Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đã thay tụ 5uf và tụ 0,3uf rùi vẫn vậy.nguồn 220v ,5v,18v, 310v vẫn đủ bàn phím và quạt chạy bình thường

Comment

• Bac viet tien oi cho bac co main cua bep hong ngoai Chefs EH HL 2000A ko a.
      bep cua e hong con ic tong vi e do dien ap 5v ko du chi co 3,1v thoi e cat chan nguon cua ic tong do thi dien ap lai dang len du 5v.
      con ic hien thi mat cung hong luon.
      cho bac co ic thi de lai cho e nhe.

Comment

• mong các bác giúp đỡ, em gặp con bếp từ loại phím cảm ứng, có cái lò xo và miếng sắt ở trên, hiện nay nó bị hỏng phím,em tháo ra,bấm ở ngoài thì vẫn dùng bình thường, các chế độ nấu dùng được hết, nhưng lắp vào qua mặt kính thì lại không bấm đc, em nghĩ là do độ nhạy của phím kém, mà ko biết nó tại con nào, bác nào gặp qua pal này rồi mong chỉ giáo
        Điện tử Minh Cường-Ba Vì - Hà Nội

ĐT : 0975 080066

Comment

• Nguyên văn bởi t1eulong1 Xem bài viết
          mong các bác giúp đỡ, em gặp con bếp từ loại phím cảm ứng, có cái lò xo và miếng sắt ở trên, hiện nay nó bị hỏng phím,em tháo ra,bấm ở ngoài thì vẫn dùng bình thường, các chế độ nấu dùng được hết, nhưng lắp vào qua mặt kính thì lại không bấm đc, em nghĩ là do độ nhạy của phím kém, mà ko biết nó tại con nào, bác nào gặp qua pal này rồi mong chỉ giáo
          Bác nào làm qua món này rồi cho em hỏi nguyên lý mạch cảm ứng phím đó với, khi sờ tay vào nó thay đổi trở hay dung kháng ạ, và kq cuối cùng là thay đổi cái gì để báo về VXL ạ
          Đời bể khổ :

Comment

• nguyên lý thì em nghĩ là dung kháng thôi,giống kiểu sờ vào cái còi báo động ở xe máy,ô tô nhưng cũng ko gặp mấy thứ này nhiều nên ko co kn sửa chữa

Comment

nguyên lý thì em nghĩ là dung kháng thôi,giống kiểu sờ vào cái còi báo động ở xe máy,ô tô nhưng cũng ko gặp mấy thứ này nhiều nên ko co kn sửa chữa
              Chẳng hiểu sao qua lớp kính dầy thế mà nó biết mình sờ vào đc nhỉ, còn ở xe máy thì sờ nhẹ vào yên xe nó đã kêu ầm ầm rồi cái gì mà nhạy thê, bác nào có mạch cảm ứng nguyên lý k vậy
              Đời bể khổ :

Comment

• Các bác cho em hỏi tí.Em có con bếp từ Daiichi, khi cắm nguồn vào thì nó cứ kêu TÍT TÍT suốt kèm theo đó là quạt quay.rút quạt ra thì nó lại không kêu nữa.Ấn các nút để chọn các chế độ nấu thì vẫn được. Bác viettien123 giúp em ca này với.

Comment

• Bác Việt Tiến cho em hỏi bếp bị chập sò, phù tụ 5u, cầu chì đứt em đã thay bếp đun tốt nhưng tắt bếp cái quạt tắt luôn không quay, cứ vậy chắc thành bếp đun sò mất, mà khi đun nước sôi rồi bếp có vẻ bếp không tự tắt hay giảm nhiệt độ. Vậy bác có thể chỉ giáo giúp xem nguyên nhân và cách khách phục được không? Cảm ơn bác!
                  Có 1 cách sửa rất đơn giản: tháo hết linh kiện ra, thay linh kiện mới vào. Không chạy không ăn tiền :D

Comment

• Nguyên văn bởi thientrungnb
                    ĐỌC LẠI BÀI Bác hoàng Tâm đã viết...Nối mát cho phím cảm ứng
                    em đã tìm được bài của bác hoàng tâm, đã đọc và đã làm mà ko thấy có tác dụng hay tại em làm sai,bác nào đã làm rồi thì cho em chi dẫn với, em cắt lớp mass bao quanh phím( tại cái mặt bếp của em nó nhỏ quá, ko có chỗ nào để),mà vẫn thế,bấm trực tiếp lên phím thì bt mà cho qua mặt kính là im tịt luôn

Comment

• Nguyên văn bởi knight2012 Xem bài viết
                      Bác Việt Tiến cho em hỏi bếp bị chập sò, phù tụ 5u, cầu chì đứt em đã thay bếp đun tốt nhưng tắt bếp cái quạt tắt luôn không quay, cứ vậy chắc thành bếp đun sò mất, mà khi đun nước sôi rồi bếp có vẻ bếp không tự tắt hay giảm nhiệt độ. Vậy bác có thể chỉ giáo giúp xem nguyên nhân và cách khách phục được không? Cảm ơn bác!
                      theo mình nếu không xử lý được cái quạt của bêp, ban nên đấu tắt nguồn 18v vao quạt, tránh tình trạng nổ sò đáng tiếc. trường hợp của bạn khả nang lỗi phần mềm
                      https://inthienthuy.com/in-to-roi-gia-re-tai-ha-noi-id9.html

Comment

em đã tìm được bài của bác hoàng tâm, đã đọc và đã làm mà ko thấy có tác dụng hay tại em làm sai,bác nào đã làm rồi thì cho em chi dẫn với, em cắt lớp mass bao quanh phím( tại cái mặt bếp của em nó nhỏ quá, ko có chỗ nào để),mà vẫn thế,bấm trực tiếp lên phím thì bt mà cho qua mặt kính là im tịt luôn
                        Lấy miếng nhôm nhé,càng lớn càng tốt(nhôm ở màn hình vi tính ấy)chỗ nào chống thí để.

Comment

• Nguyên văn bởi thientrungnb Xem bài viết
                          Lấy miếng nhôm nhé,càng lớn càng tốt(nhôm ở màn hình vi tính ấy)chỗ nào chống thí để.
                          mình cắt vỏ lon sữa bò và để ngay xung quanh phím,chỗ nào có phím thì mình cắt trống ra,ko biết có đúng ko bạn ơi,mà ko thấy có tác dụng chi cả

Comment

• Bác việt tiến ơi ...em ở xa (mộc châu sơn la) vì linh kiện làm bếp từ trên chỗ em ko có chỗ nào bán lk chất lượng nên em muốn qua chỗ bác nhập ít linh kiện bác có thể cho em địa chỉ chính xác được ko ak,ah tiện thể em đang có con saiko 2002 lội E0 đã kt tụ gốm 104k đầu chân ic chính và tụ 5uf rồi mà chưa phát hiện ra bệnh bác phán giúp em ca này với...thank ak!

Comment

• nhờ bác viettien123 giúp em con bếp goldsun ít nước mà rất lâu sôi chỉ tăm tăm đã kiểm tra tụ cảm biến nguồn 18v 5v đủ

Comment

• Nguyên văn bởi knight2012 Xem bài viết
                                Bác Việt Tiến cho em hỏi bếp bị chập sò, phù tụ 5u, cầu chì đứt em đã thay bếp đun tốt nhưng tắt bếp cái quạt tắt luôn không quay, cứ vậy chắc thành bếp đun sò mất, mà khi đun nước sôi rồi bếp có vẻ bếp không tự tắt hay giảm nhiệt độ. Vậy bác có thể chỉ giáo giúp xem nguyên nhân và cách khách phục được không? Cảm ơn bác!
                                KT mấy linh kiện diều khiển quạt về MCU vẫn không được là lỗi MCU
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X