Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Có cách nào để đo đc điện áp ra của biến áp cũng như sau mạch nắn nhân đôi bằng VOM, để kết luận biến áp và mạch nhân đôi ko hư hỏng?

Comment

thế các bác cho mình hỏi nguyên lý hoạt động của bếp từ là như thế nào?
      có phải dựa trên dòng FUCO kô nhỉ?
      ĐỪNG KHÓC CHO NHỮNG GÌ ĐÃ QUA, MÀ HÃY CƯỜI CHO NHỮNG ĐIỀU SẮP TỚI!

Comment

Nhà tôi sử dụng lò vi sóng Panasonic vừa qua nó bị hỏng tháo ra thấy cầu chì đứt thay cầu chì vào vẫn đứt tiếp . Tháo cách ly đèn magnetron thì chạy không bị đứt cầu chì, đo các cực thì thông 0 ôm . Xin hỏi Anh Em có phải đèn magnetron bị chập rồi không . Nếu hỏng các Anh Em nào biết nơi bán xin chỉ giáo cho với .Xin cám ơn

Comment

Với tần số cở này thì chắc chắn sẽ không có một linh kiện bán dẫn nào đáp ứng được.
          Thật ra thì có lò vi sóng dung linh kiện bán dẫn. nó cấu tạo giông như bếp từ với trànomer lõi sắt bụi(ferit).

Comment

transformer

Comment

Cái lò vi sóng Sanyo nhà mình thì bị nổ cầu chì cao áp (0,85A - 4,5kV). Thay cầu chì 1A (vì không kiếm được loại 0,85A) thì nó lại hoạt động bình thường. Có điều cái đèn magnetron rất nóng (có mùi khét), như vậy có phải đèn bị hỏng không các bác?

Comment

den hong roi

Comment

Nguyên văn bởi hieutt123 Xem bài viết
                  em có con panasonic không hiểu mạch làm sao mà giờ nó cứ nhảy loạn lên không thể nào bấm được, lúc được lúc không.Bác nào cho em kinh nghiệm với
                  Nhà em cũng là máy Panasonic,cũng bị trường hợp tương tự,khi cắm điện vào mấy con số nó cứ nhảy loạn cả lên chả bấm đc.

Comment

EM phải làm sao với cái máy nhà em bây giờ ?mang đi sửa ư?hay mua cái mới nhỉ?Máy nhà em cũng đã cũ lắm rồi,nó bị rỉ lung tung hết rồi ý,chắc mua cái mới cho lành nhỉ?

Comment

chào các bác!
                      nhà em cũng có 1 lò hiệu samsung nhưng bị gỉ sét tróc sơn bên trong lò. như vậy mình có thể sơn lại được ko? nên dùng sơn loại nào hoặc ở đâu sơn lò viba. nhờ mấy bác giúp đỡ. thân

Comment

Nguyên văn bởi lamquang Xem bài viết
                        chào các bác!
                        nhà em cũng có 1 lò hiệu samsung nhưng bị gỉ sét tróc sơn bên trong lò. như vậy mình có thể sơn lại được ko? nên dùng sơn loại nào hoặc ở đâu sơn lò viba. nhờ mấy bác giúp đỡ. thân
                        Bạn nên mua cái mới cho lành! Dùng loại cũ có thể sóng cao tần lọt ra khá nguy hiểm cho người dùng, nhất là phụ nữ mang thai, có thể gây sảy thai!

Comment

Nguyên văn bởi thanhtam288 Xem bài viết
                          Với tần số cở này thì chắc chắn sẽ không có một linh kiện bán dẫn nào đáp ứng được.
                          Thật ra thì có lò vi sóng dung linh kiện bán dẫn. nó cấu tạo giông như bếp từ với transformer lõi sắt bụi(ferit).
                          Lò vi sóng phát xạ bằng bán dẫn chưa thấy có, chứ máy điện thoại dùng bán dẫn phát ở tần số này thì có rồi chứ bác.

Chúc vui.

Comment

Xin tự giới thiệu em làm việc ở công ty giầy dép có văn phòng ở HCM, quận 1, hiện công ty em đang cần 1 người hiểu biết về lò vi song để có thể tư vấn về 1 vài vấn đề kỹ thuật.
                            Trong lúc tìm kiếm thông tin em vô tình tìm ra diễn đàn này, rất mong được các anh giúp đỡ.
                            Sản phẩm của công ty em có đế giầy EVA cần phải cho vào lò vi sóng để làm nóng lên, nhưng có 1 vấn đề là lần đầu và lần thứ 2 cho vào thì khi đo đế EVA ra 2 nhiệt độ khác nhau, dù thời gian và nhiệt độ của lò vi sóng là tương đương.
                            Có anh nào rành về nguyên lý hoạt động của lò vi sóng thì giải thích dùm em với, nếu có điều kiện thì bên công ty em sẵn sàng mời anh nào hiểu nguyên lý hoạt động lò vi sóng tới công ty giải thích cho cẵn kẽ.
                            Em cảm ơn các anh nhiều.

Comment

Trích :Nguyên văn bởi lamquang
                              chào các bác!
                              Sơn tróc thì mua sơn về sơn lại ,không ảnh hưởng gì ,không lo bị lọt sóng cao tần đâu (nếu vỏ máy còn nguyên,không méo hở)

Comment

Làm nóng đế giày dép bằng lò viba

Nguyên văn bởi walk-up Xem bài viết
                                Xin tự giới thiệu em làm việc ở công ty giầy dép có văn phòng ở HCM, quận 1, hiện công ty em đang cần 1 người hiểu biết về lò vi song để có thể tư vấn về 1 vài vấn đề kỹ thuật.
                                Trong lúc tìm kiếm thông tin em vô tình tìm ra diễn đàn này, rất mong được các anh giúp đỡ.
                                Sản phẩm của công ty em có đế giầy EVA cần phải cho vào lò vi sóng để làm nóng lên, nhưng có 1 vấn đề là lần đầu và lần thứ 2 cho vào thì khi đo đế EVA ra 2 nhiệt độ khác nhau, dù thời gian và nhiệt độ của lò vi sóng là tương đương.
                                Có anh nào rành về nguyên lý hoạt động của lò vi sóng thì giải thích dùm em với, nếu có điều kiện thì bên công ty em sẵn sàng mời anh nào hiểu nguyên lý hoạt động lò vi sóng tới công ty giải thích cho cẵn kẽ.
                                Em cảm ơn các anh nhiều.
                                walk-up thân mến!
                                Không giám nhận là người hiểu biết, chỉ xin góp ý với W tí xíu!
                                Trước hết, làm cho đế giày dép nóng lên bằng lò viba hình như không được hợp lý lắm, lý do:
                                -Một vật thể để trong lò viba thì độ hấp thu nhiệt của nó tùy thuộc rất nhiều vào độ mềm và lượng chất lòng tồn lại trong vật thể đó. Vậy 2 lần đặt đế giày vào lò cho 2 kết quả khác nhau là chuyện tất nhiên.
                                -Lần 1 đế giày hấp thu một lượng nhiệt, nhiệt này lan truyền ra khoang lò và tồn trử nơi đó. Lần 2 đế giày hấp thu một lượng nhệt giống lần 1 lại cộng thêm nhiệt lượng tồn trử ờ khoang lò, Vậy 2 lần làm sao có kết quả giống nhau?. Đó là chưa kể đến các thiết bị điện tử khi chạy nó có đặt tuyến luôn luôn là một đưởng cong, Thí dụ như càng chạy thì tim đèn càng nóng,, âm cực càng phát xạ xung mản, nhưng dến lúc bảo hòa thì càng chạy lại càng yếu dần đi.....
                                Hay là walk-up đề xuất giải pháp khác, không dùng lò viba có thể hợp lý hơn?
                                Nếu thấy ý kiến này hửu lý thì mình sẽ góp ý thêm.

Thân ái!...... ptoanel@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X