Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin ace giúp với! Cái ổn áp lioa nhà e nó bị chập

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin ace giúp với! Cái ổn áp lioa nhà e nó bị chập

Chả là hôm qua mất điện nhà e chạy máy phát, điện máy phát chạy xông "ngược" vào ổn áp lioa( nghi là do vậy mà lioa nó hỏng). Có điện lưới em đóng điện lại chạy qua ổn áp lioa thì nó bị nhảy ở lioa luôn.
    E gà mờ về cái này mong ace chỉ giáo kỹ cách kiểm tra và thay thế.
    E tháo ra nhìn qua ở cái mạch thì thấy mấy cái chân con tip 41c 42c nó hơi đen, không biết có phải nguyên nhân nó bị chập mà làm nhảy aptomat không? Có phải thay 2 con đó là lại ok không
    Mong ace giúp đỡ

Nguyên văn bởi chonbonglai9 Xem bài viết
    Chả là hôm qua mất điện nhà e chạy máy phát, điện máy phát chạy xông "ngược" vào ổn áp lioa( nghi là do vậy mà lioa nó hỏng). Có điện lưới em đóng điện lại chạy qua ổn áp lioa thì nó bị nhảy ở lioa luôn.
    E gà mờ về cái này mong ace chỉ giáo kỹ cách kiểm tra và thay thế.
    E tháo ra nhìn qua ở cái mạch thì thấy mấy cái chân con tip 41c 42c nó hơi đen, không biết có phải nguyên nhân nó bị chập mà làm nhảy aptomat không? Có phải thay 2 con đó là lại ok không
    Mong ace giúp đỡ
    trứoc tiên kiểm tra lại mạng điện trong nhà đi vì bị nhảy aptomat là do quá tải chứ không phải chết mấy con đó đâu

Comment

không qua tải nó cũng nhảy cơ nên mình nghĩ bị ở trong ổn áp.
      Nhà giờ đang dung điện trực tiếp không qua ôn áp lioa

Comment

Do on ap e ak. E kiem tra xem cai tay chổi than nó đang ở vị trí nào? Vi mach dk cua e hong nen ko dk duoc cai motor. Khi ở dải thấp , dien ap vào cao, motor ko quay, may bien ap rit nhay attomat. E nhin dong ho A se thay dong vut len. Neu can giup j thi alo a giup nhe.01689976517

Comment

giờ lại phát hiên thêm là dùng tay quay motor chổi than mà không thể quay được ( chết cứng luôn).
          Trắc phải mang đi nhờ thợ sửa quá.

Comment

giờ lại phát hiên thêm là dùng tay quay motor chổi than mà không thể quay được ( chết cứng luôn).
            ko phải thợ thì đừng đụng vào bác ui ( em khuyên chân thành) kẻo con mất cha, vợ mất chồng, con lioa bác ko co kn mà mó máy vào có khi ông nhà đèn ổng đưa bác đi luôn đây, bệnh đó qua chỗ em sửa hết 120k, tội mà đùa với tính mạng
            Điện tử Minh Cường-Ba Vì - Hà Nội

ĐT : 0975 080066

Comment

sao dùng tay quay được chổi than hả bạn ? trên chổi than có nối với bộ bánh răng và được điều khiển bởi cái motor thông qua 1 bánh răng nữa , mà 2 cái bánh răng này nó được thiết kế đặt vình như là vuông góc nhau nên chỉ có cái motor quay được thôi còn bạn dùng tay quay cái càng có chổi thanh đó thì ko được , nếu cố ý quay mạnh sẽ làm gãy hết nhông và hư hỏng càng nặng thêm . khuyên bạn chân thành : xã hội đã phân chia mỗi người đảm nhận 1 công việc rồi , bạn ko am hiểu về điện thì đừng động vào , nếu bạn muốn tự sửa thì hãy đi học 1 khóa đi rồi sẽ biết . chứ an toàn điện ko cho phép bạn tự ý mở ra đâu , đó là lời khuyên của mình , tùy bạn thôi .

Comment

nếu ở cầu giấy thì bê qua mình hứong dẫn cho mà làm. cố quay gãy cái chổi than thì mệt đấy. mà t1ieulong1 ở chu minh ak? chuyên về cái j vậy? t cũng we chu minh.

Comment

bạn làm được chưa vậy?
                  Lập Trình theo yêu cầu STM8S,MSP430,89S,Giải mã remote

Comment

Về tác giả

Collapse

chonbonglai9 Tìm hiểu thêm về chonbonglai9

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X