Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi huunho1 Xem bài viết
    bác bán bao nhiêu tiền 1 con G16?
    Bạn này ít tuổi chắc chưa biết dùng Đt, trước khi hỏi cái gì cũng phải biết là đang hỏi ai, và ở đâu chứ. Topic này Mod VT tư vấn về sửa chữa bạn nếu thực sự cần thì có thể nhấc alo gọi trực tiếp cơ mà, k trả lời thì là khinh người, trả lời hết những câu đại loại như của bạn hỏi thì Mod khác gì đi rao bán vặt( rất nhiều bạn thiện chí đc mod cho tặng những thứ lẻ tẻ đó), 1 câu hỏi vô tình của bạn làm hạ thấp người khác xuống đấy. Nếu thực sự bạn là khách hàng tiềm năng có thể mua hàng 100-hàng ngàn con G16 của Mod VT thì mình xin lỗi, chứ còn 1 con lắp cho cái bếp vài trăm thì lần sau lưu ý
    Đời bể khổ :

Comment

• pan nay k khó đâu bạn ơi, dễ nhất trong các bệnh bếp từ. mang đến anh VIệt TIến la xong hết,
      hòa đại nhân
      01633353077

Comment

• Click image for larger version

Name:	10733994_664031640379986_2529778797744592110_n.jpg
Views:	1
Size:	112.3 KB
ID:	1400105
        bác nào biết mạch nguyên lý và nguyên lý hoạt động của bếp từ loại này không chỉ giáo em với ak ?

Comment

• Nguyên văn bởi kaitokid Xem bài viết
          [ATTACH]92550[/ATTACH]
          bác nào biết mạch nguyên lý và nguyên lý hoạt động của bếp từ loại này không chỉ giáo em với ak ?
          Bếp đôi mà, nguyên lý thì bằng (bếp đơn)x2 mình nghĩ hiểu bếp đơn thì cũng làm đc bếp này chắc có khó hơn chút vì nó ghép trên cũng 1 vỉ, thấy lạ là dùng tụ 8uF thôi thường thì nó là 5uF
          Đời bể khổ :

Comment

• Chào bác việt tiến và các pro e có 2 con bếp từ
            1. Bật lên bình thường nhưng kêu bip... không nhận nồi (đã thử nhiều nồi) Trước nó hỏng IC công suất. đã thay và thay cả con tụ 5mi mới.
            2. Con này bị lỗi EO bật lên dèn sáng nhưng bóng sáng nhưng không thấy quạt quay. nó cũng chết tụ 5mi và IC công suất đã thay mới.
            3. Cảm ơn bác trước.
            Last edited by chuquocluong; 28-11-2014, 15:07.

Comment

• e mới vào nghề các bác cho e hỏi những nguyên nhân nào dẫn tới chết con sò ạ. con bếp của e n ăn của e 2 con rồi ạ. e bí quá k biết làm sao

Comment

• Nguyên văn bởi quyhuonghy
                cac bac cho em hoi bep tu bi loi e3 sua the nao nhi
                không biết a viettien co vợ chưa nhỉ, lỗi E3 là lỗi mất nguồn 18v nuôi lm339.
                hòa đại nhân
                01633353077

Comment

• Nguyên văn bởi huudat2301 Xem bài viết
                  e mới vào nghề các bác cho e hỏi những nguyên nhân nào dẫn tới chết con sò ạ. con bếp của e n ăn của e 2 con rồi ạ. e bí quá k biết làm sao
                  sửa bếp từ phải trồng nhiều rau dăm để nấu với sò mới không thấy tanh
                  hòa đại nhân
                  01633353077

Comment

• các bác cho e hỏi tí;; cái bếp từ e nhận sữa nó có tình trạng như thế này;;
                    _cấm điện vào tất cả các led sáng rồi tắc,,bấm ko được ...
                    _e tháo ra đo nguồn thì tốt hết..nhưng bên mạch cảm ứng (phần hiển thị led) e cấp nguồn riêng thì nó ko sáng ,,2 ngày rồi e tìm chưa ra bệnh nên bữa nay e nhờ
                    các bác giúp giùm e nhé ,,,thank các bác nhiều
                    nghia hoang vu_20 quang trung

Comment

• Nguyên văn bởi huudat2301 Xem bài viết
                      e mới vào nghề các bác cho e hỏi những nguyên nhân nào dẫn tới chết con sò ạ. con bếp của e n ăn của e 2 con rồi ạ. e bí quá k biết làm sao
                      Bếp của bác là dùng 1 thời gian mới bị chết sò hay là thay xong cắm vào chết luôn ?
                      Bác cho em cụ thể model của nó để em tìm bản vẽ nhé .

Comment

• sao ko ai giúp e zị
                        nghia hoang vu_20 quang trung

Comment

• của e là cắm vào dk 1 tí thì chết khoảng 5s. model của nó la hi-h2021c ạ

Comment

• Chào VT cùng các bạn . Lâu rồi bữa nay mình lại gặp 1 ca bệnh là chập cặp lái nên cháy đen thui con R vô chân C của 8050 . AE nào biết con này trị số bao nhiêu chỉ giùm mình với . Nguồn của nó là 22v cho 339 và qua R này tới 8050 . mình đã thay thử con 100/Ohm nhưng cứ bật nấu được mấy giây lại chết cầu chì . Rất mong AE giúp đỡ , mình xin cảm ơn !

Comment

• chào anh viettien 123 và cả nhà.
                              tôi là lính mới tham gia diễn đàn , lại ngu ngơ về điện, nhưng thât sự ngưỡng mộ về sự nhiệt tình chia sẻ với ae trong nghề của anh VT . hiếm gặp những diễn đàn nào dài hơi , dân dã và đông người tham gia như chủ đề bếp từ này . mong anh luôn khỏe ,và thêm nhiều nhiệt huyết để giúp đỡ trả lời nhiều thắc mắc của ae .
                              tiện đây tôi cũng muốn anh tổng hợp một bài về cách kiểm tra nóng , kiểm tra nguội các linh kiên chính trong bếp từ ,xin cảm ơn và chúc anh luôn khỏe,
                              Last edited by mindeptrai01; 03-12-2014, 07:41.

Comment

• xin cam on a viettien

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X