Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi 0933337377 Xem bài viết
    Có thể dân Thủ đô sành điệu nên yêu cầu cao hơn,chấp nhận chết tiếp thay tiếp. Chứ mình ở quê toàn sửa cho các bác nông dân thích chậm mà chắc. Nếu hỏi khách: thích nhanh (rủi ro lớn) hay chậm (an toàn hơn)? 10 người thì có hơn 9 người chọn phương án 2
    BÁC NÓI HỢP LÒNG NÔNG DÂN NHÀ MÌNH CỨ ĂN CHẮC MẶC BỀN BÁC NHỈ.??...QUÊ TA GIẢI THÍCH AI HIỂU...MÌNH CỨ MUỐN ĐI XA LÀ PHẢI ĐI TỪ TỪ...CHÚC BÁC VUI.. KIẾM THÊM NHIỀU THÓC NHÉ...HẸN GẶP BÁC..

Comment

• Nguyên văn bởi thientrungnb Xem bài viết

HAI CON R BÁO VỀ LÀ CON NÀO BÁC?? TRỊ SỐ?? NÓ Ở PHẦN LẤY MẪU À?? MONG BÁC CHI GIÁO...CẢM ƠN BÁC NHIỀU.
      cần chú ý đên tụ 5uF, điện áp nguồn nuôi, sò IGBT và một số điện trở giá trị lớn có nhiệm vụ hồi tiếp điện áp cảm ứng về vi xử lý. Hôm đó e thay r ở ở c sò báo về 220k voi 330k. Bác xem thử k dc kt r lấy xung 50hz ngon cam tr xem sao @@

Comment

• chào anh Việt Tiến! em có con bếp hồng ngoại HISAKI đang dùng bị cúp điện, lúc có điện lại thì em cắm điện vào bếp vẫn bíp 1 tiếng, quạt quay vài vòng rồi dừng lại như bình thường, bảng điều khiển vẫn sáng đèn nhưng tất cả các phím cảm ứng trên mặt bếp điều không sử dụng được, bếp không báo lỗi gì hết (không thể mở khóa và bật nguồn). xin nhờ anh giúp đỡ với ạ. thank anh nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi 0935680981 Xem bài viết

cần chú ý đên tụ 5uF, điện áp nguồn nuôi, sò IGBT và một số điện trở giá trị lớn có nhiệm vụ hồi tiếp điện áp cảm ứng về vi xử lý. Hôm đó e thay r ở ở c sò báo về 220k voi 330k. Bác xem thử k dc kt r lấy xung 50hz ngon cam tr xem sao @@
          Cảm ơn bác nhiều ,,,em sẽ KT ..BÁO CÁO LẠI BÁC SAU NHÉ..

Comment

• Hiện tượng: Đặt ấm nấu nước ~10 phút, nước chưa sôi -> mất Từ kèm tiếng 'bíp' (hiển thị ko thay đổi) -> vài giây sau có Từ trở lại -> đc một vài phút lại 'bíp'...
            Quan sát chuẩn đoán: Cảm giác khi nhiệt độ trong bếp lên mức nào đó là 'bíp'...mệt quá! cho nghỉ xả hơi chút.
            Hư hỏng: Mất khá nhiều thời gian... Sau cùng thay thử tụ 0.3uF/1200V -> bếp chạy như gái 17 ko biết mệt OK.
            Cái tụ hỏng đo so sánh với tụ mới bằng ohm kế ko phát hiện gì, có lẽ tụ bị rỉ nhẹ khi có áp cao gây nên sò nóng hơn bình thường.

Comment

• Nguyên văn bởi tamthang028 Xem bài viết
              Hiện tượng: Đặt ấm nấu nước ~10 phút, nước chưa sôi -> mất Từ kèm tiếng 'bíp' (hiển thị ko thay đổi) -> vài giây sau có Từ trở lại -> đc một vài phút lại 'bíp'...
              Quan sát chuẩn đoán: Cảm giác khi nhiệt độ trong bếp lên mức nào đó là 'bíp'...mệt quá! cho nghỉ xả hơi chút.
              Hư hỏng: Mất khá nhiều thời gian... Sau cùng thay thử tụ 0.3uF/1200V -> bếp chạy như gái 17 ko biết mệt OK.
              Cái tụ hỏng đo so sánh với tụ mới bằng ohm kế ko phát hiện gì, có lẽ tụ bị rỉ nhẹ khi có áp cao gây nên sò nóng hơn bình thường.
              CHÀO 028... LÚC CHẠY BẠN ĐO DÒNG LÀ BAO NHIÊU VẬY?MÌNH ĐÃ GẶP PAN NÀY NHƯNG CHƯA GIẢI ĐƯỢC(ĐÃ THAY TỤ 0.3 MF).MONG BẠN CHỈ GIÁO.. CẢM ƠN BẠN NHIỀU.

Comment

MIMH ĐÃ KT ,THAY TRỞ CÁC ĐG LẤY MẪU VẪN KHÔNG ĐƯỢC BẠN Ạ...CẢM ON BẠN NHIỀU..

Comment

MIMH ĐÃ KT ,THAY TRỞ CÁC ĐG LẤY MẪU VẪN KHÔNG ĐƯỢC BẠN Ạ...CẢM ON BẠN NHIỀU..
                  Bé cua bac hang Gi lúc đầu cám dien có kêu không hiện tượng sau đó thế nào bac nói rõ em nguyên cứu thử..

Comment

Bé cua bac hang Gi lúc đầu cám dien có kêu không hiện tượng sau đó thế nào bac nói rõ em nguyên cứu thử..
                    BẾP CÙA TỚ MEDIA MI-SW19EB... BỊ HIỆN TƯỢNG CHẠY TĂT...CHẠY TẮT...HOÀI .KHÔNG BÁO LỖI J HẾT.LÚC CHẠY ĐO THẤY 4A LÀ TẮT.. XONG LẠI TỰ CHẠY...RỒI LẠI TĂT...ĐƯA RA THỢ NÓI HƯ VXL.. THUA . TỚ ĐÃ THAY BO CS KHÁC VÀO CHẠY NGON LÀNH...TỨC KHÔNG PHẢI HƯ VXL....TỚ TÌM CHƯA RA ..MONG CÁC BẠN ,CÁC CAO THỦ J ĐỠ TỚ VỚI.. THS NHIẾU NHÉ...CHÚC CÁC BẠN VÀ GĐ AN LÀNH.(ĐÃ THAY TỤ 0.3MF 1200V)

Comment

BẾP CÙA TỚ MEDIA MI-SW19EB... BỊ HIỆN TƯỢNG CHẠY TĂT...CHẠY TẮT...HOÀI .KHÔNG BÁO LỖI J HẾT.LÚC CHẠY ĐO THẤY 4A LÀ TẮT.. XONG LẠI TỰ CHẠY...RỒI LẠI TĂT...ĐƯA RA THỢ NÓI HƯ VXL.. THUA . TỚ ĐÃ THAY BO CS KHÁC VÀO CHẠY NGON LÀNH...TỨC KHÔNG PHẢI HƯ VXL....TỚ TÌM CHƯA RA ..MONG CÁC BẠN ,CÁC CAO THỦ J ĐỠ TỚ VỚI.. THS NHIẾU NHÉ...CHÚC CÁC BẠN VÀ GĐ AN LÀNH.(ĐÃ THAY TỤ 0.3MF 1200V)
                      Bạn kiểm tra mấy con trở giá trị lớn khu vực điện AC đầu vào chưa? nếu một trong các con này tăng chỉ số cũng bị hiện tượng này. Điện áp 18V có đủ không, kiểm tra tụ lọc của nguồn này xem có phồng không? Em thấy bệnh này liên quan tương đối rộng, bác chịu khó tìm chắc nhanh ra thôi. Gluck!

Comment

• Nguyên văn bởi 0601 Xem bài viết
                        Bạn kiểm tra mấy con trở giá trị lớn khu vực điện AC đầu vào chưa? nếu một trong các con này tăng chỉ số cũng bị hiện tượng này. Điện áp 18V có đủ không, kiểm tra tụ lọc của nguồn này xem có phồng không? Em thấy bệnh này liên quan tương đối rộng, bác chịu khó tìm chắc nhanh ra thôi. Gluck!
                        TỚ ĐÃ KT CẢ CÁC ĐG LÃY MẪU .18V,5V,TỤ 2,5,0.3 MF ĐỀU TỐT....CẢ CẢM BIẾN DÒNG ĐỀU OK..ĐẾN NAY VẪN CHƯA TIM RA PAN..BỆNH NÀY RẤT KHÓ..TỚ ĐÃ ĐƯA CHO 4 THỢ ĐỀU THUA RỒI ...TỚ ĐANG CỐ N/CỨU . CẢM ƠN BẠN NHIỀU

Comment

TỚ ĐÃ KT CẢ CÁC ĐG LÃY MẪU .18V,5V,TỤ 2,5,0.3 MF ĐỀU TỐT....CẢ CẢM BIẾN DÒNG ĐỀU OK..ĐẾN NAY VẪN CHƯA TIM RA PAN..BỆNH NÀY RẤT KHÓ..TỚ ĐÃ ĐƯA CHO 4 THỢ ĐỀU THUA RỒI ...TỚ ĐANG CỐ N/CỨU . CẢM ƠN BẠN NHIỀU
                          Luc nau luc không chỉ có thể là nguồn bác kt kỷ xem tụ nguồn xem sao xem có r nào tăg trị sôs k k dc mk cũng chịu..

Comment

cuộn dây của bếp bằng nhôm hay bằng đồng bạn, khả năng do cuộn dây đó nếu ko tìm được chỗ nào

Comment

• Nguyên văn bởi anhchienk433 Xem bài viết
                              cuộn dây của bếp bằng nhôm hay bằng đồng bạn, khả năng do cuộn dây đó nếu ko tìm được chỗ nào
                              Bằng đồng bác ạ

Comment

Bằng đồng bác ạ
                                thế thì chịu rồi, bác đo so với con main khác rồi so sánh trị số thôi, hôm trước mình dính con mâm nhôm, sửa mờ mắt không tìm thấy lỗi, tháo ra lắp lại để trẩ khách thì lại chạy vâm vâm,

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X