Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin chào,em tên Cảnh ở Vũng Tàu,em có cái bếp hồng ngoại Sanaky AT-2101 nguồn bị yếu,đo 2 đầu diode bên thứ cấp thì 5v chỉ còn 2,5v; 20v chỉ còn 7,5v thôi.em đo tụ nguồn chính có 300vdc,em đã thay biến thế xung,tụ nguồn chính,diode nắn bên sơ cấp và thứ cấp,thay luôn lm358 nhưng vẫn vậy. không biết bệnh nó đang ở chỗ nào mà trị hoài không hết.Rất mong sự giúp đỡ của các bác.Xin cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi lvnamh3 Xem bài viết
      em có đùa bác đâu vẫn biết ngoài bác phong phú 20k/ 200con về đến em chắc 1k /1con là cùng .nhưng có 2 chỗ ở tp bắc ninh nó lại không có . trở 100 k omh thì có 8k/con tran số 8050-8550 có 2k/con mua của Thành sướng con này không có con SMD ,BIGT 25n120 có. Mà linh kiện hỏi ít khi có toàn dây đồng ...hic. hic

chắc hôm nào sang chợ giời mới đủ đc
      ối rời sang tôi biếu bác đủ những linh kiện mà không có bán

VT
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi canh127 Xem bài viết
        Xin chào,em tên Cảnh ở Vũng Tàu,em có cái bếp hồng ngoại Sanaky AT-2101 nguồn bị yếu,đo 2 đầu diode bên thứ cấp thì 5v chỉ còn 2,5v; 20v chỉ còn 7,5v thôi.em đo tụ nguồn chính có 300vdc,em đã thay biến thế xung,tụ nguồn chính,diode nắn bên sơ cấp và thứ cấp,thay luôn lm358 nhưng vẫn vậy. không biết bệnh nó đang ở chỗ nào mà trị hoài không hết.Rất mong sự giúp đỡ của các bác.Xin cảm ơn.
        xem nguồn tốt chưa ? nếu tốt có thể IC chết chập nên tụt nguồn 5v ---- 2v5

VT
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

• bác việt tiến ơi cho cháu hỏi cháu có cái bếp từ hiệu BW bị lỗi như sau: cắm nguồn vào bình thường hiện điện áp bình thường. đặt nồi lên bấm on thì hiện 2000w rồi cuộn từ hoạt động tạch cái tắt luôn kem theo tiếng píp. cứ liên tục như vậy chu kì khoảng 2s bấm OFF thì tắt đươc như lúc đầu cắm nguồn. linh kiên cháu kiểm tra không bị hỏng, 2 tụ bình thường, cảm biến bình thường, mấy cái lõi ferit không bị nứt,.như vậy khả năng nó bị gì ạ.... cháu cám ơn

Comment

• Hi các bác, nhà e có cái bếp từ Birillo dùng hơn 2 năm nay nó bị hiện tượng dùng lâu các nút cảm ứng không điều chỉnh được. Mỗi lần bị thế vợ e toàn rút ra cắm lại, hôm nay rút ra nó kêu đánh phụt rồi không lên nữa. E không phải dân điện tử mò vào đây mong các bác tư vấn xem có chỗ nào sửa bếp tốt, Tks các bác.
            P/s E ở HN
            Last edited by guest1102; 26-07-2014, 13:05.

Comment

• bác viettien123 giúp em ca này với,nhà e đang có con nồi cơm hiệu SUPO khi cắm điện các đèn hiển thị bình thường chọn chế độ và bật start cái là nó báo lỗi EO bác ah.Bác tiến vào giúp e với nhà mấy hôm ko có nồi nấu cơm nên toàn phải nấu bằng bếp ga,tốn kém và khổ quá bác ơi.cái nồi nó báo lỗi EOvậy là nó bị hỏng ở phần nào ah mong bác chỉ bảo chi tiết 1chut giúp e nha

Comment

• em cảm on bác,nguồn vào em cũng đã kt 230v AC.bệnh này em trị đã lâu nhưng chưa khỏi.

Comment

• ảnh Click image for larger version

Name:	IMG_3054[1].JPG
Views:	2
Size:	82.5 KB
ID:	1397043Click image for larger version

ID:	1397043
                  Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                  xem nguồn tốt chưa ? nếu tốt có thể IC chết chập nên tụt nguồn 5v ---- 2v5

VT
                  bác viettien123 ơi con nồi SUPO của nhà em nó bị bệnh EO ko ninh nấu đc gì.Tình trạng khi cấp nguồn các đèn hiển thị bình thường có điều khi chọn chế độ bật Start là nó lại kêu bíp cái rồi hiển thị EO luôn bác ah.như vậy e nó bị bệnh gì hỏng con gì bác chỉ giúp em cách chữa trị với cảm ơn bác nhiều..!
                  Last edited by Đỉnh82; 26-07-2014, 17:58.

Comment

• ảnhClick image for larger version

ID:	1397044 ảnh của em nó đây bác viettien

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                      ối rời sang tôi biếu bác đủ những linh kiện mà không có bán

VT
                      cảm ơn bác trước, bác cho ít chất sám là quá tốt với anh em trên diễn đàn rồi . lại còn linh k thì siêu tốt ,OK

Comment

• noi com dien panasonic bi hu con cam bien nhiet do. bi nhay qua chuc nang ham som. bac nao biet con cam biet do thay the ra sao xin chi dum
                        khi do bang cat tac dong nhiet thi thay doi tu 20k >5k om. khong biet di mua con nay nhu the nao

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                          noi com dien panasonic bi hu con cam bien nhiet do. bi nhay qua chuc nang ham som. bac nao biet con cam biet do thay the ra sao xin chi dum
                          khi do bang cat tac dong nhiet thi thay doi tu 20k >5k om. khong biet di mua con nay nhu the nao
                          bạn thử thay trở nhiệt 100k của bếp từ vào xem sao .nó bị tác động nhiệt giảm từ 100k xuống mà

Comment

• minh thu roi ma ko duoc khong biet con dien tro nhiet noi panasonic con nay bao nhieu do C

Comment

• Nguyên văn bởi t1eulong1 Xem bài viết
                              hình như ko còn ai theo dõi chủ đề này nữa thì phải,mình thấy mình và một số bạn khác hỏi nhưng ko thấy ai trả lời

không ai giúp bạn thì bạn nên hỏi mình tại sao chứ đừng có trách người khác nhé

Việt Tiến
                              em biết em mới vào diễn đàn,có ji ko biết mong anh em góp ý,anh nói thế em vẫn chả biết là tại sao,rất cảm ơn nếu bác nói rõ nguyên nhân
                              Điện tử Minh Cường-Ba Vì - Hà Nội

ĐT : 0975 080066

Comment

• Chào các bác, cho e hỏi bệnh cái bếp từ này là ntn và tại sao ạ
                                e chưa sửa bếp từ bao giờ nên mong các bác giúp e với
                                Bếp này của hãng Home Cook
                                Hiện tượng là khi bật nguồn thì báo mấy chấm gạch ngang
                                Click image for larger version

Name:	10501625_1457183957892647_3370956499854884485_n.jpg
Views:	1
Size:	68.2 KB
ID:	1397118
                                khi ấn on/off để mở thì hiện chữ E3 đồng thời quạt chạy (không có từ, ấn các nút khác vô dụng
                                Click image for larger version

Name:	10553604_1457183954559314_2357018862699467284_n.jpg
Views:	1
Size:	64.0 KB
ID:	1397119
                                sau đó khoảng vài chục giây lại trở về các dấu gạch ngang, quạt tắt
                                các bác giúp e với, tại sao lại nv ạ
                                Last edited by bien_bg1996; 31-07-2014, 12:21.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X