Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác oanh chiến hôm nào chỉ em sửa bếp từ với lò vi sóng nhé

Comment

• hì hôm nay em mới mua lò vi sóng gold sun . ve tháo nắp trên ra xem thử . thấy 2 cây điện trở màu trắng chắc là để dùng cho chế độ nướng phải ko a. em nhìn hoài mà ko thấy đèn methanol đâu cả, chỉ thấy 1 cục nằm trên biến áp thoi ah

Comment

• Nguyên văn bởi caothang180 Xem bài viết
        hì hôm nay em mới mua lò vi sóng gold sun . ve tháo nắp trên ra xem thử . thấy 2 cây điện trở màu trắng chắc là để dùng cho chế độ nướng phải ko a. em nhìn hoài mà ko thấy đèn methanol đâu cả, chỉ thấy 1 cục nằm trên biến áp thoi ah
        Cục trắng đó chính là đèn magnetron đấy bác.
        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
        Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Nguyên văn bởi thangdthp Xem bài viết
          mình đang có cái lò PANASONIC NN-GF560N hiện đang bị bệnh là bật vào chế độ vi sóng là đứt cầu chì , loại này chạy invertor mình kiểm tra 2 con ibg thấy bình thường , tháo đèn phát cho chạy thử vẫn bị , bạn có cao kiến gì không
          mình cũng nói thêm máy rất mới nếu bỏ cả vỉ invertor ra thì lò vẫn hoạt động bình thường không cháy cầu chì , tất nhiên chạy một tí báo lỗi dừng lại
          Bác kiểm tra cầu nắn, hai con dioed nối mass nữa nhé.
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

• Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
            Vậy bác kt diot cầu chưa ?
            cảm ơn bạn : BINHBAZAN và OANHCHIEN
            đã nhắc nhở mình làm xong rồi , đúng là hỏng đi ốt cầu , đầu tiên mình đo ôm âm dương thấy vẫn có trở kháng lên không để ý nữa ( 22 năm cầm mỏ hàn mà vẫn ngu .......thế mà bạn viettien không những không hỗ trợ mà còn gạ gửi lên hanoi chữa hộ với giá 700-1 triệu , coi thường thợ Hải phòng quá)
            Đào thừa thắng

YM: thangdthp

Comment

• Tôi cũng bị mất tiền ngu nhiều rồi...may giờ mới khôn đc tí...

DĐ : 0984 334 368

Comment

• Chào các bác,em cũng đang sửa cái lò whripool,về phần hẹn giờ thì dùng cơ khí,vẫn còn hoạt động,phần nhiệt dùng mạch điều khiển,bệnh của em nó là bảng điều khiển không hoạt động, trục quay và đèn vẫn hoạt động tốt.em xem trên bảng điều khiển thì không thấy nổ linh kiện nào.
                các bác giúp em với, em không lần ra được nguồn ở trên bảng điều khiển,chỉ mất nguồn ở bảng điều khiển.vì đồng hồ, đèn, đĩa quay vẫn hoạt động(vì trình độ điện tử của em hơi kém).bác nào biết cách khắc phuc hay đã gặp pan bệnh này thì chỉ giùm em nhé.
                cảm ơn các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi doanh899 Xem bài viết
                  Chào các bác,em cũng đang sửa cái lò whripool,về phần hẹn giờ thì dùng cơ khí,vẫn còn hoạt động,phần nhiệt dùng mạch điều khiển,bệnh của em nó là bảng điều khiển không hoạt động, trục quay và đèn vẫn hoạt động tốt.em xem trên bảng điều khiển thì không thấy nổ linh kiện nào.
                  các bác giúp em với, em không lần ra được nguồn ở trên bảng điều khiển,chỉ mất nguồn ở bảng điều khiển.vì đồng hồ, đèn, đĩa quay vẫn hoạt động(vì trình độ điện tử của em hơi kém).bác nào biết cách khắc phuc hay đã gặp pan bệnh này thì chỉ giùm em nhé.
                  cảm ơn các bác.
                  Bác kiểm tra xem có nguồn vào cuộn sơ biến áp chưa? Nếu có rồi kiểm tra cầu nắn, tụ lọc, IC ổn áp.

Comment

• cảm ơn bác.
                    lò này thì khi em bật time để chạy lò thì đèn và đĩa quay vẫn chạy/còn phần bảng điện tử để điều khiển bóng magentro và thanh đốt không có hoạt động. em đo điện 220v để cấp vào machj và ở cầu chì thì vẫn có.nhưng bảng không hoạt động. bảng điện tử lò này không dùng biến áp để lấy nguồn bác ah.
                    lò của em nửa cơ, nửa điện tử nên khố làm bác ah.
                    mong các bác chỉ giúp tiếp.

Comment

• Bác chụp cái hình cho ae coi sao... Vậy cấp điện cho phần công suất có qua role kg.

DĐ : 0984 334 368

Comment

• ủa vậy là đèn magnetron phải tháo ra mới thấy tim đèn phải ko bác, mà điện trở của đèn là mấy ôm vậy bác

Comment

• Click image for larger version

Name:	Whirlpool_microwave_oven.jpg
Views:	1
Size:	108.4 KB
ID:	1372981
                          em đang ở trên hà nội.lò này là của nhà em.em di làm trên này không kịp chụp ảnh bảng điện tử để gửi các bác xem hộ. cuối tuần em mới về quê cơ.em lấy cái hình mẫu lò trên mạng, đúng model whirpool lò nhà em.
                          điên nguồn cấp vào lò thì qua mấy con role bảo vệ đèn magentron, đèn nướng đều ổn bác ah.vì em xem đường dây thì đều qua các con này mới vào bảng điện tử cấp nguồn cho magentron và đèn nướng.và cắm nguồn bật time thì đĩa quay và đèn thắp sáng vẫn chạy.chứng tỏ nguồn vẫn có. giờ chỉ còn bảng điện tử thôi bác ah.em xem không thấy cháy hay nổ con linh kiện nào.nhưng nó không bật được nguồn để nấu thức ăn.ah..trước khi nó chết thì em có dùng mấy lần và thấy:khi chuẩn bị đóng điện cho magentron để nấu thức ăn, thì em nghe thấy nó kêu" tạch tạch.." rồi đèn magentron và biến áp mới hoạt động.khi lần cuối thì đèn báo hiệu sáng lên rồi mờ dần. em thấy trên bảng có 2 con role hình chữ nhật.em không biết cấp nguồn vào hay ra ở con rơle này.
                          em diễn tả hơi dài và thiếu hình anh làm khó các bác. mong các bác giúp đỡ. vì sắp tết rùi.nhà em cũng cần dung.
                          cảm ơn các bác.
                          Last edited by doanh899; 22-01-2013, 00:01.

Comment

[ATTACH=CONFIG]59608[/ATTACH]
                            em đang ở trên hà nội.lò này là của nhà em.em di làm trên này không kịp chụp ảnh bảng điện tử để gửi các bác xem hộ. cuối tuần em mới về quê cơ.em lấy cái hình mẫu lò trên mạng, đúng model whirpool lò nhà em.
                            điên nguồn cấp vào lò thì qua mấy con role bảo vệ đèn magentron, đèn nướng đều ổn bác ah.vì em xem đường dây thì đều qua các con này mới vào bảng điện tử cấp nguồn cho magentron và đèn nướng.và cắm nguồn bật time thì đĩa quay và đèn thắp sáng vẫn chạy.chứng tỏ nguồn vẫn có. giờ chỉ còn bảng điện tử thôi bác ah.em xem không thấy cháy hay nổ con linh kiện nào.nhưng nó không bật được nguồn để nấu thức ăn.ah..trước khi nó chết thì em có dùng mấy lần và thấy:khi chuẩn bị đóng điện cho magentron để nấu thức ăn, thì em nghe thấy nó kêu" tạch tạch.." rồi đèn magentron và biến áp mới hoạt động.khi lần cuối thì đèn báo hiệu sáng lên rồi mờ dần. em thấy trên bảng có 2 con role hình chữ nhật.em không biết cấp nguồn vào hay ra ở con rơle này.
                            em diễn tả hơi dài và thiếu hình anh làm khó các bác. mong các bác giúp đỡ. vì sắp tết rùi.nhà em cũng cần dung.
                            cảm ơn các bác.
                            Xem mấy cái công tắc thôi, làm thế nào để khi đun thì sơ cấp biến áp được cấp nguồn 220vac thì làm! Cẩn thận khi đấu tắt mấy cái công tắc an toàn, kẻo khi cửa mở mà lò vẫn họạt động là vô sinh đó....Sợ chưa ?

Comment

[ATTACH=CONFIG]59608[/ATTACH]
                              cảm ơn các bác.
                              Lò này dùng hai cầu chì một cho phần công suất, một cho mạch điện tử, bác kiểm tra con cầu chì 100mA xem có bị đứt không? Nếu ổn thì kiểm tra nguồn 24V cấp cho rolay và 5V nuôi IC, kiểm tra thạch anh 6M.

Comment

• cảm ơn bác..
                                em cũng sợ lắm hic..

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X