Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Buồn quá đến giờ vẫn còn có bác cứ cắm IGBT là nhét luôn cầu chì vào để nó nổ sao? Lấy cái đèn sợi đốt 75W mắc vào chỗ cầu chì để xem nó có sáng k đã? nếu k sáng - hãy thay cầu chì. Bác sửa vậy có cả đống IGBT cũng chả đủ

Comment

• Bác ktra cầu đi ot chưa? mấy con tụ 2mF, 0.27mf, 5mf có vđề gì không? con trở 22om còn không Viper12A sao rồi. Bác tiện thì chụp ảnh cái bo mạch lên đi

Comment

• chào anh viettien em không chuyên điện tử chỉ biết chút ít, em có sửa thử cái midea thì thay igbt, cầu và tụ 5uf, ghim nguồn vào thì thấy tất cả đèn hiện lên rồi tất ngấm, em thử chạm vào bảng điều khiển thì báo lỗi d0.00 có thể hướng dẫn em khắc phục không ah

Comment

• mình cũng bị như vậy, đóng ibgt vào cắm điện thì không sao, nhưng bỏ nồi lên nhấn nút nguồn là bùm. con igbt chỗ mình mua tới 35k lận, thật là xót xa. thay tụ 5m rồi, kt mấy tụ kia còn tốt.
          ae cho hỏi luôn con FGA25N120 có thay thế được cho con H25R1202 không vậy?
          Cái Bè Tiền Giang
          Email:

Comment

• Nguyên văn bởi dẹnkeoquan79 Xem bài viết
            em có caí bếp từ hiệu MEDIA MI-SV21DN cứ chạy một lúc lại ngắt . em đã thay thử tụ 0.3 mf ,tu 5mf và cảm biến nhiệt nhưng bệnh tình ko thay đổi mong các cao nhân chỉ giáo,cảm ơn bạn đọc tin
            em ko phải cao nhân gì nhưng bác kiểm tra lại trị số mấy trở hồi tiếp DC và HV thử xem.

Comment

• quên trước hết bác đã loại trừ các cảm biến nhiệt ?..

Comment

• Bác ơi. Mạch của em kiểm tra hỏng mất 2 con này. Bác xem giúp em có thể thay bằng con nào được ạ. Em cám ơn bác

Comment

• các bác cho em hỏi em có cái bếp từ bluestone mode 6616 lợi eo em kim tra thấy đức r405 em thấy rồi nhưng vẫn như cũ báo lỗi eo kèm theo tiếng bíp bác nào gặp qua xin giúp em với

Comment

• các bác giúp e với khách mang cái bếp từ supor sdh509vn bị lỗi E0 không nhận nồi e đã kiểm tra cảm biến nhiệt vẫn tốt mà không nhận nồi bác nào gặp ban này rồi chỉ e với đã tìm ra ban bệnh lấy bo khác tes kết luận hư khiển thay khiển khác đã ok

Comment

• Nguyên văn bởi ngoicbe Xem bài viết
                      mình cũng bị như vậy, đóng ibgt vào cắm điện thì không sao, nhưng bỏ nồi lên nhấn nút nguồn là bùm. con igbt chỗ mình mua tới 35k lận, thật là xót xa. thay tụ 5m rồi, kt mấy tụ kia còn tốt.
                      ae cho hỏi luôn con FGA25N120 có thay thế được cho con H25R1202 không vậy?
                      không ai giúp mình hết, giận quá bỏ nghề sửa bếp từ luôn.
                      Cái Bè Tiền Giang
                      Email:

Comment

• [QUOTE=ngoicbe;n1655887]
                        không ai giúp mình hết, giận quá bỏ nghề sửa bếp từ luôn.[/QUOT
                        bạn kiểm tra tụ kiểm tra con zener ngay chân igbt đo xem có trạm mass ko thay nó đi kiểm tra lm399 và thay 2 con driver s8550 và s8050
                        lần sau khi lắp igbt vào bạn kiếm cái bóng đèn sợi đốt 75w đấu qua cầu chì nếu chập thì không chết igbt bạn không đo mà cứ thay igbt vào thì đóng tiền dài

Comment

• Nguyên văn bởi anhvien86 Xem bài viết
                          các bác cho em hỏi em có cái bếp từ bluestone mode 6616 lợi eo em kim tra thấy đức r405 em thấy rồi nhưng vẫn như cũ báo lỗi eo kèm theo tiếng bíp bác nào gặp qua xin giúp em với
                          kg co ai diup mainh sao

Comment

• Nguyên văn bởi anhvien86 Xem bài viết
                            kg co ai diup mainh sao
                            bạn kiểm tra các linh kiện khác xem có con nào bị chạm ko kiểm tra con tụ 104 ngay ic khiển thay nó đi nếu kiểm tra mà vẫn báo lỗi EO thi bi hư ic khiển rồi bạn

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

kiểm tra các phím mà tốt mạch tốt thì thay IC bàn phím 80% là được
                              nếu không được lỗi phần mềm không khởi động được MCU
                              e đã thay ic sm1668 trên bo khiển rồi đã khiển đc nhưng chạy test đc 5p tịt ngỏm lại quay về bệnh cũ cắm nguồn kêu tít sang all đèn nhưng k khiển đc
                              khổng phải lỗi phần mềm chứ
                              tkb nhiều

Comment

• Bác viettien giúp e với bếp từ philips bị hỏng bàn phím e đã thay phím hoạt động tốt nhưng để nồi lên cứ báo eo em đã gỡ toàn trở so áp đo vẫn tốt ạ cặp 8550 và 8050 đã kt tốt tụ 0.3 m đã thay mới còn gì nữa bác giúp e với ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X