Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhnhan53 Xem bài viết
    Chào VT cùng tất cả AE ! Bữa nay mình lại phiền VT cùng AE bởi mình đang sửa 1 lò vi sóng . Hiện tượng ban đầu là chập chờn lúc được lúc ko . Giờ thì chết hẳn , mình mở ra đo thì thấy con đèn dán ( Q 23) ký hiệu PA-EA ko dẫn chân nào cả . CE của đèn này là từ IC dán to ở bo dưới ( mình nghĩ là IC VSL ) về chiều dương của BA ở bo trên . Con đèn này mình ko kiếm được , rất mong VT cùng AE chỉ cho mình xem có con nào tương đương và phổ thông để mình thay thế . Rất cảm ơn mọi người !!! [ATTACH=CONFIG]n1654159[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]n1654160[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]n1654161[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]n1654162[/ATTACH]

nó là đèn "số" rất khó xác định sống chết nếu không biết cấu trúc của nó ,
    bác để thang X10 đo mới thấy có điện trở 1 chiều BE là ok

http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

nó là đèn "số" rất khó xác định sống chết nếu không biết cấu trúc của nó ,
      bác để thang X10 đo mới thấy có điện trở 1 chiều BE là ok

Cảm ơn VT ! Mình thực hiện theo bạn , để thang đo x10 thì cả 2 chiều BE kim đều nhúc nhích 1 chút . Chắc là nó chết rồi ha VT ? Giờ có cách gì chỉ giùm mình với !

Comment

• Mình vừa đo lại tất cả các đèn dán trên cả 2 bo gồm ( ASY-C9 , ASY-01 , PB-03 , NP ) thì BE của chúng đều dẫn tốt 1 chiều . Vậy chắc con PA-EA chết rồi . Chỉ giúp mình con tương đương với nha , Thanks !

Comment

• Chú bác, anh em làm ơn cho em hỏi em có cái lò vi sóng HITACHI MRO-DS7, bị hư phần vi sóng, LÒ vẫn nướng bình thường nhưng khi chọn vi sóng thì nó vẫn hoạt động mà đồ không nóng ??. Xin chú bác, anh em chỉ giúp. Em ở TP.HCm và cho em hỏi thêm là lò này xài ok không . Em xin chân thành cảm ơn !

Comment

• Cho em hỏi 1 số lò vi sóng mono không có cầu chì cao áp thì nó bảo vệ bằng cách nào ạ ? Và mình có cần "độ" thêm cầu chì cao áp cho nó không ạ ? Trân trọng .

Comment

• Em muốn hỏi biến áp lò vi sóng dùng chung cho nhau được không ? Ví dụ biến áp từ lò 1350W thay thế cho lò 850w có được không ?

Comment

• Nguyên văn bởi toivannho Xem bài viết
                Chú bác, anh em làm ơn cho em hỏi em có cái lò vi sóng HITACHI MRO-DS7, bị hư phần vi sóng, LÒ vẫn nướng bình thường nhưng khi chọn vi sóng thì nó vẫn hoạt động mà đồ không nóng ??. Xin chú bác, anh em chỉ giúp. Em ở TP.HCm và cho em hỏi thêm là lò này xài ok không . Em xin chân thành cảm ơn !
                Bạn không nói rõ lò của bạn là dạng thường hay dạng inverter nhưng chung qui lại cần kiểm tra phần công suất , như cầu chì , biến áp , tụ , diod cao áp , và cuối cùng là đèn magnet . Đọc kỹ từ trang 1 tới trang 53 sẽ có lời giải đáp

Comment

• Mình đang dùng lò vi ba Daewoo - 390A bị tróc lớp đồng dây phim từ bàn phím cắm vào khe cắm , khã năng nối lại rất thấp nên định thay mới , không biết tìm mua ở đâu , bạn nào biết chỉ dùm , mình ở TP.HCM .

Comment

• Em chào các bác em là thợ mới vào nghề nên còn kém, mong các bác giúp đỡ ạ!
                    1. Lò Electrolux, hàng thường, cơ, có nướng, kiểm tra riêng súng và biến áp vẫn sống ạ, chế động nướng vẫn hoạt động, em kiểm tra hai nguồn cấp cho sơ cấp biến áp đều là nguồn dương ạ.
                    2. Lò Sharp, thường, cơ + điện tử, không nướng, súng và biến áp vẫn sống, cắm nguồn chạy thử là nổ con Bảo vệ điện áp cáo( TRIAC) trên bo ạ.
                    Mong các bác chỉ giáo giúp em với ạ!

Comment

• 1, Biến áp chạy điện xoay chiều làm sao có "hai nguồn" lại còn "dương"
                      2, Bạn chịu khó tìm kiếm sơ đồ lò trên diễn đàn này thì mới làm được.

Comment

• em có lò vi sóng vẫn nóng bình thường ")
                        chỉ bị nổ tệt trong lò lúc bật
                        mở ra xem thấy đầu pép của bóng bị cháy e đã thay bóng mơi và sơn lại phần bị đánh lửa trong thành lò nhưng chỉ đc mấy hôm lại bị lại các bac có cách nào làm triệt để k cám ơn các bác

Comment

• Lò vi sóng panasonic inverter khi ra lệnh nấu thì đĩa xoay , nhưng không nóng thức ăn , chừng 10-20giay có khói bóc ra từ biến áp xung của mạch inverter , cho em hỏi phải làm sao đây ? Có phải quấn lại dây biến áp xung trước ?Đo igbt vẫn bình thường .

Biến áp xung có 3 cuộn dây , 1 cuộn sơ cấp ,2cuon thu cấp , cuộn thứ cấp ở ngoài cùng gần diod tiếp âm nhất bị đổi màu đen thui , chắc là do nóng quá . Sờ lõi từ bằng nam châm nóng phỏng tay
                          Attached Files

Comment

• Cho em hỏi diod cao áp lò inverter có 2 con giống nhau , mình thay bằng diod của lò thường được không hay bắt buộc phải thay diod của inverter?

Comment

• Nguyên văn bởi hoacucvang Xem bài viết
                              Cho em hỏi diod cao áp lò inverter có 2 con giống nhau , mình thay bằng diod của lò thường được không hay bắt buộc phải thay diod của inverter?
                              Thay đúng con của nó mới được bác ạ
                              Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                              Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Mình có cái lò vi sóng, miếng giấy thủy tinh che trước đèn vi sóng bị cháy thủng. Giờ có thể thay bằng giấy cách điện dùng cho động cơ được không các bác. (Loại này cũng chịu nhiệt tốt) Cảm ơn nhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X