Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có khi nào hỏng đèn dẫn tới chập cuộn cao áp không các bác nhỉ.
    Trời đã sinh ra Du sao con sinh ra Lượng???????????
    0904-615-061. Ngô gia Tự- Long Biên phố

Comment

• Cho mình hỏi là đèn magnetron trong lò vi sóng có 2 chân là F và FA không biết đầu nào đấu qua tụ và đầu nào đấu xuống máy biến áp. Mong các bạn giúp mình với.

Comment

• Nguyên văn bởi trungkien201 Xem bài viết
        Cho mình hỏi là đèn magnetron trong lò vi sóng có 2 chân là F và FA không biết đầu nào đấu qua tụ và đầu nào đấu xuống máy biến áp. Mong các bạn giúp mình với.
        fa đấu xuống tụ bạn ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi trinhquya2k9 Xem bài viết
          có khi nào hỏng đèn dẫn tới chập cuộn cao áp không các bác nhỉ.
          không bác nào vào trả lời nhỉ

Comment

• Nguyên văn bởi trinhquya2k9 Xem bài viết
            không bác nào vào trả lời nhỉ
            Xem kỹ các bài trả lời ở trên rồi mới hỏi tiếp. Chịu khó nhìn sơ đồ và phân tích sẽ thấy được ngay.

Comment

• các bác ơi cho E hỏi tý: dèn magnetron của E vẫn chạy nhưng nó bị cháy cái chụp = sắt ở đầu gắn với vành bằng sứ thì có sao khôg? tác dụng của chụp sắt đó là gì vậy? nếu cứ cho chạy típ thi sẽ ảnh hưởng j ko? cảm ơn và mong đc sự giúp đỡ!
              Vũ xuân Lợi
              YM!:

Comment

• eo oi ko co ai tra loi giup E a?
                Vũ xuân Lợi
                YM!:

Comment

• em đang dùng cái lò vi ba national mua từ 2008.đang nướng cá ..mất nguồn .em tháo ra thấy đưt trì .chập hai sò than toshiba 1(gt30j322) .,2 (gt60m303) ko biết là loại sò gi nữa .co bán ko ngoai thi trương ko hay con nào có thế thay tương đương .bác nào biêt xin giup đỡ .em là thợ sủa vi tính còn lo vi ba ko biết gi cảClick image for larger version

Name:	Hình ảnh008.jpg
Views:	1
Size:	169.1 KB
ID:	1364441 .Click image for larger version

Name:	Hình ảnh009.jpg
Size:	111.9 KB
ID:	1364442Click image for larger version

Name:	Hình ảnh011.jpg
Size:	148.5 KB
ID:	1364443
                  Last edited by phamnien12; 28-07-2012, 23:57.

Comment

• Nguyên văn bởi phamnien12 Xem bài viết
                    em đang dùng cái lò vi ba national mua từ 2008.đang nướng cá ..mất nguồn .em tháo ra thấy đưt trì .chập hai sò than toshiba 1(gt30j322) .,2 (gt60m303) ko biết là loại sò gi nữa .co bán ko ngoai thi trương ko hay con nào có thế thay tương đương .bác nào biêt xin giup đỡ .em là thợ sủa vi tính còn lo vi ba ko biết gi cả[ATTACH=CONFIG]49192[/ATTACH] .[ATTACH=CONFIG]49195[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]49196[/ATTACH]
                    Đây là IGBT . Chữ gt đầu là ký hiệu của IGBT, số kế tiếp chỉ dòng điện liên tục, chữ kế tiếp là điện áp làm việc tối đa ( j =600V, m =900V...) . Muốn hiểu rõ các tính năng khác thì vào alldatasheet tra cứu sẽ nắm rõ hơn. Giá ở chợ Nhật Tảo TP HCM khoảng 30-50K 1 con tùy theo dòng điện và điện áp. Các lò vi sóng dạng inverter thường sử dụng loại này.

Comment

• cảm ơn bác

Comment

• cảm ơn bác đã giúp . bác co thể cho em hỏi 322 và 303 có quan trọng ko ngĩ là gi .vói lại 2 con này có thể thay thế cho nhau ko .giả sử điên áp nhỏ hơn hoặc bằng 600 v

Comment

• Nguyên văn bởi phamnien12 Xem bài viết
                          cảm ơn bác đã giúp . bác co thể cho em hỏi 322 và 303 có quan trọng ko ngĩ là gi .vói lại 2 con này có thể thay thế cho nhau ko .giả sử điên áp nhỏ hơn hoặc bằng 600 v
                          Số đầu 1 = kênh N, 2 = kênh P, 3 = kênh N có diode frewheeling, hai số còn lại là serial number của nó.
                          Hai con khác điện áp và dòng điện nên nếu lấy con có trị số cao thay vào con có trị số thấp thì được còn ngược lại thì không. Nếu cùng điện áp và dòng điện thì có thể thay 2 con 322 hoặc 303 với nhau được. Trước khi thay vào phải kiểm tra lại mạch bằng không thì tiền mất tật mang.

Comment

• chào bác quanghien54 .em có con lovi sóng của daiwoo .nut lúc nhận lúc không là sao ha bác,giúp em con này với,e dã kiểm tra nut hết rùi ,bình thường không sao cả.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhdtbg Xem bài viết
                              chào bác quanghien54 .em có con lovi sóng của daiwoo .nut lúc nhận lúc không là sao ha bác,giúp em con này với,e dã kiểm tra nut hết rùi ,bình thường không sao cả.
                              Kiểm tra dây tín hiệu từ bàn phím dến bo mạch chính xem có tiếp xúc tốt hay không ?

Comment

• Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
                                Em hãy kiểm tra lại đèn phát vi ba xem có có bị đứt tim hay không. Nếu đo hai chấu không lên là bị đứt tim đèn rồi. Nguyên nhân là bị bụi than nên phóng điện từ tim đèn ( cao áp ) xuống mase. Ngoài ra nên kiểm tra lại tụ điện cao áp. Nếu tụ này bị khô hoặc chạm thì cũng đèn cũng không làm việc được.
                                Nếu em kiểm tra hết như anh nói như trên mà lò vi sóng vẫn chưa hoạt động thì kiểm tra những gì vậy anh và các anh?.Lò vi sóng nhà em hiệu Sanyo 20l, hôm nay cắm điện bật số phút để làm nóng nhưng không làm nóng được thức ăn mặc dù đèn vẫn sáng và trục quay vẫn quay.Thanks các anh!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X