Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mâm từ cũng hỏng như thường khi nào thấy dây đổi màu nhiều thì xác định nên thay không thì chạy nhanh chết sò lắm
    Điện tử Nga Nhung
    Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
    ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

• Nguyên văn bởi khanhhoacxht Xem bài viết
      Chào các bạn, mình có cái bếp điện từ hiệu sanaky mới cháy mất cái diode mình đã thay vào và đã lên đèn nhưng không điều khiển dc gì hết cắm nguồn vào quạt quay mấy cái đèn và 4 led 7 đoạn chớp chớp nhưng không bấm được gì kể cả tắt nguồn có bạn nào đã sửa bdt có triệu chứng như trên chỉ giùm mình với nha. thank
      pan này e gặp rồi, sửa dc mấy cái lun rồi, bị hỏng IC trên bàn phím, bác chỉ cần thay IC là oki, nhưng trước tiên bạn kiểm tra tất cả các phím bấm và led xem có hỏng không đã, rồi hãy tính đến IC
      khi găm điện có nghe tiếng bíp k???

Comment

• Nguyên văn bởi TuanHungNTS Xem bài viết
        KT biến áp dòng xem sao!
        nó là VR phải không bác, em đả chỉnh rồi, tăng giảm nhưng cũng không có tác dụng j hết, không kiểm soát dc công xuất, e dùng ampe kep đo thử thì dòng chạy tới 14, 15A lận, hĩ

Comment

• Nguyên văn bởi TuanHungNTS Xem bài viết
          KT biến áp dòng xem sao!
          nó là VR phải không bác, em đả chỉnh rồi, tăng giảm nhưng cũng không có tác dụng j hết, không kiểm soát dc công xuất, e dùng ampe kep đo thử thì dòng chạy tới 14, 15A lận, hĩ

Comment

• chào mọi người em làm con bếp từ hiệu SaiKo moden SK2500 hiện tượng của nó là chưa sôi lên đã gắt ,bếp chạy cứ kêu tạch gắt tạch liên tục ai biết giúp em với em cảm ơn khách giục
            quá hi.

Comment

• Nguyên văn bởi vaanh86 Xem bài viết
              chào mọi người em làm con bếp từ hiệu SaiKo moden SK2500 hiện tượng của nó là chưa sôi lên đã gắt ,bếp chạy cứ kêu tạch gắt tạch liên tục ai biết giúp em với em cảm ơn khách giục
              quá hi.
              k/t hết các r lấy mẫu(r có trị số trăm k đó) nhả ra 1 đầu rồi đo,k/t tụ 0,3mf/1200v,tụ 5mf/270v.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                k/t hết các r lấy mẫu(r có trị số trăm k đó) nhả ra 1 đầu rồi đo,k/t tụ 0,3mf/1200v,tụ 5mf/270v.
                em đã kiểm tra và thay tụ 5m vẫn không được con bếp của em còn mới lắm mạch vẫn gon chắc các tụ vẫn ngon. ai gặp bệnh này giup em với khách giục quá .

Comment

em đã kiểm tra và thay tụ 5m vẫn không được con bếp của em còn mới lắm mạch vẫn gon chắc các tụ vẫn ngon. ai gặp bệnh này giup em với khách giục quá .
                  bạn xem cái biến trở chỉnh lên hết cỡ đi.có thể lấy tụ 0,3/1200v đấu song song với tụ 0,3 cũ xem sao.phải k/t thật kỹ trở có trị số lớn rất hay bị tăng trị số.

Comment

• Mình có chú bếp từ trung quốc. cắm điện chỉ kêu tít tít và ko lên đèn. đã kiểm tra sò công suất và cầu đều tốt. các bac hỉ dùm bệnh gì với?
                    Last edited by anhdaibk; 18-12-2013, 15:31.

Comment

• Nguyên văn bởi minhkha182 Xem bài viết
                      nó là biến áp nhỏ, trên mặt có thể phân biệt vì nó có 1 vòng dây thôi
                      TuanHung 0915535072

Comment

• bếp từ của mình xài quạt 18V, do nsx làm ẩu, nó sút dây + và dính qua dây - , làm chết quạt, giờ mình mua quạt khác 22v gắn vô thì nó k quay, do thử đầu ra cấp nguồn thì vẫn có 18v, nhưng nối quạt vô thì nó chỉ còn 2v... vậy là lỗi j vậy anh?? có thề hướng dẫn mình cách sửa

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                          Bác làm cho VXL. Hoạt động bình thương roi moí tính
                          VT
                          Bạn có thể chỉ rỏ cho mình được không, thank bạn

Comment

bác thử kiểm tra mấy con tụ có bị chập chân vào nhau không nếu bác có mạch khác ở đó thì so sanh xem vì trước em có sửa cái bếp cũng lên rồi tắt tìm mãi hóa ra 2 con tụ chân linh kiện hàn bị dính nhau (những tụ nối vào chân tín hiệu ấy của vdk ấy)nếu ko thì em nghĩ vdk chết rồi.có gì thì có thể trao đổi kinh nghiệm trực tiếp qua mail của em haituan.haui@gmail.com e ở hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi minhkha182 Xem bài viết
                              chào tất cả các pro, e mới gia nhập diễn đàn, e có 1 pan này mong tất cả các pro nhiệt tình giúp đỡ e với ạ

chả là thế này, e có 1 con media khách mang tới sửa, khi cắm điện vào và bật bếp lên nấu thì hiên tượng say ra là : bếp chỉ phóng từ theo từng hồi liên tiếp (khoảng 1 đến 2 gây rồi ngắt rồi lại tiếp tuc) bếp không thông báo lỗi gì cả, e đã kiển tra và thay thử 2 senso nhiệt trên IGBT và mặt bếp, kiểm tra các R hồi tiếp thấy bình thường, thay thử tụ 5m, thay diotzen 18v vào chân IGBT nhưng vẫn không cải thiện được tình hình, pro nào giải quyết dc pan này, xin giúp e với ạ
                              thông báo với các bác, e đã xử xong e này, mừng hết lớn lun,hi,
                              mún chia sẻ cho bác bác, để sau này gặp còn xử nó,
                              con bếp này đã khiến e vật vã gần 1 tuần, đã ráp lại định trả cho khách, nhưng bực mình quá lại lôi ra làm, lí do bị hiện tượng trên là bị chết điện trở dán 470 ôm (nhỏ bằng đầu que tăm) nối với chân VR, e đã chủ quan không kiểm tra kĩ, đo nhưng không tháo khỏi mạch nên vẫn thấy lên kim hix, vì nó nhỏ quá mà, tháo vô tháo ra khó khăn,
                              e thay R 470 ôm khác vô giờ chạy phà phà,hi
                              bác nào gặp pan này thì cứ thế mà xử nó nhe!!!

Comment

• Các bác giúp mình kiểm tra xem VXL con nay còn hoạt động ko với. Bếp lúc đầu đén sáng và không điều kiển được. Hiện tại cắm nguồn vào không sáng đèn nữa và kêu tít tít. Thanks các bác nhiều nhé!

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X