Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em đang gặp mấy con bếp saiko cứ chạy một lúc lại ngắt ,chạy ngắt liên tục . có sếp nào gặp bệnh này rồi thì chỉ em với. thaks

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
      bếp chưa chạy không có từ thì nó như vậy : mang ra thợ người ta làm cho hút xong điêú thuốc là xong
      ngon lành bảo hành , mình tự làm cứ phải lo là bền hay không ? an toàn không ? mua cái nọ thử cái kia -> tốn kém hơn thuê
      bếp từ nó chạy trực tiếp điện 220V nên sơ xuất là cháy nổ và tai nạn như chơi

VT
      đem ra tiệm nó bảo kg sửa dc,Q-HOME toàn hư kiểu đấy..vậy là bó tay hả Bác Tiến?

Comment

• Nguyên văn bởi name.love Xem bài viết
        chào bác
        anh cho e hỏi là con bếp từ nhà em là bếp media MC-PF18B bị hỏng, hiện tựong là cứ cắm điện vào là bị chập điện, attomat trong nhà nhảy luôn
        lần trước e có xin được 1 cái bếp cũ về lấy 2 con IC (em không biết gọi là IC hay là gì) mà được gắn vào miếng nhôm tản nhiệt đó ạ, em thay vào cái bếo nahf em thfi lại dùng được
        dùng được hơn 1 năm nay nó lại bị hiện tượng y như lần trước, cắm vào là chập điện, nhảy atomat điện trong nhà, e nghĩ là do em thay 2 con IC kia không đúng loại
        vậy bác có thể cho e xin tên của 2 con IC đó được không ạ (tại con cũ bị cháy, e vứt đi rồi), để e mua về thay, nếu như không có thì bác có thể cho e xin tên 2 con tương đương có thể thay thế 2 con của bếp được không ạ
        em ở trên thái nguyên, không xuống được dưới đó để mua đồ, mong bác chỉ giúp e 2 con dễ mua 1 chút ạ, tại trên này ngừoi bán linh kiện ít, lại không đa dạng như ở Hà nội
        mong bác sớm trả lời giúp em ạ
        em xin cảm ơn trước
        BÁC THAY DÙNG ĐƯỢC HƠN 1 NĂM RỒI ..MÀ BÁC NÓI THAY KHÔNG ĐÚNG LOẠI LA SAO ???????????? kkkkkkkkkkkkkk nếu mà không đúng loại là nó eo ngay lun lâu rùi bác ơi hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
        yahoo:tip31@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
          Tăng giảm công suất của bếp trong một giới hạn nào đó. Các bếp mâm đồng to, tỏa nhiệt dày dặn thì chỉnh dòng (số to nhất) khoảng 6,5-7A là đẹp. Dòng lớn hơn thì đun nhanh nhưng IGBT nóng và hay chết, dòng nhỏ đun chậm hơn nhưng bền. Các bếp mâm nhỏ thì chỉnh dòng 5,5-6A thôi. Khi dòng nhỏ quá cũng gây nóng IGBT
          CÁC AE CHO MÌNH HỎI DÙNG LOẠI ĐỒNG HỒ HAY LOẠI GÌ ĐỂ ĐO ĐƯỢC DÒNG AMPE thật sự mình chưa dung bao giờ nên không biết..mình cũng hay sửa bếp từ..nhiều bếp chạy yếu ..mình chỉnh biến trở nên cho máy sôi nhanh hơn...nhưng không biết dùng cái gì để đo cho AMPE chuẩn ..mong được các ae chỉ giáo........
          yahoo:tip31@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi tiepdt Xem bài viết
            CÁC AE CHO MÌNH HỎI DÙNG LOẠI ĐỒNG HỒ HAY LOẠI GÌ ĐỂ ĐO ĐƯỢC DÒNG AMPE thật sự mình chưa dung bao giờ nên không biết..mình cũng hay sửa bếp từ..nhiều bếp chạy yếu ..mình chỉnh biến trở nên cho máy sôi nhanh hơn...nhưng không biết dùng cái gì để đo cho AMPE chuẩn ..mong được các ae chỉ giáo........
            anh cứ mua lấy một cái đòng hồ đo AMPE rời ở ngoài, hàng ngon ngon tẹo là đo chuẩn mà. Còn anh muốn chỉnh công suất của bếp thì điều chỉnh chiến áp trong bếp nhé.
            Vd : U = 220v , A = 8A => CS = 220 x 8 = 1760 W.
            E nói gì chưa đúng mong ae góp ý nhé .

Comment

• Beptu - MIDEA MI SV 19DC
              mấy bác ơi giup e vs tinh hình là cắm điện bep vẫn kêu tit và sáng đèn 1 cái nhung ko bấm nguon đc xin cam on

Comment

• mấy anh cho em hỏi em có cái bếp từ HIWASI khiển jw28p50k loại có nói chuyện nó bị bệnh như sao mỏ lên nó nói lỗi kỉ thuật rồi báo lỗi E9 ai biết chỉ em với

Comment

• Nguyên văn bởi nguyennamc Xem bài viết
                  mấy anh cho em hỏi em có cái bếp từ HIWASI khiển jw28p50k loại có nói chuyện nó bị bệnh như sao mỏ lên nó nói lỗi kỉ thuật rồi báo lỗi E9 ai biết chỉ em với
                  Bạn đã đo đạc những cái gì rồi. Nếu không có tô vít, đồng hồ đo, mỏ hàn thì dừng lại. Còn nếu có thì mở ra đo các mức nguồn 300V, 18V, 5V có chuẩn không? đo ở vị trí nào thì bạn đọc lại mấy trang trước. Sau đó tính tiếp hem, chúc bạn mau chữa được bếp

Comment

• các pac ơi cho em hỏi bếp từ đôi, ba , bốn sửa có dễ không ạ nó giống bếp từ đơn kông? Thanks!
                    hòa đại nhân
                    01633353077

Comment

• em đo các điện áp dó rồi đều tốt hết anh ơi . lúc mở bếp lên không có nồi thì các chức năng nấu tăng giảm nhiệt độ đều bình thường không báo lỗi nhưng để cái nồi lên là báo lỗi e9 hà giúp em với

Comment

em đo các điện áp dó rồi đều tốt hết anh ơi . lúc mở bếp lên không có nồi thì các chức năng nấu tăng giảm nhiệt độ đều bình thường không báo lỗi nhưng để cái nồi lên là báo lỗi e9 hà giúp em với
                        Các mức nguồn đều ổn thì kiểm tra nguội và thay thế và loại trừ như sau: tháo mấy con điện trở có chức năng hồi tiếp, báo mức nguồn ở vị trí chân C con IGBT, trước và sau cầu diot, thường nó là điện trở công suất nên TO hơn bình thường rồi so sánh giá trị ghi trên thân nếu tăng hay giảm đều phải thay con mới tiện thể đo luôn 2 con điện trở nhiệt trên mặt bếp và dưới "bụng" con IGBT con trên mặt bếp thường 70K con dưới IGBT khoảng 70K có khi 10K ( số này có thể sai số ít nhiều), thay cặp driver IGBT (S8050,S8550) thay luôn con diode zenner 18v ghim dưới chân IGBT rồi tính tiếp
                        Last edited by uoemx; 15-09-2014, 12:49.

Comment

• em đã thay zener 18v , cặp s8080,s8550 và r 820k ở chân c nhưng không hết .mà anh nè em hút con r 820k ở chân c ra thì nó không báo lỗi nữa nhưng nó không nóng anh ơi

Comment

• hanhnguyenhn : Kiểm tra phím bấm,có 1 phím chập thì cũng ko ân đc on/off,mạch in xem có đứt hay oxy hóa ko? 2 cái kia mà ok thì thay ic phím.tất cả nằm trên vỉ bàn phím nhé
                            Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

em đã thay zener 18v , cặp s8080,s8550 và r 820k ở chân c nhưng không hết .mà anh nè em hút con r 820k ở chân c ra thì nó không báo lỗi nữa nhưng nó không nóng anh ơi
                              Cách 1: thay điện trở chân C con IGBT tăng hoặc giảm cho đến khi nó nhận nồi (do sai số về MCU) cách này khó khả thi nhưng có thời gian cứ thử
                              Cách 2: đo kiểm tra toàn bộ điện trở trên mạch, tụ điện, con nào tăng hay giảm trị số thay con mới (cái này hơi vất vả nhưng cố gắng), thay loại trừ luôn con LM339 hoặc con LM324 (nói chung mấy con IC bảo vệ so sánh điện áp...) đảm bảo CHẮC CHẮN con IGBT còn tốt nếu có mới thì thay thử để loại trừ. Bạn cứ làm theo gợi ý của mình xong rồi tính tiếp. Chú ý ĐẶC BIỆT QUAN TRỌNG là các bước làm trước phải OK như nguồn, sò, IC, điện trở, tụ điện đều ok hết có mỗi cái ĐỒNG HỒ ĐO SAI, hay mình quên chưa đo nguồn 5v có đúng hay không thì pó tay đó nhe

Comment

• nhờ ae giúp đỡ,em có cái bếp từ nấu vừa soi là chiển sang chế độ lổi E-3 nhờ ae cho biết lổi phần nào,xin cám ơn rất nhiều.
                                Attached Files
                                CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
                                ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
                                ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X