Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi kungfu Xem bài viết
    Bếp từ của mình ko nóng, quạt chạy, phím bấm vẫn tốt,bấm vẫn kêu tít tít, đo igbt thì còn tốt, con zenner nối với chân của igbt bị chập. Vậy mình thay con zenner này và có cần ktra linh kiện gì nữa ko.
    thay Con DZ chập và xem phần Driver nếu tốt thì có thể chạy test ,DZ này hiếm khi tự chập lắm bác ạ nên phải kiểm tra kỹ mạch các mạch hàng hiệu hiếm thấy lắp con DZ này .

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi tangpv Xem bài viết
    Em chào bác Việt Tiến,
    Em có cái bếp Munchen main E.G.O báo lỗi E9, em dịch ở cái bảng mã lỗi của hãng là lỗi cuộn cảm biến nhiệt độ. nhưng trên main em quan sát không thấy cái nào giống cảm biến nhiệt độ. Mong được bác chỉ giáo ạ. Thanks
    Lỗi này liên quan đến nhiệt độ trước tiên "kiểm tra kỹ 3 cảm biến nhiệt độ " của nó xem có gì bất thường không ? cảm biến tâm nhiệt là 80-100K sai số=1% nếu các cảm biến tốt nhiều khi do lỗi ảo hoặc để nồi quên cạn nước quá nhiệt lâu phần mềm nó vẫn lưu lại lỗi trong bộ nhớ chỉ còn cách Reset phần mềm mới hết báo lỗi bác ạ ,

Leave a comment:

• tangpv
    replied
    Em chào bác Việt Tiến,
    Em có cái bếp Munchen main E.G.O báo lỗi E9, em dịch ở cái bảng mã lỗi của hãng là lỗi cuộn cảm biến nhiệt độ. nhưng trên main em quan sát không thấy cái nào giống cảm biến nhiệt độ. Mong được bác chỉ giáo ạ. Thanks

Leave a comment:

• kungfu
    replied
    Bếp từ của mình ko nóng, quạt chạy, phím bấm vẫn tốt,bấm vẫn kêu tít tít, đo igbt thì còn tốt, con zenner nối với chân của igbt bị chập. Vậy mình thay con zenner này và có cần ktra linh kiện gì nữa ko.

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi anhngheoht Xem bài viết
    xin chào các bác hiện nay em đang cần ic SH69P24M Bác nào biết chỗ nào có bán con ic này không ạ cho em xin địa chỉ, em xin cảm ơn

đây là IC có phần mềm bác nên để nguyên đừng bóc tờ giấy dán trên lưng nó ra mới biết nó nạp phần mềm nào chứ bác hỏi IC tên là SH69P24M người ta bán cho nhưng về đâu có chạy được vì không được nạp phần mềm phù hợp với cái main và key nó đang sử dụng .

Leave a comment:

• anhngheoht
    replied
    xin chào các bác hiện nay em đang cần ic SH69P24M Bác nào biết chỗ nào có bán con ic này không ạ cho em xin địa chỉ, em xin cảm ơn

Leave a comment:

• Mrchoa
    replied
    Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

bác xem mấy dòng ( Miele, KleLine, Neff ) mấy cái này Lành và rất tốt tỷ lệ chết ít hơn các loại khác nên mua bếp từ đừng mua bếp có cả điện và từ , mấy cái có điện và từ tỷ lệ hỏng cao đặc biệt không mua bếp Điện mà được gọi với từ hoa mỹ là " Hồng Ngoại "
    Cảm ơn bác nhiều,

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi Mrchoa Xem bài viết
    Xin bác Việt Tiến cho ý kiến ạ
    Chả là mình có người bạn ở Đức sắp về quê ăn Tết và hắn nhận mang dùm cho 1 bếp từ, mình lên đây xin bác Việt Tiến cho 1 lời khuyên là nên mua loại nào ạ . Tiêu chuẩn là : Bếp âm 2 IH, một hồng ngoại tầm giá từ 20t - 25t ( hoặc ít hơn càng tốt).
    Rất mong bác giúp, chân thành cảm ơn trước.

bác xem mấy dòng ( Miele, KleLine, Neff ) mấy cái này Lành và rất tốt tỷ lệ chết ít hơn các loại khác nên mua bếp từ đừng mua bếp có cả điện và từ , mấy cái có điện và từ tỷ lệ hỏng cao đặc biệt không mua bếp Điện mà được gọi với từ hoa mỹ là " Hồng Ngoại "

Leave a comment:

• Mrchoa
    replied
    Xin bác Việt Tiến cho ý kiến ạ
    Chả là mình có người bạn ở Đức sắp về quê ăn Tết và hắn nhận mang dùm cho 1 bếp từ, mình lên đây xin bác Việt Tiến cho 1 lời khuyên là nên mua loại nào ạ . Tiêu chuẩn là : Bếp âm 2 IH, một hồng ngoại tầm giá từ 20t - 25t ( hoặc ít hơn càng tốt).
    Rất mong bác giúp, chân thành cảm ơn trước.

Leave a comment:

• tuannguyenb5
    replied
    Nguyên văn bởi hiephuong22 Xem bài viết
    Bếp từ pee huang c-20k39. Cứ cắm nguồn vào là báo E-0 và ấn tất cả các nút chỉ kêu bíp k có tác dụng. Bác nào làm qua rồi hướng dẫn em khắc phục với ạ
    Nhà em nôm na gọi bệnh này là treo máy.
    Mà giống bệnh này nó bao la lắm. Thôi thì bác cứ kiểm tra từ từ, bắt đầu là các mức áp (300v, 18v, 5v) sau đó là các mạch nhiệt, áp, dòng...Nếu không may dính phải MCU lỗi thì coi như xong.

Leave a comment:

• tuannguyenb5
    replied
    Nguyên văn bởi quydiachat Xem bài viết
    E có bếp Media lâu ko dùng mấy hôm trước lấy ra dùng cắm điện và bật nguồn thì bị nhảy attomat. E đã thay tụ 5mf và sò công suất nhưng khi cắm điện thì attomat lại nhảy và sò công suất lại chết. Các bác có kinh nghiệm hướng dẫn e với.
    Cắm bếp mà nhảy at thì chứng tỏ bếp còn bị chập. Ngoài tụ và sò, một tác nhân gây chập khác là cầu D hỏng nên cần kiểm tra.
    Trước khi cắm điện, dùng đồng hồ vạn năng (thang 1k) kiểm tra xem bếp còn chập không.

Còn chết sò thì lại là vấn đề khác. Phải quay lại tầng khuếch đại và LM339 thôi, biết làm sao được.

Leave a comment:

• hiephuong22
    replied
    Bếp từ pee huang c-20k39. Cứ cắm nguồn vào là báo E-0 và ấn tất cả các nút chỉ kêu bíp k có tác dụng. Bác nào làm qua rồi hướng dẫn em khắc phục với ạ

Leave a comment:

• quydiachat
    replied
    E có bếp Media lâu ko dùng mấy hôm trước lấy ra dùng cắm điện và bật nguồn thì bị nhảy attomat. E đã thay tụ 5mf và sò công suất nhưng khi cắm điện thì attomat lại nhảy và sò công suất lại chết. Các bác có kinh nghiệm hướng dẫn e với.

Leave a comment:

• vuvantu73
    replied
    Nguyên văn bởi Anhchienk43 Xem bài viết
    Đầu tiên là vệ sinh con cảm biến nhiệt trên mâm, tra lại kem tản nhiệt, tiếp đến Kiểm tra con biến trở , Vệ sinh bụi bẩn, nếu ko được thì thay con khác, kẹp dòng và chỉnh nó lên 7>8A. XOng
    Bếp này mình tìm không thấy có con biến trở nào bạn à?

Leave a comment:

• nvh44
    replied
    Nguyên văn bởi thanhonap Xem bài viết
    Bác đã tìm được linh kiện chưa ạ giúp em với vì em cũng bị như của bác
    Đã không nhìn thấy ký hiệu trên "lưng" nó thì tìm thế nào được bạn. Cái của bạn còn đọc được tên của IC này không?

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X