Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi baouyenhp Xem bài viết
    Có 1 cái hơi buồn cười 1 chút nhưng lại giúp được cho bạn. đó là bạn bỏ con tụ o,3uF vất đi là bệnh sẽ hết
    mạn phép bác cho em hỏi chút
    tại sao mình lại làm như vậy ạ( nhà sản xuất đưa ra các linh kiện như vậy ắt hẳn phải có lí do, và bác chỉ cho em như vậy chắc hẳn bác cũng có cái lý của riêng mình đúng không ạ :v

Comment

• Bếp từ media ko làm nóng

Mình có em bếp từ media ko làm nóng. Bật bình thường chỉ ko làm nóng thôi. các bác giúp em với ạ?

Comment

• Cho mình hỏi cái bệp điện từ hiệu TCL (TCH1821) :
        E0 : là chưa đặt nồi
        E1: chưa thấy bao giờ nên k biết
        E2:Nóng quá ( quạt ko quay -> nóng quá , cái này cứ để 1 lúc nó nguội quạt tự nó quay là ok)
        E3: điện khỏe quá
        E4: điện yếu quá
        E5: lỗi cảm biến nhiệt ( cái này mình tháo cảm biến nhiệt ra thì nó bảo thế)
        và mấy hum nay tự dưng Ê6 : đang chạy 1 lúc E6 và ko chạy nữa nhưng quạt vẫn cứ quay, tắt đi bật lại thì lại chạy 1 lúc lại E6
        à mà hum trước mình cắm vào thấy xì khói không khét tưởng hỏng nhưng đun thử vẫn bt nên kệ, hum ny tháo ra mới thấy con tụ 4.7uF 400v(tụ hóa) bị cháy (hum bị cháy vẫn nấu bt) mình k có lk thay thế (đi tận xa mới mua đc ko thì phải nhờ ng`) nên thay cái 6,8uF 400v ở cái bóng đèn compact vào thì vẫn bị E6
        p:/s trong luc viết mình cho nó đun sôi đc 1 cái ấm nc rùi mà vẫn chưa bị e6 cơ mà tắt máy đi rùi mà quyatj tự nhiên quay
        mình là dân ngoại đạo chỉ dame (đam mê) điện tử thui
        mong các bác sĩ chuẩn đoán bệnh của em nó cái !

Comment

• Nguyên văn bởi baouyenhp Xem bài viết
          Có 1 cái hơi buồn cười 1 chút nhưng lại giúp được cho bạn. đó là bạn bỏ con tụ o,3uF vất đi là bệnh sẽ hết
          Bạn giỏi quá cho địa chỉ để tớ nâng cao tay nghề , tớ cũng ở hp . Liệu CS có sống được nổi 1 ngày không ?
          Đến từ thành phố : Hoa Phượng Đỏ
          Chuyên sữa chữa bán buôn bán lẻ đồ điện gia dụng Tel:0938467084

Comment

• Nguyên văn bởi Hieu86 Xem bài viết
            Bạn giỏi quá cho địa chỉ để tớ nâng cao tay nghề , tớ cũng ở hp . Liệu CS có sống được nổi 1 ngày không ?
            (Liệu CS có sống được nổi 1 ngày không ?)
            Ý bạn là như thế nào vậy, có phải là con công suất không sống nổi 1 ngày?

Comment

• Cho mình hỏi mình có bếp Huynhdai của khách bị cháy tụ 5um, thay vào chạy được lúc lại cháy tiếp con 2um vậy khắc phục thế nào các bác giúp em với.

Comment

• Nhờ bác Việt Tiến chỉ giúp em với bếp nhà em hiệu media hôm đang nấu thì tụ 5uF bị cháy tháo ra thay tụ đo IGBT bị chạm thay luôn, đo cầu diode còn nên không thay, sau khi kiểm tra kỹ thì cấp nguồn và nấu cũng gần sôi ấm nước thì hủi thấy mùi khét. tháo ra thì tụ 5uF bị xì tiếp , đo IGBT và cầu diode bình thường. sau khi thay tụ mới em cấp nguồn thì bếp sáng đèn và báo bíp sau đó tắt hết đèn ..OK nhưng khi em thử bấm on (chưa đặt nồi) thì vạch công suất lên 1 nửa và vẫn tăng giảm công suất bình thường.(em thử bếp Q home thì nếu không có nồi khi bấm on thì bếp chỉ báo bíp chứ không sáng đèn). sau đó em tắt nguồn thì đèn tắt hết nhưng quạt nó cứ quay mãi chờ 2-3 phút thấy vẫn quay ...... em thử mò mãi rồi mà không thấy hư ở chổ nào.... nhờ các bác giúp em với ... cám ơn các bác nhiều

Comment

• anh việt tiên ơi cho em hỏi tí cai máy nha em nó bị bệnh sau cư cắm điện vào máy chạy một tí rồi tắt la bị sao ha bác mong bác chỉ giáo em với

Comment

• Khẩn khẩn ạ các bác giúp em với ạ. Em có cái bếp media lúc đầu bệnh ko nhận nên ko nóng em thay tụ, sò và cầu thì nấu được nhưng nấu vài trục dây nổ cầu trì và hỏng luôn cả cầu và sò là sao các bác? Giúp em với ạ!

Comment

• Nguyên văn bởi lavi Xem bài viết
                      Nhờ bác Việt Tiến chỉ giúp em với bếp nhà em hiệu media hôm đang nấu thì tụ 5uF bị cháy tháo ra thay tụ đo IGBT bị chạm thay luôn, đo cầu diode còn nên không thay, sau khi kiểm tra kỹ thì cấp nguồn và nấu cũng gần sôi ấm nước thì hủi thấy mùi khét. tháo ra thì tụ 5uF bị xì tiếp , đo IGBT và cầu diode bình thường. sau khi thay tụ mới em cấp nguồn thì bếp sáng đèn và báo bíp sau đó tắt hết đèn ..OK nhưng khi em thử bấm on (chưa đặt nồi) thì vạch công suất lên 1 nửa và vẫn tăng giảm công suất bình thường.(em thử bếp Q home thì nếu không có nồi khi bấm on thì bếp chỉ báo bíp chứ không sáng đèn). sau đó em tắt nguồn thì đèn tắt hết nhưng quạt nó cứ quay mãi chờ 2-3 phút thấy vẫn quay ...... em thử mò mãi rồi mà không thấy hư ở chổ nào.... nhờ các bác giúp em với ... cám ơn các bác nhiều
                      lại xì thêm em tụ nửa rồi ..... igbt và diode không chết các bác phán giúp em với

Comment

• chào anh việt tiến mong anh giúp đỡ em đang sữa 1 bếp từ hiệu Q HOME QH1008A,cắp nguồn thì quạt chạy được 2s thì dừng,mở nguồn đèn led hiển thi 1000w khoảng 2s thì tắt,và quạt chạy 2s cũng tắt,mong anh chỉ giúp em,cảm ơn anh!

Comment

• chào anh việt tiến chỉ dùm em mấy con transistor 3904,3096,s8050,là transistor NPN hay PNP vậy.cảm ơn anh nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi conkhisat Xem bài viết
                            bạn than mến bếp mình đang bí. hi vong có ai đó giup đuoc mình
                            bạn sửa đuọc cái bếp đó chưa mình đang để đây chưa sửa gì cả...sưa đuọc thì chỉ giúp mình với nhé!

https://www.facebook.com/nam.le.1485537

Comment

• 3op
                              Nguyên văn bởi thanhlongtai Xem bài viết
                              chào anh việt tiến chỉ dùm em mấy con transistor 3904,3096,s8050,là transistor NPN hay PNP vậy.cảm ơn anh nhiều
                              3904 và 8050 là NPN
                              3906 và 8550 là PNP

VT
                              http://baohanhbeptu.vn
                              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                              ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi thanhlongtai Xem bài viết
                                chào anh việt tiến mong anh giúp đỡ em đang sữa 1 bếp từ hiệu Q HOME QH1008A,cắp nguồn thì quạt chạy được 2s thì dừng,mở nguồn đèn led hiển thi 1000w khoảng 2s thì tắt,và quạt chạy 2s cũng tắt,mong anh chỉ giúp em,cảm ơn anh!
                                Khối công xuất không chạy nên nó khóa đấy ạ
                                Kiểm tra MCU > ngoại vi > khối công xuất
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X