Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• letrungnghia
    replied
    Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
    Đã trả lời ở thư riêng.
    Em thấy có một bộ phận giống như hông ngoại gần đèn sáng không biêt lam nhiệm vụ gì bác quanghien54 có thể cho biết không ạ

Leave a comment:

• letrungnghia
    replied
    Cám ơn bác quanghien54 nhiều , để em kt rồi báo cáo các bác sau nhé , em thấy diễn đàn này rất bổ ích

Leave a comment:

• kunstore
    replied
    Cả nhà ơi, e dùng lò vi sóng để tiệt trùng bình sữa cho bé thông qua cái hộp tiệt trùng. Nhưng kích thước hộp sít với trần lò nên có khi để vào lò, trong lúc quay bị kênh dĩa.
    Nếu cứ để lò tiếp tục thời gian hoạt động mà đĩa vẫn kênh thì hiệu quả tiệt trùng có ko? Có ảnh hưởng j đến lò ko?
    Nếu cứ mở cửa sửa lại cái dĩa, vẫn theo time set-up là 5 phút thì hiệu quả nÓng để tiệt trùng có ko?
    ==
    Hộp tiệt trùng cần lò 500w-1100w, quay trong 5p.
    Lò nhà e : rated input power 1250w, rated output power 800w. Có thể chỉnh mức dùng 100% điện năng hoặc 80 hoặc 50 hoặc30 hoặc10%.
    E nên điều chỉnh thế nào để hợp lí ( ko bị thừa điện năng ) ?

Leave a comment:

• quanghien54
    replied
    Nguyên văn bởi lkdientubh Xem bài viết
    trả lời thư riêng thì diễn đàn không được công bằng cho lắm,như vậy sao mà có người khác thảo luận được
    góp thôi!
    Thư trả lời đây. Bạn letrungnghia hỏi bằng thư riêng thì mình trả lời bằng thư riêng chứ sao ?
    Máy của bạn bị hư bo cao áp rồi nên không có tín hiệu phản hồi về mạch điều khiển nên nó mới báo lỗi H73. Kiểm tra lại nếu cầu diode và IGBT không hư thì có khả năng IC dao động tạo tần số cao để kích cho IGBT bị hư. Kiên nhẩn kiểm tra từng phần để xem hư ở phần nào. Nếu có máy hiện sóng thì dễ kiểm tra hơn. Nếu thử bên ngoài thì phải nối tiếp cuộn dây sơ cấp này với 1 bóng đèn để an toàn không hư IGBT và chú ý phần cao áp để không bị điện giựt và chạm điện bởi vì điện áp ở đó khoảng 2000V .

Leave a comment:

• delete
    replied
    Sao dạo này bác quanghien kiệm lời vậy nhỉ

Leave a comment:

• lkdientubh
    replied
    Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
    Đã trả lời ở thư riêng.
    trả lời thư riêng thì diễn đàn không được công bằng cho lắm,như vậy sao mà có người khác thảo luận được
    góp thôi!

Leave a comment:

• quanghien54
    replied
    Nguyên văn bởi letrungnghia Xem bài viết
    Chào cả nhà , em có lò vi sóng toshiba ER-H10 điện 100v mới tình , bật chế độ vi sóng hoặc hâm sữa chạy 1 lúc báo lỗi H73 và sữa không nóng , em ở hà nội bác nào biết sửa giúp em cám ơn nhiều
    Đã trả lời ở thư riêng.

Leave a comment:

• letrungnghia
    replied
    Chào cả nhà , em có lò vi sóng toshiba ER-H10 điện 100v mới tình , bật chế độ vi sóng hoặc hâm sữa chạy 1 lúc báo lỗi H73 và sữa không nóng , em ở hà nội bác nào biết sửa giúp em cám ơn nhiều

Leave a comment:

• oanhchien
    replied
    Con này thực ra bỏ đi cũng đc, hoặc đấu nối tiếp các trở.

Leave a comment:

• thitcay123
    replied
    Bạn Oanhchien mua ở đâu được con trở 100M vậy ?
    lò pana inverter của mình cũng có con trở ghi 107M bị mục đứt chân
    hàn lại ko ăn mà cũng ko đo được

Leave a comment:

• thuybang
    replied
    Các bác cho em hỏi phát,cái đồng hồ điện tử ở lò vi sóng nhà em chỉnh xong,chạy mấy hôm nó lại sai(nhanh mấy phút liền),cái này thì tất nhiên không ảnh hưởng đến hoạt động của lò nhưng em mún bít là liệu có khắc phục được không các bác? Em cảm ơn các bác ạ.

Leave a comment:

• oanhchien
    replied
    Cảm ơn cả nhà mình khắc phục đc rồi , trở đó là 100M, nhưng đen là đi hết cả dàn điot và sò công suất.

Leave a comment:

• lkdientubh
    replied
    Nguyên văn bởi khanhbz Xem bài viết
    Thế nếu chưa có tấm mica mình có thử bật lò đc ko bác?
    được, tấm mà bạn gọi là mica đó bị đánh thủng bạn bắt ô tô vào Biên Hòa mình kỉ niệm cho 1 tấm...bạn phải thay tấm mica khi sử dụng lò nhé
    thân!

Leave a comment:

• dangphihung
    replied
    Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
    Mình có lò panasonic invecter bị chập do thạch sùng làm cháy con trở ở vị trí R701.
    Bác nào có nhớ hay có mạch soi giúp với xem em nó bao nhiêu K ?. Cảm ơn mọi người đã quan tâm.[ATTACH]83739[/ATTACH][ATTACH]83740[/ATTACH][ATTACH]83741[/ATTACH][ATTACH]83742[/ATTACH]
    Con này nó nằm ở đây:Click image for larger version

Name:	73917870.jpg
Views:	1
Size:	116.8 KB
ID:	1393097
    Trên sơ đồ của bác Ptoanel: https://www.facebook.com/phamtoan.ptoanel?fref=ts đã post bị lỗi là hai con R704, ở đây con này không ghi số nhưng mình đã xem kỹ trên hình. May vẫn không phải tháo máy nhà ra để xem:
    Click image for larger version

Name:	2204_1318437887.jpg_505.jpg
Views:	2
Size:	117.2 KB
ID:	1393095

Leave a comment:

• Ha Tien An
    replied
    Nguyên văn bởi khanhbz Xem bài viết
    Thế nếu chưa có tấm mica mình có thử bật lò đc ko bác?
    Cái "tắc te " đi liền với khối thân đằng sau nó chính là đèn Magnetron - đèn tạo ra sóng nấu chín thức ăn. Xem lại trong topic bạn sẽ biết cách kiểm tra nó. Không có tấm mica có thể thử được lò.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X