Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi knight2012 Xem bài viết
    bác Việt Tiến có IC s007 ko bán em 1 con. Cảm ơn bác!
    một con thì qua công ty tôi tặng bạn luôn

VT
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

• cac bac giúp e với con bếp của e cắm điện n lên nguồn nhưng k bấm dk . chỉ có đèn nguồn sáng và đèn 1600k sang thôi. cam ơn các bác trước ạ

Comment

• Nguyên văn bởi huudat2301 Xem bài viết
        cac bac giúp e với con bếp của e cắm điện n lên nguồn nhưng k bấm dk . chỉ có đèn nguồn sáng và đèn 1600k sang thôi. cam ơn các bác trước ạ
        Bạn thử bấm thêm phím chọn chế độ nấu nữa xem,ko đc thì 1: có 1 phím bấm nào đó chạm.2: mạch in oxy hóa chạm. 3: ic xử lý phím hỏng (khả năng này cao vì sáng cả đèn 1600 w)
        Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

VT
          Đúng là một con IC cũng không đáng là bao nhưng những kiến thức, kinh nghiệm mà bác chia sẻ thì thật là vô giá. Em cũng không biết báo đáp, cảm ơn bác thế nào cho phải. Bác không những chia sẻ những kinh nghiệm, kiến thức mà còn tận tình giúp đỡ anh em diễn đàn trên này, điều đó đã là quý báu lắm rồi. Thật tình không muốn làm phiền đến bác ở ngoài thêm nữa, cực chẳng đã em đã tìm bới hết nơi có thể mà em biết đều không có. Giờ lại làm phiền bác thế này cảm thấy thật áy náy. Không có gì báo đáp, chỉ biết thật lòng cảm ơn bác, không chỉ vì con IC mà còn vì thứ quan trọng, đáng quý hơn nhiều mà bác đã chia sẻ!

Em sinh năm 91, chắc cũng nhỏ tuổi hơn bác nhiều. Không biết nên xưng hô thế nào khi gặp cho phải phép! Hôm nào tiện đường qua, em làm phiền bác vậy
          Có 1 cách sửa rất đơn giản: tháo hết linh kiện ra, thay linh kiện mới vào. Không chạy không ăn tiền :D

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
            Bạn thử bấm thêm phím chọn chế độ nấu nữa xem,ko đc thì 1: có 1 phím bấm nào đó chạm.2: mạch in oxy hóa chạm. 3: ic xử lý phím hỏng (khả năng này cao vì sáng cả đèn 1600 w)
            minh nghĩ k phải do 3 cái này vì mình đã thử thóa bo phím riêng ra. cắm điện n cũng quay quạt cái xong dừng luôn. ma đo nguồn thứ cấp k có chỉ có nguồn ở phần sơ cấp.con này dung biến áp xung thì phải vì n có thêm 1 con ic TF 0719 gì đấy mình k nhìn dõ dk tên con ic

Comment

• công suất bếp từ do phần lớn là lập trình, còn lại em nghĩ nó là mạch cộng hưởng theo,cái của em dây và mâm bé tẻo teo nhưng em thay thanh ferrit khác vào ( em rảnh mà) vẫn kéo 10a ngon lành nhưng dây đồng nóng lắm! nếu rảnh rỗi các bác lấy cái này cắm hàm cái kia nghịch cũng vui lắm! cẩn thận củi lửa không là đi nguyên hai hột nhãn lồng đấy nhé! hehe!

thấy đa phần bếp cũng dễ sửa, tuy vậy phải chịu khó tìm lại, thấy đa phần bệnh tật thì ae đã nói khá kỹ và các cách sửa.em ôm rất nhiều bếp và mạch cũ tuy vậy hàng khó bán lăm, dân tình bây giờ thích bếp hồng ngoại, mà bếp xịn thì tầm trên 2tr5 trở lên,bếp dởm thì vỡ hết mặt kính, bếp cũ thì đắt đỏ,mà bếp hồng ngoại hiệu suất kém hơn bếp từ, tuy vậy dân ta cứ thấy cái gì tiện là thích,em thì vẫn thích bếp từ vì nó rất tiết kiệm điện so với bếp hồng ngoại, thật chả hiểu ra sao nữa.
              LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

minh nghĩ k phải do 3 cái này vì mình đã thử thóa bo phím riêng ra. cắm điện n cũng quay quạt cái xong dừng luôn. ma đo nguồn thứ cấp k có chỉ có nguồn ở phần sơ cấp.con này dung biến áp xung thì phải vì n có thêm 1 con ic TF 0719 gì đấy mình k nhìn dõ dk tên con ic
                rút bo phím ra mà cắm điện hiện trạng như vậy là bình thường,phần main dưới + ic vi xử lý tốt,nguồn thứ cấp đã có ok nhé,vì nó đã sáng đèn nguồn + 1600w.Bạn đo ở đâu mà ko có nguồn?
                Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                  rút bo phím ra mà cắm điện hiện trạng như vậy là bình thường,phần main dưới + ic vi xử lý tốt,nguồn thứ cấp đã có ok nhé,vì nó đã sáng đèn nguồn + 1600w.Bạn đo ở đâu mà ko có nguồn?
                  uk có nguồn rồi thế theo huynh con của e n bị bệnh gì ạ
                  ak mà e đo que đen ở 1 chân con tụ lọc nguồn còn que đỏ ở nguồn của quạt đều nên cho e hỏi vậy là sao. sao 2 cực cùng là dương vậy @@

Comment

uk có nguồn rồi thế theo huynh con của e n bị bệnh gì ạ
                    ak mà e đo que đen ở 1 chân con tụ lọc nguồn còn que đỏ ở nguồn của quạt đều nên cho e hỏi vậy là sao. sao 2 cực cùng là dương vậy @@
                    Bạn k học kỹ điện tử cơ bản nên cách đo cơ bản và cách đặt câu hỏi làm người khác k hiểu đc là bạn đang làm gì nên có muốn giúp cũng rất khó. VD khi đặt câu hỏi thì phải nói rõ là đo máy đang chạy hay máy đang cắm điện hay máy rút điện, đo Vol hay đo Ôm

Theo như mình đoán thì bạn đang đo Ôm và đo thông mạch đúng không, nếu đúng thì nguồn bếp đó là nguồn hạ áp trực tiếp đó, bếp từ chỉ có 3 kiểu nguồn thôi
                    Last edited by delete; 09-11-2014, 14:29.
                    Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi quangdongueh Xem bài viết
                      công suất bếp từ do phần lớn là lập trình, còn lại em nghĩ nó là mạch cộng hưởng theo,cái của em dây và mâm bé tẻo teo nhưng em thay thanh ferrit khác vào ( em rảnh mà) vẫn kéo 10a ngon lành nhưng dây đồng nóng lắm! nếu rảnh rỗi các bác lấy cái này cắm hàm cái kia nghịch cũng vui lắm! cẩn thận củi lửa không là đi nguyên hai hột nhãn lồng đấy nhé! hehe!

thấy đa phần bếp cũng dễ sửa, tuy vậy phải chịu khó tìm lại, thấy đa phần bệnh tật thì ae đã nói khá kỹ và các cách sửa.em ôm rất nhiều bếp và mạch cũ tuy vậy hàng khó bán lăm, dân tình bây giờ thích bếp hồng ngoại, mà bếp xịn thì tầm trên 2tr5 trở lên,bếp dởm thì vỡ hết mặt kính, bếp cũ thì đắt đỏ,mà bếp hồng ngoại hiệu suất kém hơn bếp từ, tuy vậy dân ta cứ thấy cái gì tiện là thích,em thì vẫn thích bếp từ vì nó rất tiết kiệm điện so với bếp hồng ngoại, thật chả hiểu ra sao nữa.
                      Bác nói quá chuẩn luôn, hehe em giống bác quá cũng ôm 1 đống đây, em cũng rảnh nên muốn nghiên cứu sâu 1 tý thế nhưng tìm thêm đc 1 niềm vui nho nhỏ là trả lời đc 1 câu hỏi tại sao??? thì cũng phải ra đi mươi 15 em IGBT khi can thiệp vào mạch driver, F, L, C. Muốn hiểu về bếp từ thì k sợ pháo nổ k sợ tốn IGBT và thời gian.

Nhưng thật ra dòng bếp phổ thông thì 60-70% là bệnh liên quan đến nguồn và C.s đều là bệnh dễ sửa cả. AE đọc kỹ qua hết luồng này là đều làm ok mà
                      Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                        Bạn k học kỹ điện tử cơ bản nên cách đo cơ bản và cách đặt câu hỏi làm người khác k hiểu đc là bạn đang làm gì nên có muốn giúp cũng rất khó. VD khi đặt câu hỏi thì phải nói rõ là đo máy đang chạy hay máy đang cắm điện hay máy rút điện, đo Vol hay đo Ôm

Theo như mình đoán thì bạn đang đo Ôm và đo thông mạch đúng không, nếu đúng thì nguồn bếp đó là nguồn hạ áp trực tiếp đó, bếp từ chỉ có 3 kiểu nguồn thôi
                        k mình đang đo vôn
                        mình cắm ddien đo mà

Comment

k mình đang đo vôn
                          mình cắm ddien đo mà
                          Thì đo 2 điểm đ/áp cap thấp khác nhau thì kim phải lên chứ sao, bếp từ nguồn không cách ly đều chung mass nóng cả
                          Đời bể khổ :

Comment

• Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                            Thì đo 2 điểm đ/áp cap thấp khác nhau thì kim phải lên chứ sao, bếp từ nguồn không cách ly đều chung mass nóng cả
                            ok mai mình mau con ic moi ve thay vao xem dk k

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

VT
                              Về em xem lại ic ko có ghi phiên bản, nhưng trên board có ghi CHK-V6.22C VER: M1.6 .Anh nạp luôn phần mềm giúp em, mai em qua gửi tiền IC + công 1 thể. Cảm ơn anh!
                              Có 1 cách sửa rất đơn giản: tháo hết linh kiện ra, thay linh kiện mới vào. Không chạy không ăn tiền :D

Comment

• sơ đồ nguồn vip thường sử dụng cho bếp từ. share cho anh em
                                https://inthienthuy.com/in-to-roi-gia-re-tai-ha-noi-id9.html

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X