Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Em có con máy giặt National phải sấy nóng vỉ khiển thì nó mới chạy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em có con máy giặt National phải sấy nóng vỉ khiển thì nó mới chạy

Em có con máy giặt National(loại 2 vỉ) không bấm được nút start, em tháo vỉ ra lột hết lớp silicon bảo vệ kiểm tra thì thấy có mấy con led bị dò, sau khi em thay mấy con led thì máy chạy ok, nhưng chạy được 1 lần lại không chạy nữa, em phải lấy máy sấy, sấy nóng vỉ điều khiển thì nó mới chạy. Chu trình cứ thế lặp đi lặp lại. Em đang định đi mua silicon loại dùng trong xây dựng về bơm lại vào vỉ không biết có được không? hay là nó còn bệnh nào khác nữa? các bác giúp em với!!!!

không có bác nào giúp em a.

Comment

Cần sấy thật kỹ, vì nước/hơi nước vẫn còn đọng dưới gầm IC mặc dù máy đã chạy được sau khi sấy.
      Không nên dùng loại silicon cho xây dựng vì nó chỉ chống nước chứ không ngăn được hơi nước. Nên dùng loại bình phun silicon chuyên cho điện tử hoặc keo epoxy 2 thành phần.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Tôi đã từng khốn khổ vì gặp pan này, phải sấy nóng vdk thì mới hoạt động, cho rằng bị ẩm, tôi sấy khô, phủ sơn chống ẩm cũng không được. Muốn hoạt động bắt buộc phải sây nóng board. Thay VDK khác thì hết.
        Kết luận: Tôi cho rằng VDK có vấn đề, sấy nóng lên để kích nó hoạt động chứ không phải hết ẩm.

Em chớ nên dùng silicon xây dựng phủ mạch, vì silicon này có acid acetic sẽ dẫn điện làm hư board đấy. Muốn phủ silicon em phải mua silicon dùng để đúc khuôn.

Comment

Nguyên văn bởi haiphongpc Xem bài viết
          Em có con máy giặt National(loại 2 vỉ) không bấm được nút start, em tháo vỉ ra lột hết lớp silicon bảo vệ kiểm tra thì thấy có mấy con led bị dò, sau khi em thay mấy con led thì máy chạy ok, nhưng chạy được 1 lần lại không chạy nữa, em phải lấy máy sấy, sấy nóng vỉ điều khiển thì nó mới chạy. Chu trình cứ thế lặp đi lặp lại. Em đang định đi mua silicon loại dùng trong xây dựng về bơm lại vào vỉ không biết có được không? hay là nó còn bệnh nào khác nữa? các bác giúp em với!!!!
          cái này khòa hoặc vuốt lại chân vdk xong hàn hết các mối hàn lại , kiểm tra xem có bị nứt mạch ko vì trong quá tình tháo có thể làm nứt mạch mà bạn ko để ý , lúc trước mình cũng bị 1 lần rồi .

Comment

Nguyên văn bởi haiphongpc Xem bài viết
            em nghĩ bác nên bung keo ra hàn lại chân và thả nó vào trong thùng gạo lấy chục tiếng
            rồi đem ra xì sạch và cho keo cao áp vào
            keo cao áp của mấy bác làm bên TV đó, cách điện cách ẩm tốt
            Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
            Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

Về tác giả

Collapse

haiphongpc Tìm hiểu thêm về haiphongpc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X