Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=viettien123;724038]hiiii 90% con trở ở vị trí này của bếp từ là 22 ôm bác ah , còn lại 10/33/47 rất ít

còn ở vị trí này mà 1 ôm thì em chưa thấy bao jio nhìu khi do thợ sửa trước lắp sai hoặc khi nó cháy quá nhiệt nó biến màu nên nhìn nó vậy thôi
    Cảm ơn bác Tiến dể cho mình IC sáng hôm wa mới cắm vào máy chạy ok rùi.
    với mầu còn lại trên con trở dó chắc là mầu đỏ thì trở dó chỉ 2 hay hay 20 ôm thôi vì nguồn dùng K633 nếu nó dùng viper thì wá dẽ hơn , dúng ko các bác

Comment

• [QUOTE=chipben12345;724063]
      Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
      hiiii 90% con trở ở vị trí này của bếp từ là 22 ôm bác ah , còn lại 10/33/47 rất ít

còn ở vị trí này mà 1 ôm thì em chưa thấy bao jio nhìu khi do thợ sửa trước lắp sai hoặc khi nó cháy quá nhiệt nó biến màu nên nhìn nó vậy thôi
      Cảm ơn bác Tiến dể cho mình IC sáng hôm wa mới cắm vào máy chạy ok rùi.
      với mầu còn lại trên con trở dó chắc là mầu đỏ thì trở dó chỉ 2 hay hay 20 ôm thôi vì nguồn dùng K633 nếu nó dùng viper thì wá dẽ hơn , dúng ko các bác

lắp chạy rùi hả bác ? chúc mừng bác !
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

• Con điện trở này có 10 Ohm thôi các bác ah , bác kiểm tra cuộn dây có bị đứt ko, hàn lại mạch bị cháy rùj tính tiếp

Comment

• Cám ơn các anh nhiệt tình giúp đỡ,Bếp Từ FUSHIBAO IH-P2022C của Trung Quốc này sử dụng được khoảng 5,6 năm rồi. Chưa đem đi sữa làn nao hết năn trước bị chết UBJT mình thay vô chạy tốt. Giờ tại bị tràn nước mới bị vậy.
          Ý kiến các Anh để mình thử xem cò kết quả sẽ cho mọi người biết.

Comment

• có anh chị nào biết cho em hỏi! em có con bếp từ Midea bị cháy! em đo thấy con IGBT chết, một con tụ 5u bị phồng và thay cả cầu chì nữa nhưng có một con em không biết là con gì vì nó đã nổ tung chỉ còn lại 2 chân! nó có kí hiệu hình chữ Z nằm ngang! em đang nghi đó là điện trở nhiệt nhưng ko chắc! do lần đầu sửa bếp từ nên mong anh chị chỉ giáo giúp cho! nếu đó là điện trở nhiệt thì thay loại nào cho hợp lý! em cám ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi tackehoa2211 Xem bài viết
              có anh chị nào biết cho em hỏi! em có con bếp từ Midea bị cháy! em đo thấy con IGBT chết, một con tụ 5u bị phồng và thay cả cầu chì nữa nhưng có một con em không biết là con gì vì nó đã nổ tung chỉ còn lại 2 chân! nó có kí hiệu hình chữ Z nằm ngang! em đang nghi đó là điện trở nhiệt nhưng ko chắc! do lần đầu sửa bếp từ nên mong anh chị chỉ giáo giúp cho! nếu đó là điện trở nhiệt thì thay loại nào cho hợp lý! em cám ơn!
              chắc cụ bết từ này bị quá áp, con có chử Z là con diac, dùng để bảo vệ quá áp, bỏ đi củng được, không sao

Comment

• Em gặp nhiều con bếp từ chết sò thay sò chạy lúc lại chết sò. Chưa tìm ra cách sửa. Mong các bác chỉ giáo
                (¯`v´¯)
                .`·.♥.·´
                .¸.·´¸.·´¨)¸.·*¨)
                (¸.·´ (¸.·´ .·´(¸¸.·¨¯`*·.→ĭ… …ﻉ√٥ﺎ "DienTuVietNam"

Comment

• Bếp từ của em bị hỏng cảm biến, IGBT và zener ghim áp chân G.
                  Em thay con zener ghim áp 15V. Thay IGBT, cảm biến nhiêt IGBT.
                  Thay vào chạy rất tốt. Nhưng sử dụng được 3 ngày thì bị nổ cầu chì.
                  Em kiểm tra thì hỏng con IGBT. Tháo con IGBT ra mạch điều khiển hoạt động bình thường, có xung vào chân C của IGBT.
                  Theo kinh nghiệm của anh e nên tiếp tục kiểm tra phần nào?
                  Cám ơn anh nhé!

Comment

• oh! con diac nó giống con diode nhưng khi bị nổ rồi e thấy nó có 2 chân chổng lên cao lắm!

Comment

• Nguyên văn bởi duytanltl Xem bài viết
                      chắc cụ bết từ này bị quá áp, con có chử Z là con diac, dùng để bảo vệ quá áp, bỏ đi củng được, không sao
                      có chắc không a!

Comment

• Nguyên văn bởi huu.tan Xem bài viết
                        Em gặp nhiều con bếp từ chết sò thay sò chạy lúc lại chết sò. Chưa tìm ra cách sửa. Mong các bác chỉ giáo
                        bạn thay tụ 5mf/400v di và xem nơi dùng bếp có bị diện nguồn yếu ko nhé, bếp phải có cảm biến trên mâm thì sửa loại ko có hay chết igbt khi dang dun bỏ xoong ra lắm, vì là loại bếp chất lượng kém lám
                        Last edited by chipben12345; 01-06-2013, 23:18.

Comment

• Nguyên văn bởi tackehoa2211 Xem bài viết
                          có chắc không a!
                          con này mắc // với diện nguồn và sau cầu chì , bạn bỏ di máy vẫn chạy bình thường mà

Comment

• Nguyên văn bởi locvl_1982 Xem bài viết
                            Bếp từ của em bị hỏng cảm biến, IGBT và zener ghim áp chân G.
                            Em thay con zener ghim áp 15V. Thay IGBT, cảm biến nhiêt IGBT.
                            Thay vào chạy rất tốt. Nhưng sử dụng được 3 ngày thì bị nổ cầu chì.
                            Em kiểm tra thì hỏng con IGBT. Tháo con IGBT ra mạch điều khiển hoạt động bình thường, có xung vào chân C của IGBT.
                            Theo kinh nghiệm của anh e nên tiếp tục kiểm tra phần nào?
                            Cám ơn anh nhé!
                            bạn thay igbt nên chọn loại chất lượng vì dòng này có nhiều loại kém lắm . kiềm tra kỹ tụ 5mf/400v

Comment

• Em có con bếp vừa nhặt đòng nát về hiệu MD 600 mặt hiển thị dùng quắc lạnh chạy biến áp thường.Em đã kiểm tra tụ 5uF,2uF, 0,3uF và các điện trở hồi tiếp HV, AC transisto 945,8050,8550 tất cả đều còn tốt mặt phím vẫn điều khiển bình thường các chức năng,thay cả ic LM339+LM358 nhưng bật bếp lên cứ kêu tít...tít mặt quắc vẫn hiển thị bình thường như đang nấu dù có nồi hay ko.Giờ chỉ còn mỗi con ic 28 chân nó xóa mất số nên chẳng biết nó ký hiệu như thế nào.Có khi nào chết mất con ic VXL đó ko và muốn thay thì có thể mua ở đâu được.Rất mong các bác và bác chipben12345,bác Viettien123 Giúp em với.Xin chân thành cảm ơn trước.dưới đây là ảnh của em nóClick image for larger version

Name:	DSC00157.jpg
Views:	2
Size:	82.9 KB
ID:	1379660
                              Last edited by thanhtungtu; 02-06-2013, 23:15.

Comment

• sao em Uploald 5 file mà nó lại chỉ lên được có 1 file, các bác chỉ giùm em với

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X