Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• binhbazan
    replied
    Nguyên văn bởi nam7998 Xem bài viết
    Nhờ các bác giúp em, em có nhận cái bếp từ sunhouse bị pan khi đạt nồi lên mở điện vừa chạy khoảng 30 giây là bếp tự ngưng hoạt động báo lỗi --- , em đã thay tụ, và ic ổn áp, cảm biến nhiệt,
    Bếp báo lỗi gì bác ơi?

Leave a comment:

• nam7998
    replied
    Nhờ các bác giúp em, em có nhận cái bếp từ sunhouse bị pan khi đạt nồi lên mở điện vừa chạy khoảng 30 giây là bếp tự ngưng hoạt động báo lỗi --- , em đã thay tụ, và ic ổn áp, cảm biến nhiệt,

Leave a comment:

• lovefires
    replied
    E đang sửa cái nồi cuchen lỗi Er7 , các bác làm qua rồi giúp e với , e cảm ơn nhiều

Leave a comment:

• hoaiphu12
    replied
    Mình đang sửa con bếp từ bosch pkn675 báo lôi er22 ae nào làm rồi xin chỉ giúp mình

Leave a comment:

• huonggiang
    replied
    [QUOTE=huonggiang;n1712037]Hi cụ viettien có phải số cầm chân of cụ có đuôi là: ....23123 ko ạ, em xin lưu lại để khi cần
    ý em nói là......4023123 chứ ko phải số cố định trên này.

Leave a comment:

• huonggiang
    replied
    Hi cụ viettien có phải số cầm chân of cụ có đuôi là: ....23123 ko ạ, em xin lưu lại để khi cần ới cụ.

Leave a comment:

• quantamvn
    replied
    Các bác xác định giúp em bếp từ này. Khi bật lên chỉnh bình thường nhưng đc 1 chút là tự động nhảy về mức thấp nhất và khi em chỉnh lên thì đc 1 chút là lại tự động trở về mức thấp nhất. Có khi mới về mức thấp nhất em bấm lên thì ko đc, chờ 1 chút cho nó chạy ở mức thấp nhất r ấn thì mới chỉnh lên đc. Các bác xem thêm trong video.
    Hướng dẫn giúp em cách xử lý với ạ.
    Em cảm ơn.

Leave a comment:

• long.vt
    replied
    Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
    yếu hơn bình thường nó hơi chung chung , nên kiểm tra đỉnh xung điều khiển đạt bao nhiêu để biết phần nào lỗi do phần mềm , do điều khiển hay khối công xuất ,.

Thanks bác support, nhưng cái nay hơi quá với amater như em. 😁

Leave a comment:

• vietnamads
    replied
    hay quá, cảm ơn mod

Leave a comment:

• zeronic
    replied
    Bác nào biết cách liên lạc với của hàng nhà chủ thớt chỉ giùm để mang cái bếp qua sửa. Bệnh là bật lên Relay đóng, hiển thị lên rồi tự nhiên ..ngắt. sau 1 lúc thì nó lặp lại! Trước đó dùng bình thường, máy hàng châu Âu sản xuất tại Ba lan!

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi thaivg Xem bài viết
    Có ai có cái mặt bếp từ đơn Electrolux cho or bán không? Bếp nhà tôi đang bị vỡ mất rồi.
    bếp đơn Elec nhìu loại lắm bác ạ, bác cho vài tấm Hình nhé ,.

Leave a comment:

• thaivg
    replied
    Có ai có cái mặt bếp từ đơn Electrolux cho or bán không? Bếp nhà tôi đang bị vỡ mất rồi.

Leave a comment:

• viettien123
    replied
    Nguyên văn bởi long.vt Xem bài viết
    Các bro phán bệnh giúp em con bếp từ nhà em với. Tình trạng cắm điện mọi chức năng hoạt động bình thường không báo lỗi gì cả, duy chỉ có việc là rất yếu. Đun nước thì chỉ lăn tăn thôi chứ không sôi dc nước. Bếp nhà em là bếp Deawoo, em tháo ra kiểm tra IGBT và các con tụ 5uF, 0.3uF, 2uF thì chỉ thấy con 2uF nạp xả hơi yếu. Em thay con mới vào thì tình trạng vẫn vậy. Bro nào biết phán giúp em với. Em chỉ là dân amater vọc vạch mấy cái đồ dùng ở nhà thôi, nên kiến thức điện tử non lắm 🤣. Thanks.
    yếu hơn bình thường nó hơi chung chung , nên kiểm tra đỉnh xung điều khiển đạt bao nhiêu để biết phần nào lỗi do phần mềm , do điều khiển hay khối công xuất ,.

Leave a comment:

• long.vt
    replied
    Các bro phán bệnh giúp em con bếp từ nhà em với. Tình trạng cắm điện mọi chức năng hoạt động bình thường không báo lỗi gì cả, duy chỉ có việc là rất yếu. Đun nước thì chỉ lăn tăn thôi chứ không sôi dc nước. Bếp nhà em là bếp Deawoo, em tháo ra kiểm tra IGBT và các con tụ 5uF, 0.3uF, 2uF thì chỉ thấy con 2uF nạp xả hơi yếu. Em thay con mới vào thì tình trạng vẫn vậy. Bro nào biết phán giúp em với. Em chỉ là dân amater vọc vạch mấy cái đồ dùng ở nhà thôi, nên kiến thức điện tử non lắm 🤣. Thanks.

Leave a comment:

• long.vt
    replied

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X