Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác nào biết chỉ giúp e với .bếp MD600. Cảm ứng .chạy vdk.lm339.lm358.cắm điện vào đk phím bt .bếp k báo lỗi.k nhận nồi .đã thay igbt.tụ 5m và k biết còn hỏng cái i nữa để thay .e cam on nhieu

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
      Sửa phần nguồn thì bác nên hở tải bên thứ cấp ra đã, để xem nguồn có chạy hay không. Cuộn thứ cấp thường có 3 đầu: 1 đầu nối GDN, 1 đầu nắn + lọc lấy 9V (đầu giữa) rồi qua 7805, 1 đầu nắn + lọc lấy 20V ổn áp (hồi tiếp lấy từ đường này). Bác bỏ 7805 ra, cắt tải đường 20V, nếu nguồn chạy thì hư hỏng phía sau, nếu chưa chạy thì hỏng phía nguồn.
      Cảm ơn VT & HT ! Về phần nguồn cấp trước coi nhưng mình đã thay gần hết chỉ trừ tụ dán màu sữa đậm ( tổng thể trên mạch gồm 3 loại tụ dán => màu trắng - màu sữa đậm - màu hồng ) mà mình ko biết trị số của các tụ thể hiện bằng màu này . còn về con W1A 59 thì mình thay bằng con 8050 ( đã so sánh theo chỉ dẫn của VT) . Mình thấy thường là chân E của cặp driver sẽ đến chân G của IGBT nên đặt chân E của 8050 đúng chân E của W1A 59 nhưng ko biết chân B của W1A có nằm chính giữa như chân B của 8050 ko ? Mình rất đam mê nhưng dốt về ĐT . Rất mong được sự chỉ giáo của các bạn !

Comment

• Nguyên văn bởi thanhnhan53 Xem bài viết
        Cảm ơn VT & HT ! Về phần nguồn cấp trước coi nhưng mình đã thay gần hết chỉ trừ tụ dán màu sữa đậm ( tổng thể trên mạch gồm 3 loại tụ dán => màu trắng - màu sữa đậm - màu hồng ) mà mình ko biết trị số của các tụ thể hiện bằng màu này . còn về con W1A 59 thì mình thay bằng con 8050 ( đã so sánh theo chỉ dẫn của VT) . Mình thấy thường là chân E của cặp driver sẽ đến chân G của IGBT nên đặt chân E của 8050 đúng chân E của W1A 59 nhưng ko biết chân B của W1A có nằm chính giữa như chân B của 8050 ko ? Mình rất đam mê nhưng dốt về ĐT . Rất mong được sự chỉ giáo của các bạn !
        Bác xem lại nhé
        Thứ tự chân W1A là : B-C-E
        Thứ tự chân của S8050 là. : E-B-C

VT
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
          Bác xem lại nhé
          Thứ tự chân W1A là : B-C-E
          Thứ tự chân của S8050 là. : E-B-C

VT
          Vô cùng cảm ơn VT ! Bởi nếu bạn ko nói về thứ tự chân của con W1A thì ko biết mình sẽ phải đốt bao nhiêu con IC nguồn nữa . Vì đến hiện giờ là con thứ 9 rồi . Giờ thì nguồn đã lên đầy đủ nhưng lại xảy ra vụ khác . Mình cho chạy thử lần 1 ko có từ , sau khoảng 30'' thì ...***** => tụ 5u bể đôi vỏ . Lại thay tụ chạy thử được tiếp 30'' thì mất hoàn toàn ko bấm được phím nào nữa , mở ra đo nguồn vẫn đủ . Rút điện cắm lại lại được y chang như vậy , chỉ kip nóng nồi là lại tắt ngấm . Hiện giờ mình ko biết ra sao nữa . Rất mong VT giúp tiếp mình ca bệnh này !

Comment

• thường thường trở hạn dòng của nguồn bếp từ loại dùng viper12a là 22r/2w. nhưng loại chạy 13003 với atc30b thì không biết mấy r? các bác nhỉ? thấy con trở cháy rụi, nổ đít act30b.mong bác nào biết chỉ giúp!
            LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Bếp từ media của em sao thay sò và con cầu vào chạy được chút là cháy hai con này ko làm nóng được nữa. Các bác giúp em với ạ!

Comment

• nghe ý tưởng được đấy nhưng để làm được chi phí bằng thiết kế mạch điện đến chỗ uống cafe. mình cũng có nhu cầu bao giờ làm được mách mình với !

Comment

• Bác nào biết chỉ dùm em con media tịt ngóm kiểm tra chết tụ 5M, sò công suất thay vào chạy vài hôm bếp đóng ngắt và còi tít liên tục. tháo ra kiêm tra không phát hiện được gì nhưng cắm điện kiểm tra lại tịt ngóm. mong các bác chỉ cho vì em là dân nghiệp dư sửa hộ bạn!...

Comment

• Nguyên văn bởi HSEV Xem bài viết
                    Bếp từ media của em sao thay sò và con cầu vào chạy được chút là cháy hai con này ko làm nóng được nữa. Các bác giúp em với ạ!
                    các bác giúp em con này với ạ

Comment

• Anh viettien và mọi người giúp em với.e nhận nồi cơm từ cảm ứng cuchen chạy 220v bị gián chui vào.kiểm tra chết igbt RJH1CF7,nối chì lên quắc bt,em tìm mua thì Sò k có.vậy có thể thay bằng 25N mắc ssong đc k?vì con RJH1CF7 Tới 60A.

Comment

• Nguyên văn bởi viet2013 Xem bài viết
                        Bác nào biết chỉ dùm em con media tịt ngóm kiểm tra chết tụ 5M, sò công suất thay vào chạy vài hôm bếp đóng ngắt và còi tít liên tục. tháo ra kiêm tra không phát hiện được gì nhưng cắm điện kiểm tra lại tịt ngóm. mong các bác chỉ cho vì em là dân nghiệp dư sửa hộ bạn!...
                        đêm qua ngủ không ngon chỉ vì con media của bạn? sao không ai giúp em với.

Comment

• các bạn trợ giúp mình con bếp từ gold quaty cảm ứng nhiệt bị lỗi e2
                          khi bạt nguồn báo lõi e2 liền ko có xung lên mâm từ chạy con ic b231goo28 đã thay tụ và kiểm tra nguòn 5v 20v ok
                          hoạc ai biết con ic này chỉ gúp ạ

Comment

• chào các ae em có cái bếp goilsun model gs20-03 cứ đun khoảng 1s là lại ngắt em đã đo kiêm tra vẫn có 18v và 5v đã kiểm tra mạch cao áp và đèn kich em cũng đã thay cả hai con tụ to nhất vỉ rổi mà vẫn không được mong ae có kinh nghiệm chỉ giúp thank các bác

Comment

• mình đang nhận sửa con beeps hồng ngoai mên ký hiệu GQ 8188A đang bị cháy 1 con trở nối vào con di ốt ổn áp 12v và vào chân b con bong C 1815 . ae nào có sơ đồ cho mình xin ( nó nằm song song với con trở 1M)
                              ĐIỆN TỬ HOÀI PHÚ
                              AN SƠN - NAM SÁCH - HẢI DƯƠNG
                              ĐT; 0936181043
                              MAIL:
                              GMAIL:

Comment

• ai biêt giúp e với nào

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất