Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
    Ôi...vừa cạo cái mâm từ kiểm tra hóa ra là dây nhôm delete ạ,nhìn nó đẹp thế cứ nghĩ là dây đồng,phần main phím bấm có miếng nhựa tránh bụi từ quạt rất chuyên nghiệp,dây nguồn to như media xịn,vỏ nhựa,mặt kính quá đẹp ko nghĩ là hàng đểu.Thôi ko phải bàn nữa,nó chỉ nấu đc như vậy thôi.Lần đầu gặp bếp đểu "chất" như vậy.
    Giờ thị trường thật giả lẫn lộn chẳng biết đâu mà lần, muốn là người tiêu dùng thông minh cũng khó chỉ có mua về dùng thử mới biết thì cũng đã mua rồi, giờ k thể tin vào tem mác nhãn hiệu đc các bác nhỉ hàng giả tràn lan.

Ngay cả thực phẩm phụ hàng ngày thường sd muốn mua 1 chai mắm ngon đúng hãng về ăn cũng còn may rủi hên sui 50-50 ấy chứ. ! thị trường bát nháo đang tư tung tự tác mà gần như k có thằng nào quản lý chỉ khổ người tiêu dùng ( à quên có quản lý nhưng chúng nó 1 giuộc với nhau hết đấy mà, mọi cái mọi người đều biết nhưng có 1 bộ phận giả mù k biết để trục lợi trục lợi 1 cách tham lam và tàn bạo)

Cay nhất là bỏ tiền mua hàng tốt mà phải dùng hàng đểu, căm thù bọn làm hàng giả hàng nhái bán giá cao. Bọn làm hàng đểu bán giá thấp thì còn chấp nhận đc
    Đời bể khổ :

Comment

• Mình đã sửa rất nhiều bếp từ xịn,đểu rồi nên mình khẳng định cái bếp này vẫn của kangaroo sx,đây gọi là loại 2,nó sx loại 1 chất lượng tốt tung ra thị trường,sau đó nó sx loại 2 này để lừa người tiêu dùng,người tiêu dùng cứ nghĩ mình mua phải bếp giả,vì loại 1 và loại 2 vẫn có 1 số cái chung (khuôn ép nhựa,mặt kính...những cái bên ngoài) nhưng lõi lởm hơn,mâm đểu thu nhỏ lại và lắp ở 3 chân nhựa bên trong (3 chân nhựa to chắc lắp mâm từ to cho loại 1),như vậy loại 2 giá thành sx thấp hơn,lợi nhuận của nó cao hơn.
      Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Mình đã sửa rất nhiều bếp từ xịn,đểu rồi nên mình khẳng định cái bếp này vẫn của kangaroo sx,đây gọi là loại 2,nó sx loại 1 chất lượng tốt tung ra thị trường,sau đó nó sx loại 2 này để lừa người tiêu dùng,người tiêu dùng cứ nghĩ mình mua phải bếp giả,vì loại 1 và loại 2 vẫn có 1 số cái chung (khuôn ép nhựa,mặt kính...những cái bên ngoài) nhưng lõi lởm hơn,mâm đểu thu nhỏ lại và lắp ở 3 chân nhựa bên trong (3 chân nhựa to chắc lắp mâm từ to cho loại 1),như vậy loại 2 giá thành sx thấp hơn,lợi nhuận của nó cao hơn.
        Bạn phân tích quá chuẩn luôn vì mình nhìn cái mặt bếp khôn như thật ấy, mỗi cái ruột là phát hiện ra đểu thôi. Nó lừa lọc theo tổ chức bài bản như vậy thì ng tiêu dùng bó tay rồi. Cái này có thể là cả C.ty lừa hoặc 1 bộ phận quyền lực nào đó trong c.ty lợi dụng lừa đảo trục lợi, trước giờ cứ nghĩ kangaroo là tử tế, lừa đảo kiểu bài bản thế khác ....éo gì bọn đa cấp đâu
        Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
          Bạn phân tích quá chuẩn luôn vì mình nhìn cái mặt bếp khôn như thật ấy, mỗi cái ruột là phát hiện ra đểu thôi. Nó lừa lọc theo tổ chức bài bản như vậy thì ng tiêu dùng bó tay rồi. Cái này có thể là cả C.ty lừa hoặc 1 bộ phận quyền lực nào đó trong c.ty lợi dụng lừa đảo trục lợi, trước giờ cứ nghĩ kangaroo là tử tế, lừa đảo kiểu bài bản thế khác ....éo gì bọn đa cấp đâu
          Mình thấy chỉ những bếp tốt,chuyên nghiệp thì phần Main phím bấm vừa sơn chống ẩm,vừa có lớp nhựa ốp tránh bụi từ quạt + côn trùng như thế này thôi,hơn nữa vỏ nhựa của nó là nhựa dẻo rất tốt,ko dòn dễ vỡ như bếp tàu đểu
          Attached Files

Comment

Mình thấy chỉ những bếp tốt,chuyên nghiệp thì phần Main phím bấm vừa sơn chống ẩm,vừa có lớp nhựa ốp tránh bụi từ quạt + côn trùng như thế này thôi,hơn nữa vỏ nhựa của nó là nhựa dẻo rất tốt,ko dòn dễ vỡ như bếp tàu đểu
            bá đạo, thế nó hoảng thì sửa thế nào hả bác
            https://inthienthuy.com/in-to-roi-gia-re-tai-ha-noi-id9.html

Comment

• Sửa bình thường thôi,mình sửa xong tháy nó chạy công suất 2000w mà nó ăn dòng có 6,5A nên thấy lạ lạ,hóa ra là đồ lởm nên nó chỉ chạy đc thế

Comment

Sửa bình thường thôi,mình sửa xong tháy nó chạy công suất 2000w mà nó ăn dòng có 6,5A nên thấy lạ lạ,hóa ra là đồ lởm nên nó chỉ chạy đc thế
                ý của em là cái vỉ bọc keo kia, nhìn chẳng khác nào vi máy giặt cả

Comment

• Những bếp khác thì nó chỉ sơn chống ẩm giống vỉ mạch chính phía dưới,loại này nó có thêm 1 lớp vỏ nhựa trong suốt bọc bên ngoài,tháo ốc là tháo ra đc mà,ko phải đổ chết như máy giặt đâu

Comment

Những bếp khác thì nó chỉ sơn chống ẩm giống vỉ mạch chính phía dưới,loại này nó có thêm 1 lớp vỏ nhựa trong suốt bọc bên ngoài,tháo ốc là tháo ra đc mà,ko phải đổ chết như máy giặt đâu
                    chắc bác sửa nhiều loại này lắm nhỉ, em mới vào nghề chưa gặp những em xin này bao giờ, có lẽ em chỉ sửa bếp tàu khựa suôt thôi

Comment

• Nguyên văn bởi conkhisat Xem bài viết
                      chắc bác sửa nhiều loại này lắm nhỉ, em mới vào nghề chưa gặp những em xin này bao giờ, có lẽ em chỉ sửa bếp tàu khựa suôt thôi
                      Tàu khựa loại tốt cũng thế mà bác, mà nói thực gio chỉ có hàng tàu tốt và đểu thôi chứ hàng phổ thông trên dưới 1tr làm gì có hàng khác, nó cẩn thận che thêm miếng nhựa cứng 200đ chứ có gì to tát đâu, ruột loại đấy là đểu bt đấy, còn loại ruột đểu hơn nữa nhiều, nhìn mà k dám sửa cơ
                      Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                        Tàu khựa loại tốt cũng thế mà bác, mà nói thực gio chỉ có hàng tàu tốt và đểu thôi chứ hàng phổ thông trên dưới 1tr làm gì có hàng khác, nó cẩn thận che thêm miếng nhựa cứng 200đ chứ có gì to tát đâu, ruột loại đấy là đểu bt đấy, còn loại ruột đểu hơn nữa nhiều, nhìn mà k dám sửa cơ
                        em có con bếp blacker big 280 bề ngoài nhỏ, tản nhiệt nhỏ, đèn cs nhỏ 15n120 bé bằng ngón tay út, vậy mà đun nước sôi khẻo lắm, an lẩu không thấy đuối, dòng vẫn lên đến 9a, em đun sôi nồi nước đầy mà sờ tản nhiệt vẫn mát rượi. không biêt tại sao bác tư vấn giúp em chut xíu đựoc o.https://www.google.com.vn/search?q=b...ml%3B691%3B428

Comment

• Chào các bạn! luồng này mở đã lâu mấy trăm trang rồi, ngồi đọc hết cũng oải, Hôm nay sửa cái bếp từ đầu tiên kiểm tra con cảm biến nhiệt thấy nó giống như con đi ốt nhưng đo đo ôm trở que đo cũng chẳng thấy lên tý nào cả. Vậy nó đã hư chưa và là con gì các bạn? Cảm ơn!
                          Last edited by phongltyt; 08-11-2014, 17:40.

Comment

• Nguyên văn bởi phongltyt Xem bài viết
                            Chào các bạn! luồng này mở đã lâu mấy trăm trang rồi, ngồi đọc hết cũng oải, Hôm nay sửa cái bếp từ đầu tiên kiểm tra con cảm biến nhiệt thấy nó giống như con đi ốt nhưng đo đo ôm trở que đo cũng chẳng thấy lên tý nào cả. Vậy nó đã hư chưa và là con gì các bạn? Cảm ơn!
                            toi rồi .nó là con điện trở nhiệt ,có hệ số nhiệt điện trở âm.

Comment

• bác Việt Tiến có IC s007 ko bán em 1 con. Cảm ơn bác!
                              Có 1 cách sửa rất đơn giản: tháo hết linh kiện ra, thay linh kiện mới vào. Không chạy không ăn tiền :D

Comment

• Nguyên văn bởi phongltyt Xem bài viết
                                Chào các bạn! luồng này mở đã lâu mấy trăm trang rồi, ngồi đọc hết cũng oải, Hôm nay sửa cái bếp từ đầu tiên kiểm tra con cảm biến nhiệt thấy nó giống như con đi ốt nhưng đo đo ôm trở que đo cũng chẳng thấy lên tý nào cả. Vậy nó đã hư chưa và là con gì các bạn? Cảm ơn!
                                Coi Nó là con điện trở để thanh đo X10 , hơ nóng con R đó sẽ giảm điện trở gọi là tạm bình thường
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X