Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
    Bác quanghien54 rất nhiệt tình. xin chào các bác a. mong các bác chĩ dẩn giúp e, e có con Sanyo Model EM S3555, 23l 900w, bị chạm đèn Megatron (2M253) e thay con đèn Galanz M24FB 610A (đèn của lò MWO G22DK. 800W), máy chạy ok rồi nhưng nóng nhanh & đèn cũng khá nóng (e thử 5p) kg dám cho chạy nửa, kg biết có phải do đèn thay vào nhỏ công suất hơn phải kg các bác, kg biết để chạy vậy ổn kg các bác? mong các bác giúp đở. Năm mới chúc tất cả các bác trên dđ vạn sự như ý
    Đèn 2M253 chạy cho lò có công suất khoảng 1400W . Phải tìm đèn tương đương công suất đó chạy mới được. Nếu dùng đèn có công suất thấp hơn thì mau nóng và dễ die lắm.

Comment

• Nguyên văn bởi daomai Xem bài viết
      Em cảm ơn bac Hiến nhiều ...hẹn gặp tại SG...
      đ/c daomai137@gmail.com DTDĐ 0907598456 RẤT MONG ĐƯỢC SỰ J ĐỠ -Bác gởi cho em sơ đồ to và rõ hơn nhé
      EM không đọc được mã số ký hiệu Bác Hiến ạ.Mong Bác j em ( đã phóng to rối )

Comment

• Nguyên văn bởi daomai Xem bài viết
        EM không đọc được mã số ký hiệu Bác Hiến ạ.Mong Bác j em ( đã phóng to rối )
        Mình chuyển sang word cho bạn dễ đọc. Sơ đồ nguyên thủy mình vẽ bằng Proteus mạng không gửi được.

So do mach cao ap Toshiba ER-E6.doc

Comment

• Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
          Mình chuyển sang word cho bạn dễ đọc. Sơ đồ nguyên thủy mình vẽ bằng Proteus mạng không gửi được.

[ATTACH=CONFIG]61024[/ATTACH]
          Em đọc được rồi,rõ lắm .Cảm ơn Bác Hiến nhiều...

Comment

• Nguyên văn bởi m4a1kabin
            Rất là nhiều chú ơi cháu cũng giới thiệu mọi người mua
            Lò vi sóng
            Đa phân là new 100%

Chú ơi , chú xem xóa bớt hộp tin đựoc ko ạ
            Cháu nhắn mà ko được.
            Gửi đến địa chỉ mail quanghien54@yahoo.com. Hàng mình mua là hàng còn mới khoảng 80% với giá khoảng hơn 1T.

Comment

Gửi đến địa chỉ mail quanghien54@yahoo.com. Hàng mình mua là hàng còn mới khoảng 80% với giá khoảng hơn 1T.
              Bac Hiến 54 lên SG chưa? nhớ gặp em nhé..

Comment

• bác nào làm ơn giúp em với!
                em có cái lò vi sóng điện tử sanyo EM-G3597VS bị lỗi bây giờ cứ cắm điện vào chưa ấn nút gì là đĩa bên trong đã quay luôn và nó ko cho chọn chức năng gì cả.để thử cốc nước thì không nóng.
                cách đây khoảng 2 tháng cũng bị thế em mang ra thợ họ bảo thay con IC mất 400k chạy OK.bây giờ bị lại em tháo ra xem rất kỹ thì có vẻ như ko có dấu hiệu của thay IC.bác nào biết lỗi này phải ktra gì chỉ giáo em với.em yêu khoa học tý.
                mong các bác giúp đỡ!

Comment

• Nguyên văn bởi namchung265 Xem bài viết
                  bác nào làm ơn giúp em với!
                  em có cái lò vi sóng điện tử sanyo EM-G3597VS bị lỗi bây giờ cứ cắm điện vào chưa ấn nút gì là đĩa bên trong đã quay luôn và nó ko cho chọn chức năng gì cả.để thử cốc nước thì không nóng.
                  cách đây khoảng 2 tháng cũng bị thế em mang ra thợ họ bảo thay con IC mất 400k chạy OK.bây giờ bị lại em tháo ra xem rất kỹ thì có vẻ như ko có dấu hiệu của thay IC.bác nào biết lỗi này phải ktra gì chỉ giáo em với.em yêu khoa học tý.
                  mong các bác giúp đỡ!
                  Bác kiểm tra kỹ lại mạch xem? Pan này em gặp nhiều, phần điện ít khi hỏng, bác kiểm tra phần cơ xem nhé.
                  Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                  Mobile: 0914.796.896.

Comment

• những pan này bác gặp thì thường do lỗi cái gì vậy?em đã ktra hết các rơle đóng ngắt vẫn hoạt động tốt.phần mạch em đã soi kỹ mà ko thấy dấu hiệu của sửa chữa lần trước, với lại em thử rút mạch bỏ hẳn ra ngoài thì khi cắm điện vào đĩa trong lò vẫn quay luôn.hix

Comment

• Theo tôi được biết thì hầu hết các lò vi sóng sử dụng điều khiển điện tử đều chỉ bị lỗi bo điều khiển do ta chỉ cắm điện khi sử dụng .Do vậy muốn bền thì đừng bao giò rút điện khỏi ổ .Trong trường hợp bị lỗi bo điều khiển ,tốt nhất nên bỏ hẳn đi mà thay bằng 1 chiếc đồng hồ hẹn giờ (20K)là OK

Comment

• Nguyên văn bởi namchung265 Xem bài viết
                        những pan này bác gặp thì thường do lỗi cái gì vậy?em đã ktra hết các rơle đóng ngắt vẫn hoạt động tốt.phần mạch em đã soi kỹ mà ko thấy dấu hiệu của sửa chữa lần trước, với lại em thử rút mạch bỏ hẳn ra ngoài thì khi cắm điện vào đĩa trong lò vẫn quay luôn.hix
                        bạn chịu khó lần ngược từ dây cấp nguồn cho moto quay đĩa ra xem nó đấu vào đâu , bình thường phải đấu sau rơle cấp nguồn , chắc của bạn bị đấu thẳng vào nguồn rồi hoặc đấu sau công tắc cửa . mình cũng không biết nhiều về lò viba lắm nhưng nói cho cùng thì thiết bị điện tử nào khi hoạt động cũng theo nguyên tắc của nó , ví dụ như của bạn thì moto chỉ quay khi bấm phím star thôi chứ , bạn kiểm tra kĩ đi chúng mình cùng nghiên cứu nhé
                        Đào thừa thắng

YM: thangdthp

Comment

• cám ơn cả nhà rất nhiều đã tham gia ý kiến giúp!
                          tình hình là sau khi tìm hiểu kỹ các linh kiện mình thấy có tất cả 3 con rơle thì có 2 con sẽ đóng khi cửa đóng và ngắt khi cửa mở, còn 1 con thì đóng khi cửa mở và ngắt khi cửa đóng.mình nghi là tại con này đóng mạch khi mở cửa làm đĩa quay nên rút ra và thấy lò chạy bình thường nhưng vẫn thấy lo vì như thế mình đã thay đổi cơ cấu của lò.còn việc đấu như bạn Thangdthp nói thì mình hiểu nhưng mình nghĩ nguyên bản của nhà sản xuất ko thể nhầm dc,và sau khi mang ra thợ sửa lần đầu họ vẫn để như vậy về chạy có sao đâu.sau 1 thời gian nó mới vậy mà.(phần mạch thì mình ko biết nhưng phần cơ và điện mình xem kỹ rồi ko có linh kiện nào hỏng cả,với lại phần mạch mình tháo bỏ hẳn ra ngoài mà tình trạng lò vẫn lỗi vậy mà.)
                          mình chưa hiểu là khi cửa lò mở lại cần 1 con rơle đóng mạch làm gì.cả nhà ai biết chỉ giùm.

Comment

• Rờ le này để xả năng lượng phản kháng từ cuộc dây sơ cấp của biến áp cung cấp cho đèn Magnerron khi mạch cung cấp điện cho nó bị ngắt. Động cơ quay dĩa được cung cấp điện qua rờ le trên bo mạch điều khiển. Bạn hãy dò dây từ động cơ quay dĩa đến bo mạch thì thấy ngay.

Comment

Rờ le này để xả năng lượng phản kháng từ cuộc dây sơ cấp của biến áp cung cấp cho đèn Magnerron khi mạch cung cấp điện cho nó bị ngắt. Động cơ quay dĩa được cung cấp điện qua rờ le trên bo mạch điều khiển. Bạn hãy dò dây từ động cơ quay dĩa đến bo mạch thì thấy ngay.
                              cám ơn bạn nhiều!

Comment

• em có 1 cái lò national cắm điện vào chạy nhưng chừng hơn 30s là nó ngắt CB. em thử đun nước thì thấy nó hơi nóng.bây giờ em phải kiểm tra phần nào.lò của em là inverter,bảng điều khiển timer.em cảm ơn trước nha

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X