Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi 88, nhưng hiện tượng bếp khi cắm điện rồi bật nó ra làm sao ???Máy móc nó bão lỗi nhiều khi cũng không đúng đâu. Bếp để lâu thì lưu ý các con trở cao ôm từ nơi áp cao đưa về, cuộn dò dòng cuộn dây rất nhỏ có thể đứt ngầm...

Comment

• các bác giúp em bếp từ bị hỏng tụ mua không có tụ này trên đường 220v ac vào tụ 2uF 127V AC hỏng em định dùng con 5uF J 400V thay vào không biết có được không ạ

Comment

• Nguyên văn bởi vanthiet Xem bài viết
        các bác giúp em bếp từ bị hỏng tụ mua không có tụ này trên đường 220v ac vào tụ 2uF 127V AC hỏng em định dùng con 5uF J 400V thay vào không biết có được không ạ
        Tụ quạt 2uf/250vac thiếu gì ngoài hàng tạp hóa về điện, có mấy nghìn/c, thay phải cho nó đúng giá trị điện dung. giá trị điện áp chỉ là điện áp chịu đựng lớn nhất của nó thôi.

Comment

• vậy là dùng tu quạt 2uF 250 của quat máy được hả bạn tại em không rành về bếp từ cho lắm con tụ quạt máy chịu nổi không ạ

Comment

• Nguyên văn bởi phungthai Xem bài viết
            Jo toi dang co 1 pan cung chet cong suat toi cung thay het phan cong suat nhung khi thu voi bong den thi thay den cu chop sang roi tat theo tieng bip cua bep cac bac tu van xem con cho nao van chua duoc nua ko a
            Tôi cũng đang gặp 1 như của bạn mà chưa sửa được. Khi nào bạn sửa được nhớ chia sẻ cho anh em cùng tham khảo với nhé!

Comment

• Các bạn cho hỏi:giả sử một bếp từ đang tốt bình thường,bây giờ ta tháo con sò công suất ra rồi đấu mạch công suất vào nhau sau đó cắm điện và bật bếp thì có chuyện gì xảy ra và vì sao,xin các bạn chỉ bảo,cám ơn nhiều.
              Last edited by c.hien; 21-01-2013, 12:59.

Comment

• Nhờ A Tiến giúp em bệnh này với
                em đang có một vướng mắc không giải quyết được liên quan đến bếp từ em đang sửa cho khách hàng
                thú thực với A em có mở 1 quán sửa điện tử ở nhà vào, tranh thủ sửa vào buổi tối, em mới chập chọe vào nghề nên còn rất amater

chẳng là con bếp từ này bị hiện tượng: bếp hoạt động bình thường nhưng nồi ko nóng, sau 1 hồi kiểm tra em đã tiến hành thay 2 tụ sau:

tụ 4,7mi-450V bằng 22mi-400V
                tụ 220mi-35V bằng 470uf-25V
                bếp hoạt động bình thường, nấu nướng OK
                khách hàng mang về nấu 1 thời gian, do dòng điện nhà họ bị quá tải nên con tụ 22mi-400v bị nổ ( lúc đó bếp cắp điện, nhưng ko nấu nướng gì cả). E lại thay mới cho khách con tụ này. lắp ráp xong xuôi, thử bếp thì nghe nổ cái "bụp". Tháo ra kiểm tra thấy con cầu chì bị nổ
                E hàn con cầu chì mới vào mạch dao động, rút kinh nghiệm em ko lắp mâm từ vào ngay mà chỉ cắm điện kiểm tra mạch dao động, cầu chì lại nổ "bụp" lần nữa. thế là chết 2 con cầu chì

em tiến hành đo thông mạch nguồn vào 220V (2 đầu dây nguồn ) thì thấy mạch bị thông, chứng tỏ mạch dao động bị đoản mạch
                E kiểm tra bằng mắt thường thấy mạch dao động không có hiện gì bất thường

Sự cố này em tìm mãi không ra, mong A chỉ giáo và tư vấn giúp A lỗi này được không ạ?

Cảm ơn A Tiến rất nhiều,
                Các Bác khác có cao kiến gì chỉ giáo giúp em ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi vuan1903 Xem bài viết
                  Nhờ A Tiến giúp em bệnh này với
                  em đang có một vướng mắc không giải quyết được liên quan đến bếp từ em đang sửa cho khách hàng
                  thú thực với A em có mở 1 quán sửa điện tử ở nhà vào, tranh thủ sửa vào buổi tối, em mới chập chọe vào nghề nên còn rất amater

chẳng là con bếp từ này bị hiện tượng: bếp hoạt động bình thường nhưng nồi ko nóng, sau 1 hồi kiểm tra em đã tiến hành thay 2 tụ sau:

khách hàng mang về nấu 1 thời gian, do dòng điện nhà họ bị quá tải nên con tụ 22mi-400v bị nổ ( lúc đó bếp cắp điện, nhưng ko nấu nướng gì cả). E lại thay mới cho khách con tụ này. lắp ráp xong xuôi, thử bếp thì nghe nổ cái "bụp". Tháo ra kiểm tra thấy con cầu chì bị nổ
                  E hàn con cầu chì mới vào mạch dao động, rút kinh nghiệm em ko lắp mâm từ vào ngay mà chỉ cắm điện kiểm tra mạch dao động, cầu chì lại nổ "bụp" lần nữa. thế là chết 2 con cầu chì

em tiến hành đo thông mạch nguồn vào 220V (2 đầu dây nguồn ) thì thấy mạch bị thông, chứng tỏ mạch dao động bị đoản mạch

Sự cố này em tìm mãi không ra, mong A chỉ giáo và tư vấn giúp A lỗi này được không ạ?

Cảm ơn A Tiến rất nhiều,
                  Như vậy phần công suất bị ngắn mạch rồi, bạn ktra thay IGBT, cầu D, Ktra cặp 8050,8550...

Comment

• Các bac cho e hoi chut con lkiện tren thân nó nghi là ZTT 8.00MT nó có 3 chân tren mạch nó kí hieu là XL. nó lắp ở vị trí 3 chân đầu cua ic khiển bep Midea. Con nay no la con j cac bac
                    Last edited by phungthai; 22-01-2013, 06:58.

Comment

• Nhờ các anh giúp đỡ: em vừa kiếm được cái bếp từ hiệu omedia, tháo ra kiểm tra thì thấy nó bị phù tụ lọc nguồn 2uf, em đã thay thế tụ khác. Và tiện thể thì em đã vệ sinh mạch điều khiển bằng Rp7. Nhưng sau đó thử bếp thì mặc dù chưa nhấn power nhưng mặt đồng hồ đã hiển thị và ko thể điều khiển được bếp, quạt ko chạy ( như hình bên dưới). Em thay thử tụ 2uf mới khác nhưng vẫn bị vậy. Mong các anh cho ý kiến.
                      Ps: à, em còn có 1 con bếp tàu nữa bị hiện tượng cứ đun lẩu sôi 1 lúc thì báo lỗi E3 vậy là bị làm sao ah?
                      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi phungthai Xem bài viết
                        Các bac cho e hoi chut con lkiện tren thân nó nghi là ZTT 8.00MT nó có 3 chân tren mạch nó kí hieu là XL. nó lắp ở vị trí 3 chân đầu cua ic khiển bep Midea.
                        thạch anh đó bạn!
                        TuanHung 0915535072

Comment

• Nguyên văn bởi vuan1903 Xem bài viết
                          Nhờ A Tiến giúp em bệnh này với

Cảm ơn A Tiến rất nhiều,
                          tháo cầu nắn xem còn bị chập Ko đã? rồi KT từng phần một
                          TuanHung 0915535072

Comment

• Nguyên văn bởi c.hien Xem bài viết
                            Các bạn cho hỏi:giả sử một bếp từ đang tốt bình thường,bây giờ ta tháo con sò công suất ra rồi đấu mạch công suất vào nhau sau đó cắm điện và bật bếp thì có chuyện gì xảy ra và vì sao,xin các bạn chỉ bảo,cám ơn nhiều.
                            Bạn thử đi khác biết chuyện gì sẽ xảy ra! và sẽ có câu trả lời ngay sau đó mà!
                            TuanHung 0915535072

Comment

• Nhờ các anh giúp đỡ: em vừa kiếm được cái bếp từ hiệu omedia, tháo ra kiểm tra thì thấy nó bị phù tụ lọc nguồn 2uf, em đã thay thế tụ khác. Và tiện thể thì em đã vệ sinh mạch điều khiển bằng Rp7. Nhưng sau đó thử bếp thì mặc dù chưa nhấn power nhưng mặt đồng hồ đã hiển thị và ko thể điều khiển được bếp, quạt ko chạy ( như hình bên dưới). Em thay thử tụ 2uf mới khác nhưng vẫn bị vậy. Mong các anh cho ý kiến.
                              Ps: à, em còn có 1 con bếp tàu nữa bị hiện tượng cứ đun lẩu sôi 1 lúc thì báo lỗi E3 vậy là bị làm sao ah?
                              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi c.hien Xem bài viết
                                Các bạn cho hỏi:giả sử một bếp từ đang tốt bình thường,bây giờ ta tháo con sò công suất ra rồi đấu mạch công suất vào nhau sau đó cắm điện và bật bếp thì có chuyện gì xảy ra và vì sao,xin các bạn chỉ bảo,cám ơn nhiều.
                                Ngang bằng ôm bom tự sát.......kkkk

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X