết chỗ nào ở Hà Nội bán mạch điều khiển lioa thì càng tốt, hay chỗ nào làm mạch đảm bảo yêu cầu so sánh đưa ra mức ngắt điện áp, có thể điều chỉnh được điện áp Min/max. Thanks!

Comment

Chỗ nào bán mạch ổn áp lioa bác genius1102 nhỉ. Quấn biến áp 300/18, 280/18, 380/18...đều được ah, e tưởng chỉ có mấy chuẩn 220, 380. Bác "minhson78" giải thích hộ e tại sao nối tiếp 2 biến áp mà lại chịu được điện áp lớn nhỉ, nối như thế nào đó, mà từ trước e chưa thấy, mà cách này giá thành sẽ cao hơn làm 1 cái 380/18V đúng ko ah
              ko được làm vậy, nếu ở gần hn thì chợ trời bán nhiều bạn akf, nối tiếp như thế thì tèo con mạch rồi còn j, mình nghĩ quấn 1 cái tầm 270v ra 18v là ổn nhất vì khi cao như vậy mạch mới chạy, mà ko bị quá áp vì quá chút lên 300v mạch vẫn chịu được, nếu bạn muốn làm theo mình thì mình sẽ vẽ mạch cho

Comment

vậy bác genius vẽ hộ em mạch nhé, mail em quangnguyengt109@gmail.com

Comment

Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	38.9 KB
ID:	1398705
                  vậy bác genius vẽ hộ em mạch nhé, mail em quangnguyengt109@gmail.com
                  mạch lioa ra nhà hiền hiệp chợ trời có bán bạn thử xem đáp ứng nhanh nhưng như này hơi hại tủ lạnh

Comment

Bác genius ghép: Biến áp=> Mạch Lioa=> Rơle=> Contactor có dễ ko, vì e ko biết ghép, trích xuất nguồn, tín hiệu thế nào. Mạch Lioa này có điều khiển được điện áp min/max ko, hay nó thiết kế sẵn là ví dụ 160-230V rồi bác

Comment

Bác genius ghép: Biến áp=> Mạch Lioa=> Rơle=> Contactor có dễ ko, vì e ko biết ghép, trích xuất nguồn, tín hiệu thế nào. Mạch Lioa này có điều khiển được điện áp min/max ko, hay nó thiết kế sẵn là ví dụ 160-230V rồi bác
                      ko cần bạn ak chỉ cần như vậy thôi, trên bo có đủ hết rồi, nếu bạn muốn làm min nữa thì thêm 1 role nữa, mạch hoạt động muốn ở điện áp bn là do mình cân chỉnh bạn ak,nếu chỉ cần khống chế max thì chỉ cần làm như minh thôi, nếu ko làm được gọi cho mình 0989676402

Comment

Về tác giả

Collapse

chuasonlam Tìm hiểu thêm về chuasonlam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X