Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi matrix3 Xem bài viết
    bạn có bếp,bệnh giống bếp của tôi.cảm biến của bạn như thế là tốt.bạn xem quạt có quay ko,bấm nút có tác dụng ko?
    đưa đủ dữ liệu thì các pro mới tv cho chứ...hi
    cảm ơn bác đa quan tâm quạt thì cám điện lên đã quay vù vù rồi nút bấm bấm thì chuông nó kêu tít tít như bình thường

Comment

• em mới lam bếp từ nên ko hiêu driver IGBT. là ở chỗ nào các bác ơi. các bác chỉ giúp em với ạ.em xin chân thành cám ơn các bác.

Comment

• Bếp không on of được

Các cao thủ cho em hỏi tí em nhận con bếp quang dùng điện trở cắm điện led 7 đoạn vẫn sáng bình thường nhưng không on of được. Em kiểm tra phím ok em nghi tèo ic TM 1668 ở mặt hiển thị, bác nào có kinh nghiệm cho em tí thuốc. Em cảm ơn nhiều ạ!

Comment

• em đang làm con bếp sofia rosa bị chết công suất+cầu nắn em đã thay và thay luôn cả tụ cả driver cho ăn chắc bếp hoạt động sau đó báo lỗi e3 em thay con trở hồi tiếp từ c sò về con này trị số 240k 2% bếp hoạt động bình thường lạ 1 điều là cứ chạy thử 1 hồi lâu là nó lại bị lại thay con trở khác vào lại chạy chạy 1 lúc lại bị lại con trở bị tăng trị số các bác cho em xin cách khắc phục pan này với nó là máy đốt R hay sao ấy

Comment

• căn chỉnh LC để có công suất như ý muốn/ mãi em mới nghiệm ra.
            LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Chào bác .Bác hướng dẫn cụ thể cho anh em chút.Cám ơn bác.
              |

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                căn chỉnh LC để có công suất như ý muốn/ mãi em mới nghiệm ra.
                chỉnh LC đâu có thể làm tăng thêm dao động cho IGBT đâu bác

Comment

• Click image for larger version

Name:	G16b.jpg
Views:	1
Size:	85.1 KB
ID:	1398727
                  Xin chào các bác trên diễn đàn và anh Viettien, em có nhận của khách 1 con bếp sanyo đôi,bị hiện tượng là cắm điện vào thì quạt quay liên tục ko ngừng , bật lên thì ko đun được (ko nhận nồi), em kiểm tra mạch thì IGBT ok, có 18v và 5v, driver cho quạt tốt, em nghi chết con IC điều khiển G16B
                  bác nào có con này ko bán cho em với

Comment

• bác thay tụ vào kẹp dòng biết liền.
                    LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

• Hỏi IC nguồn của bếp từ Midea MI-SB19EG.

Người quen nhờ sửa giúp cái bếp từ MIDEA Model MI-SB19EG, bếp này ở quê đã có người làm rồi và họ quên gắn trả con IC nguồn nên giờ đành bó tay, nhờ mọi người ai đã gặp qua vui lòng chỉ giúp. Càm ơn rất nhiều.

Click image for larger version

Name:	IMG_0673.JPG
Size:	384.1 KB
ID:	1398759

Name:	IMG_0678.JPG
Views:	2
Size:	357.4 KB
ID:	1398760

Name:	IMG_0679.JPG
Size:	383.5 KB
ID:	1398761

Comment

• Giúp em với !

Cái bếp của em hiện giờ cắm điện vào có nguồn bình thường nhưng bấm ON được mấy giây là bếp tự reset lại chế độ chờ ? Có ai biết là bị gì không chỉ em với ? Em xin cám ơn !

Name:	Copy of 20140907_002.jpg
Size:	90.0 KB
ID:	1398765

Name:	Copy of 20140907_004.jpg
Size:	162.1 KB
ID:	1398766

Name:	Copy of 20140907_003.jpg
Size:	130.2 KB
ID:	1398767

Comment

• Nguyên văn bởi Lem Xem bài viết
                          Người quen nhờ sửa giúp cái bếp từ MIDEA Model MI-SB19EG, bếp này ở quê đã có người làm rồi và họ quên gắn trả con IC nguồn nên giờ đành bó tay, nhờ mọi người ai đã gặp qua vui lòng chỉ giúp. Càm ơn rất nhiều.

[ATTACH]90309[/ATTACH]

[ATTACH]90310[/ATTACH]

[ATTACH]90311[/ATTACH]
                          IC nguồn cho bếp này là VIPer 12A và phải có biến áp xung nữa , vị trí IC nằm sát với biến áp .

Comment

• Nguyên văn bởi anh nu Xem bài viết
                            Các cao thủ cho em hỏi tí em nhận con bếp quang dùng điện trở cắm điện led 7 đoạn vẫn sáng bình thường nhưng không on of được. Em kiểm tra phím ok em nghi tèo ic TM 1668 ở mặt hiển thị, bác nào có kinh nghiệm cho em tí thuốc. Em cảm ơn nhiều ạ!
                            nếu cắm nguồn máy có báo tít và led có hiển thị , nhưng không bấm nút ON/OFF được ,(chú ý có loại bếp không có nút ON mà chỉ có nút OFF, muốn ON thì bấm một trong các nút chọn chức năng khác thì bếp mới ON được) trương hợp này thì cứ phải thay TM 1668 trước (nếu có IC) đa phần thay IC là được , nhưng cũng có khi hư luôn cả IC khiển .

Comment

• Chào Anh Viettien123
                              Em có nồi cơm điện IH Zojirushi nhật chạy điện 100v, đã chyển lên 220v, nhưng hiện tại chạy hay bị chết sò, em đo xung hiện tại ở chân B của sò công suất có tần số cỡ 45khz - độ rộng xung trên 70%, dòng điện khi nấu trên 6A. Em muốn giảm lại độ rộng xung và tăng tần số để giảm công suất (không quấn lại cuộn dây từ) thì phải can thiệp vào bộ phận nào, em có vẽ lại sơ đồ, Anh xem giúp em với.

Thanks

Name:	IMG_20140908_081124[1].jpg
Size:	219.4 KB
ID:	1398768

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                                IC nguồn cho bếp này là VIPer 12A và phải có biến áp xung nữa , vị trí IC nằm sát với biến áp .
                                Hôm trước cũng gắn thử con Viper12A => nổ IC & chết R cấp nguồn, dò mạch lại và so sánh với datasheet của Viper12A thì ko đúng, chân 5-6-7-8 của Viper12A mắc chung trong khi trên board lại khác.

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X