Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sửa bếp từ ,sửa nồi từ , bếp từ bệnh thường gặp , tổng hợp bếp từ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi ddh176 Xem bài viết
    em có con bếp dimond ( chắc hàng tung của ) xin được về. ngày trước đã có hiện tượng sôi không đều. mang về thao tung ra. tháo cái quạt tản nhiệt. cắm điện nổ bụp 1 nhát. tháo ra ra thấy nổ con tụ 470uf 25v 105 độ, cạnh đấy co con trở đen thui, k đọc được các vòng màu. thấy trên mạch ghi 10R. mọi người giúp em mạch và trị số con trở này cái. 10R là gì em chưa hiểu lắm.
    Là 10 Ohm đó bạn!

Comment

• vâng em cám ơn. Để em ra mấy hàng đồ linh kiện xem có bán không, về hàn vào rồi lên báo cáo các bác tiếp

Comment

• cần mua IC TM1668, SC1668 hay MC2102D

cần mua IC TM1668, SC1668 hay MC2102D. Có ai biết chỗ nào bán ic này không ạ chỉ mình với. mình ở thanh hóa

Comment

• Nguyên văn bởi hai2190 Xem bài viết
          cần mua IC TM1668, SC1668 hay MC2102D. Có ai biết chỗ nào bán ic này không ạ chỉ mình với. mình ở thanh hóa
          Co đủ các loại ngay bác cần thì alo
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi hai2190 Xem bài viết
            Co đủ các loại ngay bác cần thì alo

Comment

• Em chào các anh . em đang gặp con bếp HALOGEN COOKER .NÓ bị bệnh nấu được 3 phiút thì nó tát và báo lỗi E1. Tất ca liệt hết . rút điện ra cám lại ngay thi lại chạy bình thường . dúng 3 phút lại tãt . em đã thay cam bién nhiệt ko được. kiêm tra ko con r nao bi đứt hay tang tri so cả. trên mạt cua no có 3 con IC 1con báo số .1 con nhan lệnh bàn phím cảm ứng. 1 con vxl . cpn VXL nay bị xóa tên .no có 20 chan. anh nao biêt ban nay chi dum em với . em cám ơn nhiều .

Comment

• Xin chào Việt Tiến. Cho tôi hỏi: tôi có cái bếp từ Midea 2000W, vừa rồi bị hỏng con tụ 5uF-400V tôi đã thay. Nhưng có hiện tượng : trước khi hỏng bếp chạy tốt bình thường. Nhưng sau khi thay thì cứ khi nào đặt công suất cao hơn 700W thì bếp chạy đóng ngắt theo chu kỳ 2,3 giây.Còn nếu đặt từ 700W trở xuống thì bình thường. Cho tôi hỏi nguyên nhân và khả năng hỏng ở phần nào, Tôi không rành về bếp từ lắm , vì bếp ở nhà hỏng nên bây giờ mới nghiên cứu.Xin cám ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi zuonghoi Xem bài viết
                  Xin chào Việt Tiến. Cho tôi hỏi: tôi có cái bếp từ Midea 2000W, vừa rồi bị hỏng con tụ 5uF-400V tôi đã thay. Nhưng có hiện tượng : trước khi hỏng bếp chạy tốt bình thường. Nhưng sau khi thay thì cứ khi nào đặt công suất cao hơn 700W thì bếp chạy đóng ngắt theo chu kỳ 2,3 giây.Còn nếu đặt từ 700W trở xuống thì bình thường. Cho tôi hỏi nguyên nhân và khả năng hỏng ở phần nào, Tôi không rành về bếp từ lắm , vì bếp ở nhà hỏng nên bây giờ mới nghiên cứu.Xin cám ơn.
                  Bạn thay thử con tụ 5mf khác + bôi thêm mỡ giản nhiệt (màu trắng) cho con cảm biến nằm ở giữa mâm từ.
                  Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi TIVi HANAM Xem bài viết
                    Em chào các anh . em đang gặp con bếp HALOGEN COOKER .NÓ bị bệnh nấu được 3 phiút thì nó tát và báo lỗi E1. Tất ca liệt hết . rút điện ra cám lại ngay thi lại chạy bình thường . dúng 3 phút lại tãt . em đã thay cam bién nhiệt ko được. kiêm tra ko con r nao bi đứt hay tang tri so cả. trên mạt cua no có 3 con IC 1con báo số .1 con nhan lệnh bàn phím cảm ứng. 1 con vxl . cpn VXL nay bị xóa tên .no có 20 chan. anh nao biêt ban nay chi dum em với . em cám ơn nhiều .
                    khi chạy thấy quạt làm mát quay ko?

Comment

• Chào Bác Viettien và các Anh/Em trên diễn đàn.
                      Mình là một anh thợ sửa điện cơ vườn nhưng cũng có lấn lá thêm một chút sang bên điện tử,
                      cái anh bếp từ này mình cũng có nhận làm nhưng chỉ biết làm những bệnh đơn giản thôi chứ sâu xa thì mình ko rành.
                      Nay biết trên diễn đàn có nội dung về bếp từ nên mừng quá vì thường những ca bệnh nặng chẳng biết hỏi ai(ở chỗ mình
                      các bác điện tử ko nhận sửa cái này).Nên muốn nhờ Bác Viettien và các Anh/Em giúp đỡ.
                      Tình hình là mình mới gặp một em Sunhouse SH-6150 có triệu chứng là khi cấp nguồn thì máy vẫn hoạt động nước vẫn lăn tăn
                      sôi nhưng chỉ đc khoảng mấy phút là máy báo E0(trong quá trình chạy ko thấy tiếng quạt hoạt động),mình tháo ra kiểm tra
                      thì thấy chú quạt bị cháy,trên quạt ghi điện áp là 18v nhưng nhà ko có nên mình thay thử = chú quạt 12v,lắp quạt vào và hòa
                      mạng thì máy và quạt có hoạt động,nước có lăn tăn sôi nhưng hệ thống đèn qoắc nó cứ nhấp nháy như thể yếu điện vậy,đc một
                      lúc rồi máy cũng lại báo E0,mình bèn rút quạt ra thì máy hoạt động lại như ban đầu là nước có lăn tăn sôi,đèn qoắc bình thường
                      nhưng đc một lúc là E0...?Như vậy cho mình hỏi em nó bị sao vậy nhỉ?,liệu có phải do mình lắp quạt ko đúng điện áp ko?
                      Mong Bác Viettien và mọi người giúp đỡ.Xin cảm ơn.
                      E0
                      Muốn Biết thì phải Hỏi
                      Muốn Giỏi thì phải Học.

Comment

• Nguyên văn bởi Huyhuongtb Xem bài viết
                        Chào Bác Viettien và các Anh/Em trên diễn đàn.
                        Mình là một anh thợ sửa điện cơ vườn nhưng cũng có lấn lá thêm một chút sang bên điện tử,
                        cái anh bếp từ này mình cũng có nhận làm nhưng chỉ biết làm những bệnh đơn giản thôi chứ sâu xa thì mình ko rành.
                        Nay biết trên diễn đàn có nội dung về bếp từ nên mừng quá vì thường những ca bệnh nặng chẳng biết hỏi ai(ở chỗ mình
                        các bác điện tử ko nhận sửa cái này).Nên muốn nhờ Bác Viettien và các Anh/Em giúp đỡ.
                        Tình hình là mình mới gặp một em Sunhouse SH-6150 có triệu chứng là khi cấp nguồn thì máy vẫn hoạt động nước vẫn lăn tăn
                        sôi nhưng chỉ đc khoảng mấy phút là máy báo E0(trong quá trình chạy ko thấy tiếng quạt hoạt động),mình tháo ra kiểm tra
                        thì thấy chú quạt bị cháy,trên quạt ghi điện áp là 18v nhưng nhà ko có nên mình thay thử = chú quạt 12v,lắp quạt vào và hòa
                        mạng thì máy và quạt có hoạt động,nước có lăn tăn sôi nhưng hệ thống đèn qoắc nó cứ nhấp nháy như thể yếu điện vậy,đc một
                        lúc rồi máy cũng lại báo E0,mình bèn rút quạt ra thì máy hoạt động lại như ban đầu là nước có lăn tăn sôi,đèn qoắc bình thường
                        nhưng đc một lúc là E0...?Như vậy cho mình hỏi em nó bị sao vậy nhỉ?,liệu có phải do mình lắp quạt ko đúng điện áp ko?
                        Mong Bác Viettien và mọi người giúp đỡ.Xin cảm ơn.
                        E0
                        Bác thay đúng quạt 18v rồi tính tiếp đừng làm sai cái ji kẻo tự tay bóp rái lại mệt ra

VT

Comment

• Bác thay đúng quạt 18v rồi tính tiếp đừng làm sai cái ji kẻo tự tay bóp rái lại mệt ra
                          &
                          bạn chỉnh lại cái biến trở ơ mức 7-8A là ok.

Vâng xin cảm ơn 2 Bác đã giúp đỡ (nhưng các Bác thức khuya vậy ảnh hưởng sức khẻo lắm,mình thường 1h là máy nhắc đi nghỉ rùi hì... ) mình sẽ cố kiếm chú quạt 18v theo Bác VietTien và cũng thử chỉnh biến trở theo Bác Hoatrinhnu để xem cả 2 cách này có hiệu quả ko?
                          Muốn Biết thì phải Hỏi
                          Muốn Giỏi thì phải Học.

Comment

• Bạn ko nên chỉnh VR vội và bạn phải có thiết bị đo dòng mới nên chỉnh,có chăng chỉ vặn qua vặn lại 1 ít rồi trả về vị trí cũ,làm vậy để cho nó tiếp xúc lại tốt,nhà sx chỉnh chuẩn công suất rồi,của bạn hãy thay cái quạt chạy 18v là ok.Sở dĩ bạn thay cái quạt 12v vào bị hiện tượng vậy là cái quạt 12v sẽ ăn dòng tiêu thụ lớn hơn 18v,nếu có chạy đc thì 1 thời gian quạt 12v sẽ cháy,vì bộ nguồn cấp trước nó thiết kế đủ tải ko thừa nên khi tải 18v của nhánh cho quạt bị ăn dòng lớn (vì bạn lắp quạt 12v) sẽ làm sụt áp các nhánh khác do vậy mà đèn quác nhấp nháy.

Comment

• Chào VT cùng AE ! Mình mới kiếm được con bếp midea còn rất đẹp ( theo mình thì chắc chắn ko phải hàng nhái ) . bệnh trạng ban đầu là đứt cầu chì và chết sò . mình đã thay lại và còn cẩn thận thay luôn cầu nắn nữa . nhưng khi cắm điẹn rồi cho chạy thì các phím vẫn hoạt động bình thường , nguồn cấp trước tốt , mảng công suất cũng tốt , quạt chạy rất khỏe và êm ru , chỉ tội là ko có từ . Hiện giờ mình ko biết ra sao nữa . Cặp drive là dèn dán ký hiệu ( B9D & D9D ) . Xin VT cùng AE cho mình 1 lời khuyên , và nếu phải thay cặp drive thì có thể thay bằng cặp ( 8050 &8550 ) được ko . Mình xin cảm ơn !

Comment

• Bạn phải biết đo thử xem nó chết ko,nếu chết thì thay cặp kia cũng đc nhưng hơi khó hàn,thường bếp media xịn khi chết sò thường ko chết 2 cắp lái,có chăng chập dz 18v chân G,chết tụ 5mf.Bạn kt 2 cái đó coi sao

Comment

Về tác giả

Collapse

viettien123 Tìm hiểu thêm về viettien123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X