Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào bác VT và toàn thể ae trên dđ. Mình có con bếp Saiko vẫn chạy nhưng bị yếu,kẹp Ampe kìm đo được có 5A. Mong các bác bắt bệnh giúp em với!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vuvantu73 Xem bài viết
      Chào bác VT và toàn thể ae trên dđ. Mình có con bếp Saiko vẫn chạy nhưng bị yếu,kẹp Ampe kìm đo được có 5A. Mong các bác bắt bệnh giúp em với!!!
      nói rõ hơn đi,yếu là yếu cái gì. có báo hiệu gì ko

Comment

• Nguyên văn bởi sunptit Xem bài viết
        nói rõ hơn đi,yếu là yếu cái gì. có báo hiệu gì ko
        Bếp vẫn chạy bt không hỏng hóc gì nhưng không đạt được công suất như ban đầu. Ban đầu bếp ăn dòng khoảng 8 đến 10ampe giờ nó chỉ ăn 5 Ampe

Comment

• Nguyên văn bởi tavanhavt90 Xem bài viết
          Thử bếp từ bằng bóng dèn ...dèn k sáng tí nào nhung diên áp ra dủ có sao k a....moi lần e thử nó dều dỏ 1ti a....lần này k có gi
          Bac VT giup e xem bong đen k sang co sao k

Comment

Bếp vẫn chạy bt không hỏng hóc gì nhưng không đạt được công suất như ban đầu. Ban đầu bếp ăn dòng khoảng 8 đến 10ampe giờ nó chỉ ăn 5 Ampe
            cái này mình ko chắc lắm. nhưng dự đoán logic thì nguyên nhân ko đạt công suất như ban đầu là do dao động tạo xung trên mâm từ yếu->đầu tiên kiểm tra sò công suất có thể gần chết,ko thì lại đến mấy con bóng transisto 8050và8550 phía trước chấn G_IGBT rồi sẽ ngược tiếp về còn IC LM339. nếu ko phải thì có thể lỗi cuối cũng là do thạch anh ở chô IC điều khiển. mình mới học nghề được 1 tháng về bếp từ nên chỉ góp ý dc có vậy. nhờ các cao thủ giỏi hơn chỉ giáo thêm ạ

Comment

• Tôi có bếp từ Electronlux ETD33SF bị hỏng IC nguồn và IC Vi sử lý, nhưng cái mặt IC ghi ký hiệu 2 con IC này bị nóng, nhựa bị sùi lên không còn đọc được nữa! Có bác nào biết 2 con IC này là loại gì không vậy?

Comment

• Nguyên văn bởi nvh44 Xem bài viết
                Tôi có bếp từ Electronlux ETD33SF bị hỏng IC nguồn và IC Vi sử lý, nhưng cái mặt IC ghi ký hiệu 2 con IC này bị nóng, nhựa bị sùi lên không còn đọc được nữa! Có bác nào biết 2 con IC này là loại gì không vậy?
                IC xử lý mà hỏng thì phải dùng đúng chủng loại bếp,con ko thì vứt đi là vừa. vậy nên muốn cứa lại thì phải kiếm con bếp khác bị hỏng ở mức vứt đi thì lấy IC của nó thế vào nhé !

Comment

• Bác đã tìm được linh kiện chưa ạ giúp em với vì em cũng bị như của bác

Comment

Đầu tiên là vệ sinh con cảm biến nhiệt trên mâm, tra lại kem tản nhiệt, tiếp đến Kiểm tra con biến trở , Vệ sinh bụi bẩn, nếu ko được thì thay con khác, kẹp dòng và chỉnh nó lên 7>8A. XOng

Comment

• Mình có con bếp từ chơi ngu bị nổ 3 lần cầu chì và chết 2 lần IGBT đã thay vào, Kiểm tra thấy LM339 và cặp transistor 8050, 8550 chết, đã thay vào kiểm tra thấy bình thường, nhưng không có xung kích vào IGBT và không nhận được nồi (lỗi E1). Quạt vẫn chạy yếu mặc dù tắt bếp (đo đầu quạt ra vẫn tầm từ 1-2V khi tắt), khi bật bếp quạt vẫn chạy vù vù. Các bác cho hỏi nó bị bệnh gì ạ. Mình cám ơn trước

Comment

• Nguyên văn bởi Anhchienk43 Xem bài viết
                        Đầu tiên là vệ sinh con cảm biến nhiệt trên mâm, tra lại kem tản nhiệt, tiếp đến Kiểm tra con biến trở , Vệ sinh bụi bẩn, nếu ko được thì thay con khác, kẹp dòng và chỉnh nó lên 7>8A. XOng
                        Cám ơn bạn. Mình sẽ làm như bạn hướng dẫn

Comment

• Nguyên văn bởi thanhonap Xem bài viết
                          Bác đã tìm được linh kiện chưa ạ giúp em với vì em cũng bị như của bác
                          Đã không nhìn thấy ký hiệu trên "lưng" nó thì tìm thế nào được bạn. Cái của bạn còn đọc được tên của IC này không?

Comment

• Nguyên văn bởi Anhchienk43 Xem bài viết
                            Bếp này mình tìm không thấy có con biến trở nào bạn à?

Comment

• E có bếp Media lâu ko dùng mấy hôm trước lấy ra dùng cắm điện và bật nguồn thì bị nhảy attomat. E đã thay tụ 5mf và sò công suất nhưng khi cắm điện thì attomat lại nhảy và sò công suất lại chết. Các bác có kinh nghiệm hướng dẫn e với.

Comment

• Bếp từ pee huang c-20k39. Cứ cắm nguồn vào là báo E-0 và ấn tất cả các nút chỉ kêu bíp k có tác dụng. Bác nào làm qua rồi hướng dẫn em khắc phục với ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X