Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác cao nhân giúp em!
    Em có bếp sanaky phím cơ,bấm các nút đều dc. mà nó ko chạy,cứ bíp bíp. ko đặt nồi cũng thế. ko báo lỗi j cả.
    Cảm ơn các bác!

Comment

• Nguyên văn bởi anhchienk433 Xem bài viết
      thế thì chịu rồi, bác đo so với con main khác rồi so sánh trị số thôi, hôm trước mình dính con mâm nhôm, sửa mờ mắt không tìm thấy lỗi, tháo ra lắp lại để trẩ khách thì lại chạy vâm vâm,
      Cảm ơn Bác ..Đề tới tìm bếp cùng loại so sánh vậy... sẽ báo cáo bác sau.

Comment

• [QUOTE=thuyvinh;n1677065]Các bác cao nhân giúp em!
        Em có bếp sanaky phím cơ,bấm các nút đều dc. mà nó ko chạy,cứ bíp bíp. ko đặt nồi cũng thế. ko báo lỗi j cả.
        Cảm ơn các bác![/QUOT

Comment

• [QUOTE=thuyvinh;n1677174]
          Nguyên văn bởi thuyvinh Xem bài viết
          Các bác cao nhân giúp em!
          Cảm ơn các bác![/QUOT

Có khả năng mạch phát hiện điện áp có lỗi.
          Tùy theo máy. Có loại dùng so áp LM339 rồi báo về MCU, cũng có loại chỉnh lưu và hạ áp qua D, R, C rồi về thẳng MCU.
          Bác kiểm tra trong mạch này (điện trở phân áp đưa bớt điện xuống mát) xem có con R nào tăng trị số không? Nó sẽ đưa ra điện áp so sánh tăng cao khiến bếp của bác "ăn vạ" đấy.

Comment

• Em có bếp tiger king,phím cảm ứng. Đặt nồi vẫn nghe tách tách tiếng bắt nồi mà báo lỗi E0. Cứ tách tách mãi. Các bác giúp em

Comment

• Nguyên văn bởi thuyvinh Xem bài viết
              Em có bếp tiger king,phím cảm ứng. Đặt nồi vẫn nghe tách tách tiếng bắt nồi mà báo lỗi E0. Cứ tách tách mãi. Các bác giúp em

Theo em bệnh này vẫn là bệnh không nhận xoong. Anh thử kiểm tra mấy con trở trị số lớn khu vực mạch nhận xoong xem có tăng giá trị không (thường khoảng trên 200k ohm).

Comment

• Cho e hỏi tí e có cái bếp từ nguồn bình thường 18v 5v ok hết mà bấm nút để cho bếp từ hoạt động thì không thấy đền sáng
                Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

bác xem mấy thanh ferit dưới mâm từ có bị vỡ hay rơi mất thanh nào không ?
                trường hợp bác đặt lon sũa bò lên nóng là bếp bình thường đấy

Comment

• Nguyên văn bởi thuyvinh Xem bài viết
                  Em có bếp tiger king,phím cảm ứng. Đặt nồi vẫn nghe tách tách tiếng bắt nồi mà báo lỗi E0. Cứ tách tách mãi. Các bác giúp em

Bệnh này thuộc dạng "khoai" nhất trong bếp từ, bởi nó có nhiều nguyên nhân đưa đến.
                  Nguyên nhân từ mạch nhận xoong như bác 0601 nói ở trên cũng có khả năng lắm.

Ngoài ra, cần kiểm tra mạch chỉnh lưu. D cầu C lọc có đảm bảo đủ áp liên tục không? Mạch kiểm soát (có con biến áp dòng) thì thứ cấp, D cầu, R và R biến đổi có chuẩn thì mới báo tín hiệu về MCU chuẩn. Nếu sai nó cũng sẽ đóng ngắt liên tục...
                  Rồi còn mạch so sánh ở con LM339 nữa...

Tuy nhiên, trước mắt bác thử kiểm tra xem tình trạng vệ sinh toàn bộ mạch bếp đã. Nhiều khi nguyên nhân rất đơn giản như côn trùng, nước canh... chui vào trong làm hỏng mạch. Bằng mắt thường có thể nhận biết.
                  Hoặc xấu hơn, do lỗi MCU chẳng hạn.
                  T

Comment

• Nguyên văn bởi tuannguyenb5 Xem bài viết
                    Bệnh này thuộc dạng "khoai" nhất trong bếp từ, bởi nó có nhiều nguyên nhân đưa đến.
                    Nguyên nhân từ mạch nhận xoong như bác 0601 nói ở trên cũng có khả năng lắm.

Ngoài ra, cần kiểm tra mạch chỉnh lưu. D cầu C lọc có đảm bảo đủ áp liên tục không? Mạch kiểm soát (có con biến áp dòng) thì thứ cấp, D cầu, R và R biến đổi có chuẩn thì mới báo tín hiệu về MCU chuẩn. Nếu sai nó cũng sẽ đóng ngắt liên tục...
                    Rồi còn mạch so sánh ở con LM339 nữa...

Tuy nhiên, trước mắt bác thử kiểm tra xem tình trạng vệ sinh toàn bộ mạch bếp đã. Nhiều khi nguyên nhân rất đơn giản như côn trùng, nước canh... chui vào trong làm hỏng mạch. Bằng mắt thường có thể nhận biết.
                    Hoặc xấu hơn, do lỗi MCU chẳng hạn.
                    T
                    Mình đã gặp pan này rồi...rất rộng..cuối cùng do con R lấy mẫu nguồn vào 220v( CÓ VẺ KỲ QUÁ NHỈ)

Comment

• Em có cái bếp từ Sunhouse kiểm tra hoài ko biết bị sao mà bật lên bình thường chỉ khi ấn nút để bếp bắt đầu chạy thì phần hiển thị nó nhiễu nhiễu loạn loạn rồi ngắt luôn, bật lại thì lại bị nthe rồi ngắt, nhấc bếp lên vẫn thấy báo lỗi E0 bthg .Giúp em với ạ

Comment

• Nguyên văn bởi dientuviet36 Xem bài viết
                        Em có cái bếp từ Sunhouse kiểm tra hoài ko biết bị sao mà bật lên bình thường chỉ khi ấn nút để bếp bắt đầu chạy thì phần hiển thị nó nhiễu nhiễu loạn loạn rồi ngắt luôn, bật lại thì lại bị nthe rồi ngắt, nhấc bếp lên vẫn thấy báo lỗi E0 bthg .Giúp em với ạ
                        Bác đo xem lúc ngắt nguồn có ổn định không
                        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                        Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Nguyên văn bởi thientrungnb Xem bài viết
                          Mình đã gặp pan này rồi...rất rộng..cuối cùng do con R lấy mẫu nguồn vào 220v( CÓ VẺ KỲ QUÁ NHỈ)
                          Em cũng đã từng gặp con tương tự bác. Bếp Media.

Comment

• Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                            Bác đo xem lúc ngắt nguồn có ổn định không
                            Đo cái gì ạ bác

Comment

• Nguyên văn bởi dientuviet36 Xem bài viết

Đo cái gì ạ bác
                              Đo nguồn của bếp ý bác
                              Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                              Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
                                Đo nguồn của bếp ý bác
                                Nguồn vào bthg mà bác, e vác từ nhà hxom về đấy ạ, bên đấy cg thử bị y nthe này, cứ bật cái lên rè rè từ từ tí là nhiễu nhiễu màn hình rồi tắt

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X