Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có 2 cầu chì đúng rùi bác ah..
    em kiểm tra cả 2 cầu chì không bị đứt bác ah..
    em kiểm tra theo bác chỉ bảo..
    cảm ơn bác nhé

Comment

• Chào các bác.

lò nhà em là Sanyo EM-G3597VS

Để lâu quá không dùng,bật lên thì die con role nhiệt, sau khi em thay role nhiệt xong, cho chạy thì
      không nóng và biến áp cao áp bị cháy cầu chì nguồn đứt,
      thay cầu chì
      kiểm tra diot cao áp thì thấy bị đứt.em có cạo thứ cấp của MBA thì thấy dây ko bị chập, chỉ cháy lớp giấy ngoài, đo trở thuần là 169 ôm.
      giờ bật thấy kêu rất to, ò ò ò và ko nóng

em đang tính kiểm tra tụ cao áp.
      các bác cho em hỏi kiểm tra tụ cao áp này có cần xả không và xả như thế nào.

đây là sơ đồ mạch Click image for larger version

Name:	P1000449.jpg
Views:	1
Size:	99.6 KB
ID:	1373002

bo điều khiển vẫn tốt, đèn, đĩa quạt vẫn tốt

Comment

• Cứ tháo ra mà đo chứ xả với xiếc gì đâu, nhìn trong mạch nó đã có r // rồi đó thôi ! Diot cao áp cậu đo ra sao mà biết bị đứt ???> Con diot này không phải đồng hồ đo điện vớ vẩn mà kiểm tra được đâu, phải đồng hồ độ nhạy cao, để nắc đo X10k mới kiểm tra được !. Đồng hồ số vớ vẩn cũng không kiểm tra được đâu ! ( Nhớ nằm lòng, nghe chưa! ) Biến áp lò vi sóng khi được cấp điện kêu ò ò là đúng rồi, kiểm tra tụ với diot mà tốt thì chỉ còn mỗi đèn magneton thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi vietth Xem bài viết
          Chào các bác.

lò nhà em là Sanyo EM-G3597VS

Để lâu quá không dùng,bật lên thì die con role nhiệt, sau khi em thay role nhiệt xong, cho chạy thì
          không nóng và biến áp cao áp bị cháy cầu chì nguồn đứt,
          thay cầu chì
          kiểm tra diot cao áp thì thấy bị đứt.em có cạo thứ cấp của MBA thì thấy dây ko bị chập, chỉ cháy lớp giấy ngoài, đo trở thuần là 169 ôm.
          giờ bật thấy kêu rất to, ò ò ò và ko nóng

em đang tính kiểm tra tụ cao áp.
          các bác cho em hỏi kiểm tra tụ cao áp này có cần xả không và xả như thế nào.

đây là sơ đồ mạch [ATTACH=CONFIG]59637[/ATTACH]

bo điều khiển vẫn tốt, đèn, đĩa quạt vẫn tốt
          Con dioed cao áp nếu chết thì thường chập chứ ít khi đứt lắm. Bác kiểm tra tụ, biến áp và đèn magnetron.
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
          Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
            Cứ tháo ra mà đo chứ xả với xiếc gì đâu, nhìn trong mạch nó đã có r // rồi đó thôi ! Diot cao áp cậu đo ra sao mà biết bị đứt ???> Con diot này không phải đồng hồ đo điện vớ vẩn mà kiểm tra được đâu, phải đồng hồ độ nhạy cao, để nắc đo X10k mới kiểm tra được !. Đồng hồ số vớ vẩn cũng không kiểm tra được đâu ! ( Nhớ nằm lòng, nghe chưa! ) Biến áp lò vi sóng khi được cấp điện kêu ò ò là đúng rồi, kiểm tra tụ với diot mà tốt thì chỉ còn mỗi đèn magneton thôi.
            cảm ơn bác Lam-dt.

Diot em đo bằng đồng hồ hiện số + đo bằng đồng hồ kim cả hai chiều đều có mấy ôm thôi à. đo 10k nó về 0 luôn .

em đo đèn thì chưa đến nỗi hết hi vọng. để em xem lại ông tụ rồi có gì lại hỏi các bác. hiện tại em đang bỏ con diot nối 2 đầu tụ, để em thêm vào xem sao.
            chưa sửa món cao áp này nên hơi run.

chính xác diot cao áp bị thủng ạ.

tiện em hỏi là em thử = lưng bát nước trong cái bát nhựa mì tôm thì thử trong bao lâu để biết đèn có chạy hay ko. em toàn test 30s khôgn biết đã đủ chưa

Comment

• Thì như bình thường đun nấu thế nào thì thử như thế...Cho lưng bát ăn cơm đựng nước vô, sau 3 đến 5 phút nó sôi là được. ( miền Bắc lạnh 5, Nam 3) Đun có 30s thì sao biết được.

Comment

• Nguyên văn bởi vietth Xem bài viết
                cảm ơn bác Lam-dt.

Diot em đo bằng đồng hồ hiện số + đo bằng đồng hồ kim cả hai chiều đều có mấy ôm thôi à. đo 10k nó về 0 luôn .

em đo đèn thì chưa đến nỗi hết hi vọng. để em xem lại ông tụ rồi có gì lại hỏi các bác. hiện tại em đang bỏ con diot nối 2 đầu tụ, để em thêm vào xem sao.
                chưa sửa món cao áp này nên hơi run.

chính xác diot cao áp bị thủng ạ.

tiện em hỏi là em thử = lưng bát nước trong cái bát nhựa mì tôm thì thử trong bao lâu để biết đèn có chạy hay ko. em toàn test 30s khôgn biết đã đủ chưa
                Bác muốn thử thì dùng ampe kế đo dòng khi chạy từ 5 - 8A (tùy công suất của lò) là OK.
                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

• Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                  Bác muốn thử thì dùng ampe kế đo dòng khi chạy từ 5 - 8A (tùy công suất của lò) là OK.
                  Thanks các bác.

Comment

• chào anh trên diễn đàn! có anh nào có sơ đồ INVERTER của lò vi dóng không cho em với ! xin chân thành cám ỏn

Comment

• Chào các bác, em đang lăn tăn 2 con lò vs này ko biết cái nào bền tốt hơn, các bác giúp em cho ý kiến với ạ. Cảm ơn các bác!
                      Lò viba Panasonic C784MF
                      Lò vi sóng điện tử có nướng Sharp R-778K(S)/27L-900W/Trắng

Comment

• Nguyên văn bởi chuongtv Xem bài viết
                        Chào các bác, em đang lăn tăn 2 con lò vs này ko biết cái nào bền tốt hơn, các bác giúp em cho ý kiến với ạ. Cảm ơn các bác!
                        Lò viba Panasonic C784MF
                        Hai loại này ngang nhau thôi bác.

Comment

Chào các bác, em đang lăn tăn 2 con lò vs này ko biết cái nào bền tốt hơn, các bác giúp em cho ý kiến với ạ. Cảm ơn các bác!
                          Lò viba Panasonic C784MF

Comment

• Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                            Cảm ơn bác, về tính năng thì cũng tương tự nhau, em thích cái panasonic hơn nhưng lại sx ở Trung Quốc nên cảm giác ko tin tưởng lắm, còn con sharp sx Thái Lan...

Comment

Cảm ơn bác, về tính năng thì cũng tương tự nhau, em thích cái panasonic hơn nhưng lại sx ở Trung Quốc nên cảm giác ko tin tưởng lắm, còn con sharp sx Thái Lan...
                              Hàng Thái Lan linh kiện bên trong cũng của China mà bác.

Comment

• diot...?

Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                                Con dioed cao áp nếu chết thì thường chập chứ ít khi đứt lắm. Bác kiểm tra tụ, biến áp và đèn magnetron.
                                Chào bác Bình.
                                Đọc nhiều bài Bác viết hay wwww...em muốn làm w bác mong sự chấp thuận của Bác;em ở TP-hcm-DTDĐ 0907598456.Rất mong sự hồi âm của Bác....cảm ơn bác nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X