Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
    Bạn có thể thay m13003 bằng trans c1815, btb16 tương tự triac BTA 16 rất thông dụng.
    em kím mãi được 1 con e13003a thay được rồi a ơi. cảm ơn các a đã giúp e

Comment

• Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
      M13003 sao thay bằng C1815 được, hay vậy bác?

Chúc vui.
      Cám ơn bạn, do chưa xem datasheet cụ thể nên có sự nhầm lẫn, bởi thấy phân cực NPN giống, nhưng điện áp và công suất khác nhau hẳn.

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
        em kím mãi được 1 con e13003a thay được rồi a ơi. cảm ơn các a đã giúp e
        13003 rất thông dụng mà,trong các chấn lưu điện tử,bóng đèn compact từ 20w trở lên có 2 con <=> 13002+thêm cánh tản nhiệt <=>13007,13009(trong nguồn máy tính)
        Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
          bạn biết chức năng của nó ở vị trí đó làm ji không ?
          xin lỗi nghe vậy ai cũng thấy bạn không hiểu ji về mạch điện tử cơ bản chứ đừng nói bếp từ
          lơ tơ mơ thì mò mẫm và vì lý do nào đó mà bạn bỏ ra quên không lắp vào
          tự rưng nó chạy bạn cho là đúng
          chứ một người có kiến tức về điện từ thì cho tiền cũng không ai dám bỏ nó ra như bạn đâu ạ

cứ thử bỏ con tụ như vậy ở công xuất nguồn xung và chân C sò cao áp ra thì thấy hậu quả ngay thôi à

VT
          Bác đây rồi, vậy bác cho em lời khuyên về bệnh của nó đk không ạ, cắm nguồn bấm nút khởi động ---> tạch tạch ---> tạch tạch tạch bắt từ, tạch tạch bắt từ ( tầm 5 phút ) thì sau đó bếp hoạt động bình thường. Nếu em cắm điện liên tục( không ấn nút khởi động, để nó ở chế độ chờ đó) thì khi em bấm nút khởi động phát là ăn luôn, em đã kiểm tra các tụ, cảm biến nhiệt vv nhưng không con j hỏng cả.
          Mong bác cho em sự tư vấn vs ạ

Comment

• Click here to enlarge Nguyên văn bởi vthien82 Click here to enlarge
            bác viettien cho em hỏi: em co con bếp Kingpro cắm điện vào điều chỉnh được ở các chế độ, khoảng 30s sau thì nghe thấy "cạch" như rơle nhảy và kèm theo tiếng "bíp" sau 2 đến 3 lần như vậy thì báo lỗi E8. nước chỉ ấm thôi không nóng được. em đã kiểm tra các điện trở lấy mẫu vẫn tốt. vậy bác cho em xin hướng kiểm tra sửa chữa?

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
            Bác sent vào mail cho em ròm thấy ruột gan phèo phổi cấu trúc nó mới. Biết
            Hàng xịn thì không cần còn hàng Trung Cẩu thường là một loại main
            Nó dán nhiều nhãn linh tinh nên chịu không rám đoán sợ bị nói đoán mò
            Bói mù, nói nhảm kaka
            VT
            2 bác sửa được cái bếp này chưa cài bếp của em cung hãng kingpro và bị lỗi như này các bác giúp em với em đọc lòi cả mắt từ trang 1 đến đây! cảm ơn các bác nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi boy_pro_352 Xem bài viết
              Click here to enlarge Nguyên văn bởi vthien82 Click here to enlarge
              bác viettien cho em hỏi: em co con bếp Kingpro cắm điện vào điều chỉnh được ở các chế độ, khoảng 30s sau thì nghe thấy "cạch" như rơle nhảy và kèm theo tiếng "bíp" sau 2 đến 3 lần như vậy thì báo lỗi E8. nước chỉ ấm thôi không nóng được. em đã kiểm tra các điện trở lấy mẫu vẫn tốt. vậy bác cho em xin hướng kiểm tra sửa chữa?

2 bác sửa được cái bếp này chưa cài bếp của em cung hãng kingpro và bị lỗi như này các bác giúp em với em đọc lòi cả mắt từ trang 1 đến đây! cảm ơn các bác nhiều!
              Chào bạn : mình có chút ý kiến về bệnh tình của bạn
              Có nóng tức là có xung kích rồi, phần này ok
              sau khi nó kích fet xong mà ngắt thì mình xuy đoán các trường hợp sau bạn làm thử nhé Đk : tụ còn tốt hết )
              thứ nhất : đo áp hồi tiếp hv, +310 ..
              thứ hai : thay cuộn cảm biến dòng
              Thứ ba: thay biến trở .
              ngoài ra mình cũng sửa ăn may một lần, bi kêu tạch tạch và báo lỗi thay tụ 100mf ngay cạnh lm 339
              chúc bạn thành công

Comment

• Nguyên văn bởi 01242919290 Xem bài viết
                sau khi nó kích fet xong mà ngắt thì mình xuy đoán các trường hợp sau bạn làm thử nhé Đk : tụ còn tốt hết )
                ngoài ra mình cũng sửa ăn may một lần, bi kêu tạch tạch và báo lỗi thay tụ 100mf ngay cạnh lm 339
                chúc bạn thành công
                Mình cảm ơn bạn rất nhiều:Mình hỏi ngu tý cho chắc
                Thứ 1 cuộn cảm biến dòng là cuộn to tròn cuốn dây đồng xung quanh
                thư 2 Biến trở có phải là cái 3 chân có thể vặn đi vạn lại đúng không ạ
                thư 3ngay canh lm339 mình thấy gần đo có 2 cái tụ 47uf25v xa hơn 1 tẹo là cái tụ 2,2uf50V vậy là cái nào hả bác mong bác giải quyết giúp em với!

Comment

Mình cảm ơn bạn rất nhiều:Mình hỏi ngu tý cho chắc
                  Thứ 1 cuộn cảm biến dòng là cuộn to tròn cuốn dây đồng xung quanh
                  thư 2 Biến trở có phải là cái 3 chân có thể vặn đi vạn lại đúng không ạ
                  thư 3ngay canh lm339 mình thấy gần đo có 2 cái tụ 47uf25v xa hơn 1 tẹo là cái tụ 2,2uf50V vậy là cái nào hả bác mong bác giải quyết giúp em với!
                  cuộn cảm biến dong là cuộn : nối tiếp với nguồn AC, nó có 4 chân thôi nha bạn, coi chừng nhầm với biến áp
                  biến trở là con 3 chân có núm chỉnh đó nha.
                  còn tụ ngay canh 339 tạm thời đừng quan tâm

Comment

• ok cảm ơn bạn nhiêu nhé để mình kiểm tra xem sao có gì bạn lên giúp mình với nhé!

Comment

chúc bạn thành công
                      Click image for larger version

Name:	anh2.PNG
Views:	1
Size:	610.5 KB
ID:	1393871

Bạn àh bạn xem giúp mình với mình tháo cái biển trở kia ra vặn đi vặn lại đo nó vẫn tăng giảm được có ngĩa là không bị hỏng vậy theo bạn mình nên làm gì tiếp giúp mình với đây là cái bếp mà mẹ mình mua cho mình hồi mới ra hà nội đi học

Comment

[ATTACH=CONFIG]84918[/ATTACH]

Bạn àh bạn xem giúp mình với mình tháo cái biển trở kia ra vặn đi vặn lại đo nó vẫn tăng giảm được có ngĩa là không bị hỏng vậy theo bạn mình nên làm gì tiếp giúp mình với đây là cái bếp mà mẹ mình mua cho mình hồi mới ra hà nội đi học
                        vậy ban thay cuôn cảm biến dòng chưa

Comment

vậy ban thay cuôn cảm biến dòng chưa
                          Cuộn biền dòng là cuộn hình vuông 4 chân đó hả bạn? mình có thể tháo nó ra đo được không? vì mình chưa đi chợ trời mua đồ được? bạn chỉ giúp mình cách đo với và cho mình xin địa chỉ facebook của bạn được không để mình hỏi bạn cho tiện nếu bạn không phiền...cảm ơn bạn nhiều!

Comment

• chào bác viettien cho em hỏi chút, bêp tu cua em nổ chì thay dioze hoat đông khi không lắp cuộn dây, đóng cuôn dây vào là lai nổ cầu chì

Comment

• Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	177.7 KB
ID:	1394533
                              cho em hỏi các bác. em có còn bếp từ philip, đem ra tiệm nó bảo hư cái này, để cả tháng không sửa. giờ mình muốn kiếm con này ở đâu ạ. hoặc con tương đương. trên mạng chỉ thấy lại 12v, 24v, hichic, việt nam mình không có cái này ak

Comment

• Nguyên văn bởi huuha2005200 Xem bài viết
                                [ATTACH]85101[/ATTACH]
                                cho em hỏi các bác. em có còn bếp từ philip, đem ra tiệm nó bảo hư cái này, để cả tháng không sửa. giờ mình muốn kiếm con này ở đâu ạ. hoặc con tương đương. trên mạng chỉ thấy lại 12v, 24v, hichic, việt nam mình không có cái này ak
                                con này là rơle đó bạn . ra tiệm nlinh kiện là có ngay . nói là con rơle 18v chịu dòng 12a

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X