Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em đun thử ít nước thì có sủi bọt => nóng nồi, chạy được khoảng 5-10' thì báo lỗi. Em mỏ ra kiểm tra thì con này đã bị tháo cảm biến nhiệt và nốt tắt. Em mới vào nghề bác giúp đỡ em với
    Last edited by hoangviet190; 08-08-2014, 22:56.

Comment

• Vậy có phải do nó không có con cảm biến nhiệt nên bị như vậy không bác vietten123

Comment

• Nguyên văn bởi hoangviet190 Xem bài viết
        Em đun thử ít nước thì có sủi bọt => nóng nồi, chạy được khoảng 5-10' thì báo lỗi. Em mỏ ra kiểm tra thì con này đã bị tháo cảm biến nhiệt và nốt tắt. Em mới vào nghề bác giúp đỡ em với
        phải thay đúng loại nếu không được tính tiếp đừng chủ quan mà mất việc

VT
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

• Bác viettien123 cho em hỏi chút xíu, con ic step-down MIP384 chỉ chịu được điện áp tối đa là 185v, vậy có con nào tương đương với con này chịu được áp trên 220v không Bác ?

Thanks

Comment

• Nguyên văn bởi konan_pc Xem bài viết
            Bác viettien123 cho em hỏi chút xíu, con ic step-down MIP384 chỉ chịu được điện áp tối đa là 185v, vậy có con nào tương đương với con này chịu được áp trên 220v không Bác ?

Thanks
            MIP3E3 có bán nhiều

Comment

• mình có cái bếp từ qhome, cắm điện kêu tít 1 cái rồi led nguồn chớp tắt, ngắt điện thì led loé sáng E0, xin hỏi nó bị gì ạ, xin cảm ơn
              trở về tuổi thơ

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                phải thay đúng loại nếu không được tính tiếp đừng chủ quan mà mất việc

VT
                Em thay con cảm biến nhiệt của bếp từ sang thì bật lên báo lỗi E2 luôn? Bác cho em hướng khắc phục, có cắt được mạch bảo vệ nhiệt này được ko bác?

Comment

• Nguyên văn bởi hnk Xem bài viết
                  Chào các bạn,
                  Nhà mình có con hồng ngoại mitsumaru, mấy hôm nay trở chứng nấu ko đủ ấm. màn hình vẫn hiển thị và thay đổi khi mình thay đổi mức công suất.
                  Mở bên trong kiểm tra mình thấy có sợi dây 2 dây đưa khay đựng đèn halogen về bo mạch, nhưng có 1 dây bị đứt. Các bạn cho mình hỏi dây đó có phải để cảm biến nhiệt và phải đấu như thế nào? nếu nối chung lại và nối vào khay thì làm sao cảm biến nhiệt độ được.
                  Và ở bo mạch điều khiển có 2 con ic, 1 con là TM1628, con còn lại bị xóa số mất tiêu, nó có 14 chân, cấp nguồn 5V ở chân 4 và GND ở chân 11. bạn nào biết cho mình hỏi nó là IC gì ? vì có hiện tượng lúc bật bếp lên hiển thị 1600W nhưng mấy giây sau thì kêu tit tit và hiển thị E2.
                  Dưới đây là hình của bếp nhà mình.
                  Em đã làm được pan này rồi nhé, bác lắp 1 con trở hơn 1k vào thay cho con cảm biến là ok luôn

Comment

• mọi người cho mình hỏi thay con ic nguồn bếp tàu. TFC719 bằng con nào được ạ

Comment

• Chào cả nhà,hnay em có gap 1 con bếp từ korea king KIC 18N có pan bệnh như sau: cắm điện nguồn khoảng 10s thì cầu chì nguồn nổ bụp,ra đi em fet.
                      Em có kiểm tra cầu diode bình thường,fet lên đường,diode zener gần fet bị đứt em đã thay con khác cắm điện thì lại nổ và đi fet.các bác gặp rồi xin chỉ giáo.cảm on rất nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi canh127 Xem bài viết
                        Chào cả nhà,hnay em có gap 1 con bếp từ korea king KIC 18N có pan bệnh như sau: cắm điện nguồn khoảng 10s thì cầu chì nguồn nổ bụp,ra đi em fet.
                        Em có kiểm tra cầu diode bình thường,fet lên đường,diode zener gần fet bị đứt em đã thay con khác cắm điện thì lại nổ và đi fet.các bác gặp rồi xin chỉ giáo.cảm on rất nhiều.
                        mạch chưa bình thường chắc chắn còn có lỗi đọc lại các bài hưỡng dẫn sẽ thấy

Comment

• Thanks all.em đã xử lý được caí bếp của em.nó chết con s8050.

Comment

• em đang sửa cái bếp nhưng không có mấy con trở to đùng nối từ mâm nối về mà lại có cái biến áp xung kiểu như biến dòng - áp đó ạ
                            rồi đằng áp chạy về chú ic CD4046B
                            bo dùng 2 igbt, điều khiển 2 igbt bằng một biến áp xung to và ơi bẹt bẹt..
                            tình trạng bếp chạy nhưng nồi không nóng ạ..
                            bếp của em nó ghi công suất là 3KW

Comment

• Nhờ các bác chỉ giúp. Con bếp từ nhà em cắm điện vào loa vẫn kêu tít một hồi và tất cả các led đều sáng lên rồi tắt. Nhưng sau đó em nhấn on/off thì không được, em đã kiểm tra không phải do nút ấn, bác nào biết nó bị bệnh gì chỉ giúp em với ạ

Comment

• bếp từ bị hư con vip12a không biết thay con vip22a được không vậy mấy bác?

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X