Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Diot.....?

Nguyên văn bởi vietth Xem bài viết
    Chào các bác.

lò nhà em là Sanyo EM-G3597VS

Để lâu quá không dùng,bật lên thì die con role nhiệt, sau khi em thay role nhiệt xong, cho chạy thì
    không nóng và biến áp cao áp bị cháy cầu chì nguồn đứt,
    thay cầu chì
    kiểm tra diot cao áp thì thấy bị đứt.em có cạo thứ cấp của MBA thì thấy dây ko bị chập, chỉ cháy lớp giấy ngoài, đo trở thuần là 169 ôm.
    giờ bật thấy kêu rất to, ò ò ò và ko nóng

em đang tính kiểm tra tụ cao áp.
    các bác cho em hỏi kiểm tra tụ cao áp này có cần xả không và xả như thế nào.

đây là sơ đồ mạch [ATTACH=CONFIG]59637[/ATTACH]

bo điều khiển vẫn tốt, đèn, đĩa quạt vẫn tốt
    Bác xem chỗ mũi tên ĐỎ có phải là diot không?ký hiệu đã đung chưa?

Comment

• Nguyên văn bởi daomai Xem bài viết
      Chào bác Bình.
      Đọc nhiều bài Bác viết hay wwww...em muốn làm w bác mong sự chấp thuận của Bác;em ở TP-hcm-DTDĐ 0907598456.Rất mong sự hồi âm của Bác....cảm ơn bác nhiều
      Rất hân hạnh được làm quen. Năm mới em chúc bác mạnh khỏe.
      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
      Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Bác Thắng giỏi ww..
        Bác nói: cảm ơn bạn : BINHBAZAN và OANHCHIEN
        đã nhắc nhở mình làm xong rồi , đúng là hỏng đi ốt cầu , đầu tiên mình đo ôm âm dương thấy vẫn có trở kháng lên không để ý nữa ( 22 năm cầm mỏ hàn mà vẫn ngu .......thế mà bạn viettien không những không hỗ trợ mà còn gạ gửi lên hanoi chữa hộ với giá 700-1 triệu , coi thường thợ Hải phòng quá)
        Thế đi ốt cầu bị dò à?
        Bác vui lóng cho tớ sơ đồ lò vs loại này nhé...cảm ơn Bác nhiều...
        đ/c daomai137@gmail.com DTDĐ 0907598456 RẤT MONG ĐƯỢC LAM W-TỚ Ở TP HCM

Comment

• gởi Bác Bình....
          OK.Năm mới em chúc bác mạnh khỏe va đạt mọi nguyện vong.
          Bác ở phố nào?Hôm nào ra HN sẽ ghé thăm Bác...
          à bác có mở tiệm sửa chữa k ?mở ở phố nào?cho tớ biết nhé...
          chào thân ái.
          Last edited by daomai; 19-02-2013, 14:17.

Comment

• Chào Bác..54

Đọc nhiều bài Bác viết hay wwww...em muốn làm w bác mong sự chấp thuận của Bác;em ở TP-hcm-DTDĐ 0907598456;Còn Bác ở đâu?cho em biết nhé.Rất mong sự hồi âm của Bác....cảm ơn bác nhiều

Comment

Chào Bác..54

Đọc nhiều bài Bác viết hay wwww...em muốn làm w bác mong sự chấp thuận của Bác;em ở TP-hcm-DTDĐ 0907598456;Còn Bác ở đâu?cho em biết nhé.Rất mong sự hồi âm của Bác....cảm ơn bác nhiều
              Mỉnh hiện nay đang ở Châu Đốc thuộc tỉnh An Giang. Nơi này gần biên giới nên thỉnh thoảng lên trên chợ biên giới mua đồ seconhand của Nhật về nghiên cứu đở buồn. Hiện nay mình đang sưu tập loại lò vi sóng sử dụng inverter không cần dĩa quay mà vẫn nóng đều. Loại lò này đời 2007,2008 ít thấy xuất hiện ở VN, rất tiếc là nó sử dụng điện 100V chứ không phải là 220V. Loại thông thường dùng biến áp thì dễ dàng chuyển sang 220V chứ loại này đành chào thua. ĐT của mình là 0988421586.

Comment

Bác xem chỗ mũi tên ĐỎ có phải là diot không?ký hiệu đã đung chưa?
                Chỗ mủi tên đỏ đó là diode cao áp. Có lò có diode này còn cái khác thì không. Nếu phát hiện nó bị chập thì cắt bỏ đi cũng không sao. Mình đã từng làm rồi và nó vẫn chạy tốt. Nếu diode này bị chập thì cầu chì bảo vệ sẽ bị đứt.

Comment

• Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
                  Chỗ mủi tên đỏ đó là diode cao áp. Có lò có diode này còn cái khác thì không. Nếu phát hiện nó bị chập thì cắt bỏ đi cũng không sao. Mình đã từng làm rồi và nó vẫn chạy tốt. Nếu diode này bị chập thì cầu chì bảo vệ sẽ bị đứt.
                  Như ở sơ đồ vẽ hai con diot đó giống nhau hở Bác?
                  Cảm ơn bác rất nhiều...hôm nào lên SG DT cho em nhè...
                  À gởi cho em sơ đồ loại lò vi sóng sử dụng inverter không cần dĩa quay mà vẫn nóng đều nhé..

Comment

Như ở sơ đồ vẽ hai con diot đó giống nhau hở Bác?
                    Cảm ơn bác rất nhiều...hôm nào lên SG DT cho em nhè...
                    À gởi cho em sơ đồ loại lò vi sóng sử dụng inverter không cần dĩa quay mà vẫn nóng đều nhé..
                    Đây là mạch cao áp cung cấp cho đèn magnetron của lò vi sóng hiệu Toshiba ER -E6 mà mình vừa phục hồi và sử dụng rất tốt. Mỗi hãng thiết kế mạch inverter này khác nhau nhưng vẫn giống nhau về mặt nguyên lý, còn phần điều khiển thì đa dạng. Mạch này không có dĩa quay mà chỉ có một dĩa sành hình chữ nhật ở dưới đáy.
                    Click image for larger version

Name:	Mach inverter lo vi song Toshiba ER-E6.jpg
Views:	1
Size:	52.9 KB
ID:	1374619Click image for larger version

Name:	P1010011.jpg
Size:	81.0 KB
ID:	1374620Click image for larger version

Name:	P1010016.jpg
Size:	116.7 KB
ID:	1374621

Comment

Đây là mạch cao áp cung cấp cho đèn magnetron của lò vi sóng hiệu Toshiba ER -E6 mà mình vừa phục hồi và sử dụng rất tốt. Mỗi hãng thiết kế mạch inverter này khác nhau nhưng vẫn giống nhau về mặt nguyên lý, còn phần điều khiển thì đa dạng. Mạch này không có dĩa quay mà chỉ có một dĩa sành hình chữ nhật ở dưới đáy.
                      [ATTACH=CONFIG]60814[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]60815[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]60816[/ATTACH]
                      Em cảm ơn bac Hiến nhiều ...hẹn gặp tại SG...
                      đ/c daomai137@gmail.com DTDĐ 0907598456 RẤT MONG ĐƯỢC SỰ J ĐỠ -Bác gởi cho em sơ đồ to và rõ hơn nhé
                      Last edited by daomai; 20-02-2013, 20:43.

Comment

[ATTACH=CONFIG]60814[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]60815[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]60816[/ATTACH]
                        Bác quanghien54 rất nhiệt tình. xin chào các bác a. mong các bác chĩ dẩn giúp e, e có con Sanyo Model EM S3555, 23l 900w, bị chạm đèn Megatron (2M253) e thay con đèn Galanz M24FB 610A (đèn của lò MWO G22DK. 800W), máy chạy ok rồi nhưng nóng nhanh & đèn cũng khá nóng (e thử 5p) kg dám cho chạy nửa, kg biết có phải do đèn thay vào nhỏ công suất hơn phải kg các bác, kg biết để chạy vậy ổn kg các bác? mong các bác giúp đở. Năm mới chúc tất cả các bác trên dđ vạn sự như ý
                        Muốn thành công phải trải qua thất bại
                        Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                          Bác quanghien54 rất nhiệt tình. xin chào các bác a. mong các bác chĩ dẩn giúp e, e có con Sanyo Model EM S3555, 23l 900w, bị chạm đèn Megatron (2M253) e thay con đèn Galanz M24FB 610A (đèn của lò MWO G22DK. 800W), máy chạy ok rồi nhưng nóng nhanh & đèn cũng khá nóng (e thử 5p) kg dám cho chạy nửa, kg biết có phải do đèn thay vào nhỏ công suất hơn phải kg các bác, kg biết để chạy vậy ổn kg các bác? mong các bác giúp đở. Năm mới chúc tất cả các bác trên dđ vạn sự như ý
                          Bác thay con đèn đó chạy mấy bữa cũng ra đi thôi, thay con cùng công suất thì lò chạy mới ổn định được bác à, nhớ là thay đèn phải đúng chiều quạt làm mát thổi vào thì mới giải nhiệt được.
                          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được

Comment

• Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                            Bác thay con đèn đó chạy mấy bữa cũng ra đi thôi, thay con cùng công suất thì lò chạy mới ổn định được bác à, nhớ là thay đèn phải đúng chiều quạt làm mát thổi vào thì mới giải nhiệt được.
                            Ok, Cám ơn bác binhbazan rất nhiều. để e tìm con đèn khác vậy, à mà mình thay con lớn cs hơn thì được phải kg bác?
                            Muốn thành công phải trải qua thất bại
                            Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi khaitrancong
                              chào các huynh , mấy hôm tết nhà đệ dùng lò vi sóng rất hài , cắm điện vào là máy tự quay full time ko ngắt gì cả phải rút phích cắm ra thì mới ngưng hoạt động , khi cho thức ăn vào quay mà ko nóng thức ăn thế là thế nào, hixxxx không biết làm sao ?
                              Bác cho thêm thông tin đi! lò của hãng nào? Model, điều khiển cơ hay điện tử?

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                                Ok, Cám ơn bác binhbazan rất nhiều. để e tìm con đèn khác vậy, à mà mình thay con lớn cs hơn thì được phải kg bác?
                                Bác thay con lớn hơn hoặc bằng CS là OK.

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X