Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mọi người ơi giúp e với.e tháo đèn cao áp ra mang lên A Dũng chợ Dân Sinh thì a nói là chưa chết,anh nói về coi mạch cao áp xem có chạm đâu ko.nhưng e kiểm tra các cuôn dây thì thấy bình thường.nhưng đo 2 con diode cao áp ở trên bo thì ko thấy lên,e tháo ra đo vẫn không lên.cho e hỏi là nếu diode cao áp chết thì nó không chạy luôn chứ sao nó chạy 30s xong nó ngắt CB e thấy nó nóng còn có mùi hơi khét khét nữa.em rất cần sự giúp đỡ của các bậc đàn anh.em xin hậu tạ.

Comment

• Nguyên văn bởi khoacon Xem bài viết
      mọi người ơi giúp e với.e tháo đèn cao áp ra mang lên A Dũng chợ Dân Sinh thì a nói là chưa chết,anh nói về coi mạch cao áp xem có chạm đâu ko.nhưng e kiểm tra các cuôn dây thì thấy bình thường.nhưng đo 2 con diode cao áp ở trên bo thì ko thấy lên,e tháo ra đo vẫn không lên.cho e hỏi là nếu diode cao áp chết thì nó không chạy luôn chứ sao nó chạy 30s xong nó ngắt CB e thấy nó nóng còn có mùi hơi khét khét nữa.em rất cần sự giúp đỡ của các bậc đàn anh.em xin hậu tạ.
      Kiểm tra lại diode cap áp bằng đồng hồ kim thang đo Rx10K. Nếu nó 1 đầu lên 1 đầu không thì còn tốt. Tuy nhiên có trường hợp nó nóng lên mới rỉ. Vì vậy bạn phải xác định mùi khét đó từ đâu và diode có bị biến dạng hay không ? Phải kiểm tra thật kỹ mới xác định nguyên nhân gây ra pan này và thay thế đúng linh kiện.

Comment

• Thiết kế lò vi sóng

Chào bạn quanghien54.
        Tôi thấy bạn có đóng góp rất nhiều trong forum, những kinh nghiệm của bạn thật phong phú và chuyên nghiệp. Hiện nay tôi đang có nhu cầu thiết kế một lò vi sóng có băng tải chạy qua, nếu ta kết hợp nhiều lò như vậy ta sẽ có một dây chuyền ... Nếu bạn thấy hứng thú thì hãy liên lạc với nhau. Email của tôi dungdohop@gmail.com.
        Cám ơn rất nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi đungohop Xem bài viết
          Chào bạn quanghien54.
          Tôi thấy bạn có đóng góp rất nhiều trong forum, những kinh nghiệm của bạn thật phong phú và chuyên nghiệp. Hiện nay tôi đang có nhu cầu thiết kế một lò vi sóng có băng tải chạy qua, nếu ta kết hợp nhiều lò như vậy ta sẽ có một dây chuyền ... Nếu bạn thấy hứng thú thì hãy liên lạc với nhau. Email của tôi dungdohop@gmail.com.
          Cám ơn rất nhiều.

Ối cha mẹ ơi, gì mà lạ kỳ vậy, nấu mà cho nó chạy thì làm sao chín? Chạy qua nhiều thắng nấu thì đốt cho khét à? Hay mới vứa chín? Vậy sao không nấu chín rồi cho nó chạy mà vừa chạy vứa nấu. Không hiểu thiết kế gì!

Chúc vui.

Comment

• Nguyên văn bởi đungohop Xem bài viết
            Chào bạn quanghien54.
            Cám ơn rất nhiều.
            Sóng của lò vi sóng có tần số khoảng 2,4GHZ. Nếu để rò rỉ ra môi trường bên ngoài sẽ ảnh hưởng đến người sử dụng. Vì vậy các lò thường thiết kế công tắc cửa để khi cửa mở ra thì sẽ ngắt nguồn cung cấp cho đèn magnetron. Ngoài ra không thể để đồ vật bằng kim loại bên trong lò bởi vì sẽ gây hiện tượng phóng điện làm hư đèn. Do đó theo mình nghĩ là bạn nên chọn phương án khác hiệu quả hơn chứ phương án này không khả thi.

Comment

• xin chào bác quanghien54 & ae trên dđ. các bác cho e hỏi tí, e có làm 1 lò shrap (loại cơ), xin lổi e quên mất model , pan đứt cầu chì cao áp, e thay vào (đúng loại) ok nhưng sữ dụng độ 10 > 15 ngày lại đút, e cũng đã kt biến thế & thay thử tụ (hết cầu chì > thay thế dây đồng) máy đang hoạt động ok (kg biết có ổn kg?) mong các bác tư vấn dùm e. cám ơn các bác trước a
              Muốn thành công phải trải qua thất bại
              Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                xin chào bác quanghien54 & ae trên dđ. các bác cho e hỏi tí, e có làm 1 lò shrap (loại cơ), xin lổi e quên mất model , pan đứt cầu chì cao áp, e thay vào (đúng loại) ok nhưng sữ dụng độ 10 > 15 ngày lại đút, e cũng đã kt biến thế & thay thử tụ (hết cầu chì > thay thế dây đồng) máy đang hoạt động ok (kg biết có ổn kg?) mong các bác tư vấn dùm e. cám ơn các bác trước a
                Bác kiểm tra dòng điện khi chạy mà ổn định thì OK, lúc trước bác thay cầu chì chưa chuẩn mà thôi.
                Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                  Bác kiểm tra dòng điện khi chạy mà ổn định thì OK, lúc trước bác thay cầu chì chưa chuẩn mà thôi.
                  Cầu chì cao áp có kích thước dài hơn cầu chì ống thường nên khó tìm. Khi thay thế nó bằng cầu chì thường thì phải đảm bảo đúng dòng điện và tiếp xúc tốt. Nếu máy bị chạm chập thì khi vừa mới thay vào đã bị đứt rồi chứ không đợi đến 5-10 ngày. Cẩn thận hơn thì dùng amper kềm đễ đo dòng cao áp. Nhớ để ra xa để tránh sai số do từ trường của lỏi thép.

Comment

xin chào bác quanghien54 & ae trên dđ. các bác cho e hỏi tí, e có làm 1 lò shrap (loại cơ), xin lổi e quên mất model , pan đứt cầu chì cao áp, e thay vào (đúng loại) ok nhưng sữ dụng độ 10 > 15 ngày lại đút, e cũng đã kt biến thế & thay thử tụ (hết cầu chì > thay thế dây đồng) máy đang hoạt động ok (kg biết có ổn kg?) mong các bác tư vấn dùm e. cám ơn các bác trước a
                    lò sharp tụ rất hay chạm mát lúc chạm lúc không, nếu bác đo dòng ổn định, kiểm tra diot còn tốt, thì bác thay tụ là máy chạy ổn định rồi.
                    chúc bác không phải sủa lần nữa...

Comment

• Nguyên văn bởi vxthuyad Xem bài viết
                      lò sharp tụ rất hay chạm mát lúc chạm lúc không, nếu bác đo dòng ổn định, kiểm tra diot còn tốt, thì bác thay tụ là máy chạy ổn định rồi.
                      chúc bác không phải sủa lần nữa...
                      cám ơn tất cả các bác đã quan tâm, máy của e giờ vẩn chạy ok. bác quanghien54 cho e hỏi tí, dùng ampe kìm đo dòng cao áp, lúc máy chạy bt là bao nhiêu ampe là ok vậy bác? mà kẹp vào dây nguồn hay vào đâu vậy bác? các bác đừng CƯỜI e nhe (bên đây e sửa theo sự chỉ dẩn của mấy bác thôi)

Comment

cám ơn tất cả các bác đã quan tâm, máy của e giờ vẩn chạy ok. bác quanghien54 cho e hỏi tí, dùng ampe kìm đo dòng cao áp, lúc máy chạy bt là bao nhiêu ampe là ok vậy bác? mà kẹp vào dây nguồn hay vào đâu vậy bác? các bác đừng CƯỜI e nhe (bên đây e sửa theo sự chỉ dẩn của mấy bác thôi)
                        Đo dòng cao áp khoảng hơn 1A. Tuy nhiên kết quả này theo mình chưa chính xác lắm bởi vì từ trường trong vùng đó rất mạnh làm ảnh hưởng đến kết quả đo.

Comment

• Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
                          Đo dòng cao áp khoảng hơn 1A. Tuy nhiên kết quả này theo mình chưa chính xác lắm bởi vì từ trường trong vùng đó rất mạnh làm ảnh hưởng đến kết quả đo.
                          Cám ơn bác rất nhiều, cái lò e vẩn cho hoạt động hàng ngày, có gì báo cáo các bác sau. Chúc các bác trên dđ nhiều sức khỏe & phát tài

Comment

• Các bác cho em hỏi, lò nhà em là lo Pana bị chạy không nóng, em tháo ra kiểm tra vừa tháo ra cắm điện thử thì lại nóng, lắp lại đưa lên giá lại không nóng, thử lại lần nữa thì lại được rồi lại hỏng tóm lại là lúc nóng lúc không (đèn sáng và đĩa chạy bình thường), như này là nó bi bệnh gì ạ ? thanks

Comment

• các bác cho em hỏi kính ở ngăn cửa bị nẻ thì có bị lọt sóng ra ngoài không ạ
                              kính đó là kính thường hay kính đặc biệt ạ
                              em sợ bị lọt sóng ra ngoài thì khổ lắm, người đứng gần chắc nóng cả lòng lẫn mề thì chít
                              Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
                              Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

• Sóng lọt ra ngoài hay không là do cái lưới thép tổ ong ấy. Còn kính tác dụng việc khác như kín, thẩm mỹ chẳng hạn.

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X